กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธที่ 14 มีนาคม 2561

• 13 replies
  • 1,716 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธที่ 14 มีนาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธที่ 14  มีนาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ ตอนนี้ราคาทองคำก็ดีดกลับขึ้นมาบวกอีกรอบแล้วนะครับ สำหรับออเดอร์ที่เปิด Buy ไปเมื่อวันจันทร์  หากมองกันที่ TF Day แล้วแท่งเทียนก็ปิดแท่งแบบทิ้งหางยาวไว้ด้านล่างเป็นแท่งที่3 แล้วนะครับก็ยังบ่งบอกถึงแรงซื้อที่ยังมีมากอยู่เหมือนเดิมครับ ถึงแม้ว่าราคาจะพยายามลงไปแค่ไหนสุดท้ายก็ถูกแรงซื้อดันกลับขึ้นมาตลอด วันนี้ก็คาดว่าน่าจะไปถึง เป้าของออเดอร์ Buy สักทีนะครับ ส่วนแผนการถัดไปนั้น ผมคาดว่าน่าจะมีการดีดกลับบ้างไม่มากก็น้อยครับหากราคาขึ้นไปแถวๆบริเวณ 1335.0 ก็อาจจะวางแผนเทรดฝั่งเซลเก็บสั้นๆดูครับ 

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

*

CASE Forex

• 16,939
เมื่อคืน Buy ไว้ มันสวิงลงมากิน SL แล้วพุ่งขึ้นต่อหน้าต่อตา เลวร้ายมากๆครับ  ค่าอาบน้ำ 3-4 รอบเลย    An2 An2 An2 An2 An2
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

hunt

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** 
กลับมายืนที่เดิม ....รอทุบเพิ่มละกัน..
%%22 %%22 %%22 %%22

*

hunt

*

hunt

*

hunt

ทองเท  ))/* ))/* ))/* ็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

hunt

*

hunt

เฟดปรับดอกเบี้ยอาทิตหน้า ความรู้สึกน่าจะเท เเต่ไม่น่าจะทะลุ 1298 . เตรียม _buy `สะสม tp .1350 -1370 ถือกันยาวๆ.
กะไว้ขายตอนปีหน้าคับเเอด
มโนล้วนๆ  pig 1** pig 1** pig 1** ))/* ))/*

*

hunt

*

hunt

*

hunt

*

hunt

*

hunt

*

hunt