กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทรนแนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 22 มีนาคม2561 Sell On FactเจอทุบONค้อน^_^

• 38 replies
  • 10,012 views
*

admin

• 80,396
เทรนแนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 22 มีนาคม2561 Sell On FactเจอทุบONค้อน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

16:30   GBP   Retail Sales m/m  0.4%   0.1%   
19:00   GBP   MPC Official Bank Rate Votes 0-0-9   0-0-9   
                GBP   Monetary Policy Summary
                GBP   Official Bank Rate  0.50%   0.50%

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2355
           Daily pivot = 1.2313
           Fibo 50 Daily = 1.2297

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2385
              R2=-----1.2415
              R3=-----1.2452
              R4=-----1.2495
              R5=-----1.2535

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2310
         S2 = ----- 1.2275
         S3 = ----- 1.2235
         S4 = ----- 1.2205
         S5 = ----- 1.2150

สวัสดีตอนเช้าครับผมวันนี้ เทรนแนวโน้มของกราฟ forex EU หลังจากที่เมื่อวานท่านโกศาปานได้ พลีชีพเพราะโดนใส่ร้ายป้ายสีไปแล้ว แม่การะเกด กับท่านหมื่นโป๊ปก็ไม่มีฉากฟินๆกันสักเท่าไหร่ นะครับเมื่อวาน และ ที่ Peak ไปกว่านั้นก็คือ USD โดนเทขาย ไปเนื่องจาก Sell On fact เอ๊ะมันเกี่ยวกันได้ไง ไม่มีอะไรมากครับอยากให้เกี่ยว ไม่อยากให้ทุกท่านเครียด กันครับ สนุกสนาน นะครับ วางแผนการเทรดกันให้รอบคอบเงินมันไม่ไปไหนแน่นอนครับผม
                          มาว่ากันที่เรื่องกราฟกันดีกว่าครับผม เมื่อวานนั้น ก็อย่างที่ทราบกันไปแล้วนะครับ Fed ปรับอัตราดอกเบี้ยขึ้นตามคาดจาก 1.5% เป็น 1.75% แต่ มันก็เหมือนกับที่ ท่าน tonkhaw ได้ อธิบายนั่นแหละครับ การปรับขึ้นดอกเบี้ยของ USD ครั้งหลังๆที่ผ่าน มาเกิดเหตุการณ์ เหมือนกันหมด ครับก็คือ Sell On fact เทขาย USD อย่างที่เห็นกันครับ สังเกตุ วันอังคาร ก่อน ที่ ข่าวจะออกวันพุธนั้น USD ได้แข็งค่าขึ้นมาอย่างหนักทำให้ EU เทลงไปจนทำ New Low ได้ แต่ เมื่อคืน พอตัวเลขออกมา ตามคาดการณ์ ก็ไม่เป็นอะไรที่น่าตกใจสำหรับนักลงทุน เพราะ หลายๆ สำนัก รวมทั้ง สำนัก พี่หมื่นแอดมินก็ได้ วิเคราะห์ไว้ว่า น่าจะขึ้นดอกเบี้ย เช่นกันดังนั้น สิ่งทีเกิดขึ้นเลยเป็นอะไรที่ไม่น่าตื่นเต้น อะดรีนาลีนของนักลงทุนไม่พุ่งกระฉูด เพราะ ถ้าขึ้น มากกว่า 1.75% ก็ว่าไปอย่างครับดังนั้น ก็เลยเทขาย USD มันซะเลย ดังนั้นเพื่อนๆก็จะเห็นกราฟเป็นเช่นนั้นแลนะ ท่านหมื่น ท่านขุน ท่าน ออกญา อ.เจ้าทั้งหลาย

