กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทรนแนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 20 มีนาคม 2561 พี่ยังรอเธอเสมอที่ปลายดอย^_^

• 49 replies
  • 11,859 views
*

admin

• 80,413
เทรนแนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 20 มีนาคม 2561 พี่ยังรอเธอเสมอที่ปลายดอย^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

16:30   GBP    CPI y/y  2.8%   3.0%
วันนี้มีประชุมกลุ่ม ประเทศ ผู้นำ G20 นะครับ ผลของการประชุมจะออกเวลาไหนก็เป็นไปได้ทั้งนั้นครับ
แต่คิดว่าไม่น่าจะมีผลกับกราฟมากครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2346
           Daily pivot = 1.2317
           Fibo 50 Daily = 1.2307

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2355
              R2=-----1.2406
              R3=-----1.2435
              R4=-----1.2455
              R5=-----1.2490

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2305
         S2 = ----- 1.2251
         S3 = ----- 1.2205
         S4 = ----- 1.2150
         S5 = ----- 1.2110
         S6 = ----- 1.2070

สวัสดีตอนเช้าครับผมวันนี้ เทรนแนวโน้มของกราฟ forex EU ยังคงต่อเนื่องจากรูปในวันวานนะครับและแน่นอนเมื่อวานโดนลากอยู่นะครับแต่ กราฟก็ยังไปไม่ถึงจุดที่มีนัยยะ สำคัญที แอดมินใช้ตั้งเป็น Stop loss นะครับ โดยจากรูปเพื่อนๆสามารถดูได้จาก ไฮไลท์ สีเขียวของ Swing ของกราฟนะครับ ตรงนั้น ถ้า กราฟ วิ่งไป เหนือจากตรงนั้นได้ ก็คงต้องยอมแพ้ในทางเทคนิคนะครับ เมื่อวาน EUR แข็งค่าขึ้นสวนทางกับตัวเลขที่ออกมานะครับ เนื่องจากการคาดการณ์ Trade Balance ไว้ถึง 22.6 ล้านล้านเหรียญฯ แต่ตัวเลขที่แท้จริงกลับออกมาเพียง 3.3 ล้านล้านเหรียญเท่านั้น แต่ทันทีที่การประกาศตัวเลขสิ้นสุดลง ค่าเงิน EUR ก็ยังแข็งค่าขึ้นอย่างต่อเนื่องสวนทางตัวเลขที่ออกมา แต่ในทางเทคนิค ถ้า นับ Swing แล้ว กราฟก็ยังอยู่ในเทรนหรือแนวโน้มขาลงนะครับดังนั้น วันนี้ แอดมินก็ยัง Sell เหมือนเดิม ครับ เพราะ เพื่อนๆจะเห็นว่าจาก Low ล่าสุดที่กราฟบินกลับมานั้น ตรงนั้น เป็น New Low นะครับ แนวโน้ม กราฟ ยังเป็นเทรนขาลง และ แอดมินมองว่ากราฟน่าจะปรับตัวลงไปได้ ครับ
                       โดย นัยยะสำคัญของกราฟวันนี้จะมี 2 จุดนะครับ ถ้ากราฟ ขึ้นแล้ววิ่งไปเกิน 1.2420 แล้วตรงนั้นกราฟจะกลับตัวเป็นขาขึ้น ส่วน วันนี้ถ้ากราฟ ทำ New Low ลงไปต่ำกว่า Low เมื่อวานได้ ที่ีราคา 1.2256 ได้ ตรงนี้กราฟจะ Break ลงแรงมากกว่าขาขึ้นนะครับ ดังนั้น วันนี้ ลุ้น ให้กราฟลง จะได้ RR มากกว่า ครับผม

Signal 1 : Sell Limit/@1.2355 TP1(@)/1.2270 [email protected] SL(@)1.2420
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน

(TH)** Thor 1 ็Hip**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

admin

• 80,413
อ้างจาก: friday ที่ 20, มีนาคม  2018, 10:47:10 AM
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน

สวัสดี ครับ ท่าน Friday
็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

friday

• 591
ส่วนตัวคิดว่ายังเป็นแนวโน้มแบบที่ท่าน Youngfun ได้ลงปลากรอบให้ดูนะครับ

อ้างจาก: ํYoungfun ที่ 11, มีนาคม  2018, 12:03:06 AM

แบบนี้

Tho*/ Tho*/ tiger18 tiger18 tiger18
Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2** **hulk3** **hulk3** **hulk3**

= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

admin

• 80,413
อ้างจาก: friday ที่ 20, มีนาคม  2018, 10:50:57 AM
ส่วนตัวคิดว่ายังเป็นแนวโน้มแบบที่ท่าน Youngfun ได้ลงปลากรอบให้ดูนะครับ

อ้างจาก: ํYoungfun ที่ 11, มีนาคม  2018, 12:03:06 AM

แบบนี้

Tho*/ Tho*/ tiger18 tiger18 tiger18
Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2** **hulk3** **hulk3** **hulk3**

ถ้า วันนี้ นิวไฮ ไป ต่อได้ก็น่าจะไปตามแนวนี้ ครับ
**6105** **6105**

*

SP

• 933

*

nayjoty

USDCAD จ้าเผื่อมีใครสนใจ ลุ้นเทยาวๆ

*

admin

• 80,413
อ้างจาก: nayjoty ที่ 20, มีนาคม  2018, 11:12:19 AM

USDCAD จ้าเผื่อมีใครสนใจ ลุ้นเทยาวๆ

ตั้งSL@ New High น่าจะดีนะท่าน
็Hea**

*

nayjoty

อ้างจาก: admin ที่ 20, มีนาคม  2018, 11:15:11 AM
อ้างจาก: nayjoty ที่ 20, มีนาคม  2018, 11:12:19 AM

ตั้งSL@ New High น่าจะดีนะท่าน
็Hea**
ขอบคุณจ้า ใจร้อนรีบขยับ SL ตามเร็วมาเร็วไปหน่อย

*

๋Johnconner

*

admin

• 80,413
ยังวิ่ง ไม่หวือหวา
%%22

แอ๊ด คะ คืนวันพุธ นี้มีปรับดอกเบี้ย น่าจะทำให้ กราฟลงเยอะมัย้คะ แอ๊ด เพราะ น่าจะปรับขึ้นชัวร์ ถ้างั้น ถือ ออรเดอร์ รอ จากเมื่อวาน 22900 ยาวไป  น่าจะได้มั้ยคะแอ๊ด  หรือเป็นไปได้มั้ยว่า ข่าวออก จะทำให้ กราฟบินหนัก  ็Hea** ))/*

*

admin

• 80,413
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 20, มีนาคม  2018, 12:37:02 PM
แอ๊ด คะ คืนวันพุธ นี้มีปรับดอกเบี้ย น่าจะทำให้ กราฟลงเยอะมัย้คะ แอ๊ด เพราะ น่าจะปรับขึ้นชัวร์ ถ้างั้น ถือ ออรเดอร์ รอ จากเมื่อวาน 22900 ยาวไป  น่าจะได้มั้ยคะแอ๊ด  หรือเป็นไปได้มั้ยว่า ข่าวออก จะทำให้ กราฟบินหนัก  ็Hea** ))/*

เป็นไปได้ ครับ ถ้า ปรับ กราฟลงไม่ปรับ กราฟ บินหนัก

็Hea**

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm