กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 16 มีนาคม 2561 หวยออกขอให้TP

• 8 replies
  • 2,959 views
*

CASE Forex

• 16,932
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 16 มีนาคม 2561 หวยออกขอให้TP

Sell 1 (1.403-1.405)
TP 50-90 pip
SL  Hi ก่อนหน้า 1.4080

Sig Sell นี้มาจากการดูเทรนไลน์ ระดับ Week ในเส้นสีเขียวตัดขึ้นบน ผสมกับ ระบบ inside bar ของระดับ H4 ทำให้มีมุมมองว่าน่าจะเป็นการขึ้นของกราฟแบบเบรคเอ้า แล้วก็กลับมาทดสอบเทรนไลน์สีชมพูอีกครั้งเพื่อขึ้นต่อไป แต่หากชนเส้นสีเขียวใน sig sell นี้แล้วร่วงลงมาทำให้เกิด Low ใหม่ก็มีสิทธิที่จะถึง 1.36000 ตามที่ได้คาดหวังไว้ก่อนหน้านี้

Sell 2 (1.4150-1.4210)
TP 100-300 pip
SL  50-150 pip

Sig Sell 2 นี้เกิดจากการตีเทรนไลน์สีฟ้าขึ้นไปทำให้เกิดจุดตัดกันของรอบสวิงลงอันเดิม + การเป็น inside bar หนาแน่นของระดับ Day ด้วยจึงทำให้มองเห็นว่าสามารถเป็นจุดสำรองจากการเข้าออเดอร์ใน Sig sell 1 หากมีการลากออเดอร์ขึ้นมาเพราะ GBP อาจจะแข็งขึ้นก็เป็นได้

Buy 1(1.3758-1.3721) (เข้าสั้นๆ SL ที่ Low เดิม)
TP 40-90 pip
SL Low เดิม 30-40 pip 

Sig Buy 1 นี้มาจากการดูแนวรับเดิม ผสมกับ inside bar ระดับ H4 + H1 เป็นจุดสำคัญในระดับนึงหากกราฟไม่สามารถมีข่าวพาพุ่งลงไปได้ก็น่าจะติด Sig buy แล้วสามารถไปทำ TP ในระยะสั้นได้ไม่ยาก

Buy 2 (1.3600-1.3550) (จุดสำคัญแนวรับหลัก ปลายรอบการแตกของสามเหลี่ยม)
TP 100 - 200 pip
SL  80 - 100 pip 

Sig Buy 2 มาได้จากการที่เป็น Fibo 200 หรือ 2 เท่าของสามเหลี่ยมที่แตกจากด้านบน + กับ เป็น inside + outside ในระดับ Day ด้วย แถมยังเป็นแนวรับสำคัญของกราฟในอดีด และยังเป็นแนวรับของเทรนไลน์ใหญ่สีเขียว เส้นสีเขียวในขาขึ้นด้วย จึงทำให้จุดๆนี้มีความน่าสนใจ เพราะตรงกับหลายๆเทคนิคอาจจะเป็นจุดที่ทำให้กราฟขึ้นไป New High ได้ต่อไป แต่หากทะลุเทรนไลน์นี้ก็จะทำให้กราฟดิ่งลงมหาศาลได้เช่นเดียวกัน เพราะฉะนั้นต้องระวังการเข้าออเดอร์ให้ดี

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,932
@@@@@ วิธีการวิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 16 มีนาคม 2561 หวยออกขอให้TP @@@@@

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

๋Johnconner

อ. CAZE  รบกวนช่วยแก้ พอร์ต GU ให้ข้าน้อยทีขอรับ  แง่ๆๆๆๆ  แย่แล้วข้าน้อยดันไป Sell เปิด Lot ผิด 0.1 กลายเป็น 1 Lot
tiger18 tiger18 tiger18

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Johnconner ที่ 17, มีนาคม  2018, 09:26:02 PM
อ. CAZE  รบกวนช่วยแก้ พอร์ต GU ให้ข้าน้อยทีขอรับ  แง่ๆๆๆๆ  แย่แล้วข้าน้อยดันไป Sell เปิด Lot ผิด 0.1 กลายเป็น 1 Lot
tiger18 tiger18 tiger18

เผื่อ อ เคสจะมาบอกว่า cut loss เลย ดีใหมท่าน john
))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