มาดูการวิเคราะห์กราฟ forex EUR/USD ทางเทคนิคกันบ้างนะครับ จากรูปที่ พี่หมื่นแอดได้แนบมากราฟก็ยังไม่ได้ จรลีไปไหนไกลนะครับ จากเทรนของกราฟที่ ยังค้างเติ่งอยู่ในเทรนของ ช่องขาลงใน H4 และกราฟก็ยังทำ New high ไม่ได้ ตามที่เห็นแต่กราฟทำ Low มาได้ตลอดทางแม้กราฟเมื่่อคืนก็ตามก็ยังมิสามารถที่จะ ทำ Neww High อันใดพอที่จะเป็นนัยยะให้มองว่ากราฟจะบินหนักต่อไปได้ ครับแต่ ก็ไม่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้นะครับ เพราะกราฟบินแบบไม่เกรงใจดอกเบี้ย Fed ก็เคยมีมาแล้ว แต่ ในทางเทคนิคนะครับ แอดมินก็ยังมองเป็นขาลงอยู่นะครับดังนั้น จากที่ แอดมินได้ บอกไปว่า ได้ ตั้ง Stop loss ไว้เผื่อระยะ Swing ไว้แล้วเพราะจะเห็นว่า Stop loss ของเมื่อวานนั้นไกล ดังนั้น วันนี้ ยังมีโอกาศที่กราฟจะลงได้อยู่นะครับ ดังนั้นวันนี้ แอดมินมองกราฟอาจจะ Swing ขึ้นมาทดสอบเทรนไลน์ ตามรูปได้ก่อนที่จะลงไป Pivot ก่อนนะครับ ดังนั้น วันนี้จึงยัง Sell ครับผม

Signal 1 : Sell Limit/@1.2385 TP1(@)/1.2310 [email protected] SL(@)1.2430

Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

iRuler

• 1,282

*

BewJakkapong

เมื่อคืนเห็นการแกว่งของกราฟแล้วปิดไฟนอนเลยครับ ไม่ได้สักไม้ วันนี้สงบแล้ว มา Sell ตามแอดมินแล้วครับ  g*/-  g*/-

*

admin

• 80,396
อ้างจาก: BewJakkapong ที่ 22, มีนาคม  2018, 10:56:19 AM
เมื่อคืนเห็นการแกว่งของกราฟแล้วปิดไฟนอนเลยครับ ไม่ได้สักไม้ วันนี้สงบแล้ว มา Sell ตามแอดมินแล้วครับ  g*/-  g*/-

สวัสดีครับ ขอให้ลงแรงๆครับ วันนี้
Thor 1
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

tuxedome

• 380
ขอบคุณ Admin มากๆครับผม  (TH)** (TH)**
ขออัญเชิญ เทพเจ้า Thor มาจุติด้วยครับ  Tho*/ Tho*/

*

อลิส

ขอบคุณมากๆเลยคะ ติดตามมาตั้งแต่วันแรก กลับมาอีกครั้งก็ยังอบอุ่นเหมือนเดิม ็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,396
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 22, มีนาคม  2018, 11:09:54 AM
g*/-  g*/-  g*/-

ขอบคุณก๊าบบบบบบบบ...

ตั้ง pending order เพิ่มอีกไม้..รอนิ่งๆ ไม่ต้องทำไร เพราะทุบๆ มั่วๆ ไว้ตั้งแต่เมื่อคืน...5555... ))/*  ))/*  ))/*

ยาวปาย
็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,396
อ้างจาก: อลิส ที่ 22, มีนาคม  2018, 11:49:36 AM
ขอบคุณมากๆเลยคะ ติดตามมาตั้งแต่วันแรก กลับมาอีกครั้งก็ยังอบอุ่นเหมือนเดิม ็Hip** ็Hip**

คิดถึง นะครับ
จุ๊บๆ
็Hip** ็Hip**

*

CASE Forex

• 16,932
ทุบให้ตายกันไปข้างนึง.  (TH)** (TH)** Tho*/
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

SP

• 933

*

admin

• 80,396

ขอบคุณครับ แอด
Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,396
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 22, มีนาคม  2018, 02:47:05 PM
็Hip**  ็Hip**  ็Hip**

เกี่ยว sig แต่หัววัน...เดี๋ยวก็รู้ จะจ่าหรือหมู่...จะอยู่ หรือไป...จะไหล หรือบิน... **ธอร์ทุบ**  **ธอร์ทุบ**

ติดแล้วลงสิ รอไร
Tho*/

*

Plaman7

• 1,928
Day. H4. H1. เทรนขาลงตอนนี้ชนแนวขาลงต้องทะลุยาวๆถึงขึ้นแต่ผมว่ายังไงก้อลงเส้นนี้เส้นชะตากรรมเลย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,396
Low low ลง ไปเลย
tiger18 spy/*/