กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ลองเขียนให้นับแท่งเทียน แต่ทำไม่ได้ครับ

• 5 replies
  • 2,051 views
*

arteefengfu

สวัสดีครับ ผมลองเขียนให้แสดงจำนวนแท่งเทียน ต้องการให้แสดง 20 แท่งแล้วให้กลับไปนับเป็นหนึ่งและสองใหม่ แต่พอเขียนแล้วเมื่อนับได้ 20 แล้วกลับไปที่ 0แล้ว ต่อมาเกิดแท่งเทียนใหม่มันเริ่มนับเป็น 3,4,5 แบบนี้ต้องทำอย่างไรครับ

void OnTick()

int AmountBars = iBars(Symbol(),NULL);
   if(AmountBars==20)
   AmountBars=0;

Comment("Bars",AmountBars);
}
รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ ขอบคุณครับ

*

admin

• 80,404
Re: ลองเขียนให้นับแท่งเทียน แต่ทำไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15, มีนาคม 2018, 09:36:28 PM »
เดี๋ยว รอ programmer ของเรา มาตอบ พรุ่งนี้ นะครับ วันนี้ น้องเขาพักผ่อน แล้ว ครับ
แต่อย่างไรก็ตาม แอดมินได้ ส่งเรื่องให้ แล้ว ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

arteefengfu

Re: ลองเขียนให้นับแท่งเทียน แต่ทำไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15, มีนาคม 2018, 10:01:50 PM »
ขอบคุณครับ  (TH)**

*

iRuler

• 1,282
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16, มีนาคม 2018, 08:41:38 AM »
อ้างจาก: arteefengfu ที่ 15, มีนาคม  2018, 09:02:11 PM
สวัสดีครับ ผมลองเขียนให้แสดงจำนวนแท่งเทียน ต้องการให้แสดง 20 แท่งแล้วให้กลับไปนับเป็นหนึ่งและสองใหม่ แต่พอเขียนแล้วเมื่อนับได้ 20 แล้วกลับไปที่ 0แล้ว ต่อมาเกิดแท่งเทียนใหม่มันเริ่มนับเป็น 3,4,5 แบบนี้ต้องทำอย่างไรครับ

int AmountBars = iBars(Symbol(),NULL);

Comment("Bars",AmountBars);
}
รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ ขอบคุณครับ

iBars จะคืนค่าเป็นจำนวนแท่งทั้งหมดบน chart ที่ระบุนะครับ มันไม่ได้เอาไว้นับ
อ่านคำถามแล้วเข้าใจว่า ต้องการนับการเกิดแท่งใหม่ จะได้แบบนี้ครับ

int AmountBars;
int CurrentBar;

if(Bars!=CurrentBar)
   {
      AmountBars++;
      CurrentBar=Bars;

Comment("Bars: ",AmountBars);

}   
}

ให้ลองที่ Time M1 นะครับ จะได้เห็นผลเร็วๆ

*

arteefengfu

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16, มีนาคม 2018, 09:43:44 AM »
ขอบคุณมากครับ   (TH)**

*

KristenStewart

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21, มีนาคม 2018, 03:44:00 PM »
อะไรคือการนับแท่งเทียน ครับพอดีผมไม่ทรายจริงๆใครพอแนะนำได้บ้างครับ