๋Johnconner

PM ไปแล้วครับ

ไม่ได้ซิครับ  ต้องลองให้ท่าน อ. CASE ได้ลองวิชาความรู้ความสามารถ ช่วยแก้ให้ก่อนตามสัญญา  นะครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: Johnconner ที่ 17, มีนาคม  2018, 09:59:35 PM

ไม่ได้ซิครับ  ต้องลองให้ท่าน อ. CASE ได้ลองวิชาความรู้ความสามารถ ช่วยแก้ให้ก่อนตามสัญญา  นะครับ

ผมก็ยังเป็นเม่าตัวน้อยๆ น่ะครับ แค่มีมุมมองกราฟและเผยแพร่ในแบบของตัวเอง ปกติผมก็ไม่ได้บอกจะรับแก้พอตให้ใครน่ะ 555
แต่ในกรณีนี้ที่คุณจอนบอกผิดพลาด ผมขอถามว่าตอนเปิดทำไมไม่ยอมปิดเลยครับ เสียน้อยๆไปคงไม่เป็นไร ทำไมปล่อยให้มันดีดมา
ถ้าเกิดเป็นตัวผม จะแก้ 2 กรณี 1 รอราคาตลาดเปิดน่าจะลงมาก่อนที่จะพุ่งไปอีก 2 กำหนดจุดที่รับการขาดทุนได้สูงสุดกี่ % ของพอต
ไม่มีการแก้ตัว แก้พอตแบบไหนที่ดีไปกว่าการยอมรับการขาดทุนครับ เพราะจากที่ตัวเองทำมา วิธีเฮจ อาจจะฟรุครอด แต่ถ้าไม่พอตจะไปหมดกรณีนี้ผมไม่ทราบว่าทุนเท่าไหร่ เพราะ gu น่าจะไปหา 1.415 เป็นอย่างต่ำๆเลย ทรงกราฟแบบนี้จากประสบการณ์ครับ เบรคเอ้าสเทรนไลน์สีชมพู แล้วดีด ema h4 แบบนี้ในซิกหรือในวีดีโอผมก็เน้นไว้ 2 -3 วันติดแล้วละครับว่าต้องดีด ติดซิก sell แรกผมให้รีบทำกำไรออกไปก่อน ลองไปฟังดูนะครับ เพื่อเป็นการประกอบการตัดสินใจในออเดอร์นี้ได้ครับ

*

ํYoungfun

• 813
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 18, มีนาคม  2018, 01:35:21 AM
อ้างจาก: Johnconner ที่ 17, มีนาคม  2018, 09:59:35 PM

ผมก็ยังเป็นเม่าตัวน้อยๆ น่ะครับ แค่มีมุมมองกราฟและเผยแพร่ในแบบของตัวเอง ปกติผมก็ไม่ได้บอกจะรับแก้พอตให้ใครน่ะ 555
แต่ในกรณีนี้ที่คุณจอนบอกผิดพลาด ผมขอถามว่าตอนเปิดทำไมไม่ยอมปิดเลยครับ เสียน้อยๆไปคงไม่เป็นไร ทำไมปล่อยให้มันดีดมา
ถ้าเกิดเป็นตัวผม จะแก้ 2 กรณี 1 รอราคาตลาดเปิดน่าจะลงมาก่อนที่จะพุ่งไปอีก 2 กำหนดจุดที่รับการขาดทุนได้สูงสุดกี่ % ของพอต
ไม่มีการแก้ตัว แก้พอตแบบไหนที่ดีไปกว่าการยอมรับการขาดทุนครับ เพราะจากที่ตัวเองทำมา วิธีเฮจ อาจจะฟรุครอด แต่ถ้าไม่พอตจะไปหมดกรณีนี้ผมไม่ทราบว่าทุนเท่าไหร่ เพราะ gu น่าจะไปหา 1.415 เป็นอย่างต่ำๆเลย ทรงกราฟแบบนี้จากประสบการณ์ครับ เบรคเอ้าสเทรนไลน์สีชมพู แล้วดีด ema h4 แบบนี้ในซิกหรือในวีดีโอผมก็เน้นไว้ 2 -3 วันติดแล้วละครับว่าต้องดีด ติดซิก sell แรกผมให้รีบทำกำไรออกไปก่อน ลองไปฟังดูนะครับ เพื่อเป็นการประกอบการตัดสินใจในออเดอร์นี้ได้ครับ

ติดตรงไหน ราคาที่เท่าไร   เหลือทุนให้มันลากเกิน 50% หรือยังครับ
ถ้าไม่เกิน 50% อย่างน้อยนะ  แก้ได้ครับ
1. รอกราฟย่อลงมาก่อนที่ราคาประมาณ 1.3938 - 1.3926 ถ้าไม่ยอมลงไปทำ New low เลยก็ให้กด Buy เข้าไป 1 Order เท่ากับ Lot ที่เราติดลบอยู่
2.  ถ้ากราฟ H4 มีแท่งเขียวๆ ยาวๆ ยืนปิดเหนือราคา  1.3966 ได้ ให้ Buy ไปอีก 1 Order เท่ากับ Lot ที่เราติดลบ ( Order นี้ห้ามปล่อยให้ติดลบ )
3.  ถ้าไม่ Buy เพิ่ม ก็รอราคาขึ้นไปที่ประมาณ  1.4048 - 1.4088  ถ้ามี Divergence H1  ให้ Sell ลงมาเท่ากับ Lot ที่เราติดลบ
4.  Order Sell ล่าสุดนี้ห้ามติดลบ ถ้าเป็นบวกแล้วให้ใส่  Stop loss  กันไว้ข้างหน้า  และปิดทำกำไร  Order Buy ซะ
5.  รอให้ผลรวบ Order Sell เป็นบวก แล้ว Close all หรือถ้าใจถึงก็ปล่อยให้กราฟลงไปทำ New low เลย
( *** คำเตือน วิธีการนี้คงต้องยอมรับความเสี่ยงในการสูญเสีย 100% *** )

ไม่งั้นก็ Cut loss ไปเลยจบสบายใจ............

็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: ํYoungfun ที่ 18, มีนาคม  2018, 08:01:56 AM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 18, มีนาคม  2018, 01:35:21 AM

ติดตรงไหน ราคาที่เท่าไร   เหลือทุนให้มันลากเกิน 50% หรือยังครับ
ถ้าไม่เกิน 50% อย่างน้อยนะ  แก้ได้ครับ
1. รอกราฟย่อลงมาก่อนที่ราคาประมาณ 1.3938 - 1.3926 ถ้าไม่ยอมลงไปทำ New low เลยก็ให้กด Buy เข้าไป 1 Order เท่ากับ Lot ที่เราติดลบอยู่
2.  ถ้ากราฟ H4 มีแท่งเขียวๆ ยาวๆ ยืนปิดเหนือราคา  1.3966 ได้ ให้ Buy ไปอีก 1 Order เท่ากับ Lot ที่เราติดลบ ( Order นี้ห้ามปล่อยให้ติดลบ )
3.  ถ้าไม่ Buy เพิ่ม ก็รอราคาขึ้นไปที่ประมาณ  1.4048 - 1.4088  ถ้ามี Divergence H1  ให้ Sell ลงมาเท่ากับ Lot ที่เราติดลบ
4.  Order Sell ล่าสุดนี้ห้ามติดลบ ถ้าเป็นบวกแล้วให้ใส่  Stop loss  กันไว้ข้างหน้า  และปิดทำกำไร  Order Buy ซะ
5.  รอให้ผลรวบ Order Sell เป็นบวก แล้ว Close all หรือถ้าใจถึงก็ปล่อยให้กราฟลงไปทำ New low เลย
( *** คำเตือน วิธีการนี้คงต้องยอมรับความเสี่ยงในการสูญเสีย 100% *** )

ไม่งั้นก็ Cut loss ไปเลยจบสบายใจ............

็Hea** ็Hea** ็Hea**

ขอบคุณท่าน อาจารย์ครับผม ใช่ครับ สุดท้ายทางออกที่ดีและทำให้เราเคลียความกังวลในใจไปได้ดีที่สุด แล้วมาหาทางปั้นกลับมาในแบบปกติไม่เสียหาย

บวกก้อบวกลบก้อลบลุยกันไปครับช่วงนี้กราฟสวิงกินตับเล่นระวังครับไม่มั่นใจไม่ออกไม้ผมมั่วได้เพราะเล่นสนุกๆครับแต่เอาตังเอาจริง555 ตอนนี้ขอไปมั่วกับบิทคอยก่อนกำลังมั่วเลย