กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธที่ 21 มีนาคม 2561

• 22 replies
  • 3,379 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธที่ 21 มีนาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader  ประจำวันพุธที่ 21  มีนาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ ทองคำตอนนี้ก็ยังไม่สามารถผ่านแนวรับที่ 1307-1308 ลงไปได้นะครับ ประกอบกับ Indicator MACD ก็เกิดสัญญาณ Divergence เล็กๆที่บริเวณแนวรับนี้พอดีครับ ทำให้มุมมองผมตอนนี้ก็จะ Bias ไปทางฝั่ง Buy มากขึ้นกว่าเดิมละครับ ตอนนี้ก็รอหาจังหวะเปิด Buy โดยอาจจะรอให้ราคาสามารถเบรคเอ้าท์ราคา 1320 ขึ้นไปได้ก่อนครับ แล้วค่อยหาจังหวะเข้า Buy โดยเป้าหมายจะอยู่แถวๆบริเวณราคา 1344 ซึ่งเป็น Supply Zone ครับ และจุดตัดขาดทุนจะอยู่ที่ Low ล่าสุดครับที่บริเวณราคา 1306 ครับ

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

*

hunt

ขอบคุณคับเเอด .. (TH)** (TH)** (TH)**
Thor 1 Thor 1 Thor 1 ))/* ))/*

อ้างจาก: hunt ที่ 21, มีนาคม  2018, 03:51:32 PM
ขอบคุณคับเเอด .. (TH)** (TH)** (TH)**
Thor 1 Thor 1 Thor 1 ))/* ))/*

รอกินชาบูฟรีที่ท่าน hunt เป็นเจ้าภาพอยู่นะฮะ  ็Hea**

*

CASE Forex

• 16,932
จะติดดอยไหมนะ คืนนี้ปิด gap 1300 เถอะ อิอิ  ))/* ))/*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

zoloning.supateerapong

เชียร์อัพครัช ขึ้นๆๆๆแล้วก็ขึ้นไปเล้ยยยย ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

hunt

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 21, มีนาคม  2018, 04:37:10 PM
อ้างจาก: hunt ที่ 21, มีนาคม  2018, 03:51:32 PM

รอกินชาบูฟรีที่ท่าน hunt เป็นเจ้าภาพอยู่นะฮะ  ็Hea**
ได้เลย คับเเอด Ha)** Ha)** Ha)**

*

hunt

ดูทรงเเล้ว มันจะลง มา 1300 เหรอ...ผมว่า 1308 ก้อเก่งละนะ  บินซะ 1320 เลย ถ้า buy ไม่ได้ สงสัย ต้องหา..เหลี่ยมsell เเทนละ คับ 55+ pig 1** pig 1** pig 1**

*

hunt

จะกด buy ก้อกลัวจะเลี้ยวลาก  ..ตั้งๅbuyไว้ 1308 เเล้วไปนั้งดูหนัง ดีกว่า.. tiger18 tiger18
นั้งดูกราฟ เดี้ยวมือลั่นไปเองอีก 55+

*

hunt

ยืนได้ละ 1320 เฮ้อ ดูทรงละ  ยาวเเน่ กดลงยาก ละ..รอทุบtp เเอดเลยละกัน  ถ้าบินตอนเฟดออกข่าวเเล้วนะ มีรับเละ pig 1** pig 1** pig 1** pig 1** วันนี้ ไปนอนละ .. tiger18

*

admin

• 80,397
แม่นแท้ฮะวันนี้
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

มา1326แล้วทุบไปดอกแล้วรอเก็บ

็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

hunt

บินยาวเลย...รอทุบเเถวๆ 1340-1345..น่าจะไหวอยู่....
เเต่เคยมองๆไว้ อาจบินไป 1366  รอบไตรมาส 2
เเล้วจะซึมๆๆลง ็Hip** ็Hip**

*

zoloning.supateerapong

บินอีกๆๆๆๆ แอดรอบนี้มาสุดมากครัชจะบอก Thor 1

*

hunt

บินรอบนี้ไม่มี เรา.. An2 An2 An2 An2 An2 An2 An2..
รอย่อมาเเถวๆ 1325-1320 เเล้วเล็งๆ ว่ายืนได้ไหม จะใส่_buy
ถ้าไม่ย่อ ก้อไป รอ ทุบ ที่ _tp เเอด