กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันศุกร์ที่ 16 มีนาคม 2561

• 11 replies
  • 1,786 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันศุกร์ที่ 16 มีนาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader  ประจำวันศุกร์ที่ 16  มีนาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ ตอนนี้ราคาทองคำก็วิ่งเป็นลักษณะ sideway อยู่นะครับใน TF H1  ก็ยังไม่มีทิศทางที่ชัดเจนเท่าไหร่นะครับ ช่วงนี้ก็คงต้องอาศัยการเทรดในกรอบเอานะครับ  หากไปมองกันที่ TF Day จะเห็นว่าแท่งเทียนของเมื่อวานก็ปิดแท่งเป็นแท่งขาลงที่ค่อนข้างแรงนะครับ ซึ่งในวันนี้ผมเองก็จะอาศัยแรงขายของเมื่อวานครับมาเป็นแนวทางในการเทรดของวันนี้ ซึ่งจุดที่ผมมองว่าน่าจะสนใจคือแถวๆราคา 1321.0 ครับ เป็นแนวราคาที่เหมาะสำหรับการเข้าออเดอร์ Sell โดยจุดตัดขาดทุนผมจะมองไว้ที่ 1329.0  จุดปิดทำกำไรอยู่ที่ 1308.0  ซึ่งหากเทียบกันแล้วระหว่างระยะการตัดขาดทุนกับระยะการปิดทำกำไรแล้ว RRR ค่อนข้างโอเคครับ คุ้มที่จะเข้าเทรดอยู่ครับ 

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

*

hunt

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
ลุยๆๆ ขอบคุณคับ

*

zoloning.supateerapong

ขอบคุณครัชแอด

*

hunt

ทองเท ็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip** g*/- g*/- g*/- g*/-

*

hunt

1310  หลุดยาก tiger18

*

hunt

สัปดาห์นี้ติดตามการประชุมเฟต แนวโน้มราคาทองคำคาดปรับลงสู่แนวรับ 1,300-1,305 ดอลลาร์
(คุณ ศิริลักษณ์ ปโกฏิประภา ผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ ฟิวเจอร์ส)

*

hunt

*

hunt

*

hunt

อ้างจาก: hunt ที่ 16, มีนาคม  2018, 09:32:18 PM

น้ำตาจะไหล ขาดนิดเดียวก็ไม่ TP ให้  An2

*

hunt

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 19, มีนาคม  2018, 12:00:57 PM
อ้างจาก: hunt ที่ 16, มีนาคม  2018, 09:32:18 PM

น้ำตาจะไหล ขาดนิดเดียวก็ไม่ TP ให้  An2
วันนี้ มาเเน่ๆๆๆๆ คับเเอด   %%22 %%22