กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 14 มีนาคม 2561 HULKจะบินก็บินไปให้พอใจไปเลย^_^

• 50 replies
  • 11,389 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 14 มีนาคม 2561 HULKจะบินก็บินไปให้พอใจไปเลย^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

15:00   EUR    ECB President Draghi Speaks
19:30   USD    Core Retail Sales m/m   0.4%   0.0%   
                USD     PPI m/m 0.1%   0.4%   
                USD     Retail Sales m/m  0.3%   -0.3%   
21:30   USD     Crude Oil Inventories   2.2M   2.4M

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2340
           Daily pivot = 1.2324
           Fibo 50 Daily = 1.2317

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2353
              R2=-----1.2406
              R3=-----1.2435
              R4=-----1.2455
              R5=-----1.2490
              R6=-----1.2525

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2260
         S2 = ----- 1.2205
         S3 = ----- 1.2150
         S4 = ----- 1.2110
         S5 = ----- 1.2070

สวัสดีตอนเช้าครับผม เมือวานก็ถือว่า พลาดนะครับโดนลากกันอยู่พอสมควรเลย นะครับแม้จะยังไม่ Stop loss แต่ก็ ยังถือว่าพลาดไปแล้วนะครับ จากข่าว เมือวาน CPI ออกมาเท่า forecasr และน้อยกว่าตัวเลขเดิม ซึ่งถือว่ามากนะครับ จาก 0.5% แต่ตัวเลขออกมา เพียง 0.2% และแม้จะเท่ากันกับ forecast แต่ก็ถือว่ายังน้อยครับ เป็นอันว่า เศรษกิจก็ยังไม่ดีขึ้นเท่าที่ควรนะครับจึงทำให้ ค่าเงิน USD อ่อนค่านะครับ สำหรับเมือคืนคือ USD อ่อนค่า เองชัดเจนนะครับเพราะ เทียบกับ สกุลเงินอื่น USD อ่อนหมดครับ ส่วนวันนี้จาก ข่าวแดงที่ แนบมา ก็จะมี ข่าวตอน 15.00 หรือ บ่าย 3 โมง ตามเวลา ใน บ้านเรา นะครับ จะมี ECB President Draghi Speaks ลุงดาร์กี้ ออกมาแถลงการณ์ นะครับผม ดังนั้นให้จับตากราฟช่วงนี้ด้วยนะครับ อาจจะเป็นจุดตัดสินกราฟได้เพราะ อยู่ ใน  เส้นเทรน นะครับ แต่ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ เป็นอย่างไร ติดตามกันได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้นะครับจาก รูปที่ แนบมา 2 รูปนะครับเมื่อวานได้ เกิดเทรนขาขึ้นย่อย ขึ้นมา อย่างชัดเจนนะครับ ใน H1 และ พยายามที่จะทำเทรนขึ้นไป เพื่อทำลาย เทรน ขาลง รอบใหญ่ของ H4 นะครับ โดย เทรนใหญ่จะเป็นรูป ที่ แนบมา รูปที่ 2 นะครับ ส่วน เทรนย่อย วันนี้จะเป็นในรูปที่ 1 ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ จาก สัญญานกราฟ ที่ ทำ Swing ใน H1 ขึ้นมา ทำให้มีแนวโน้มมากเหลือเกินที่ จะทำลาย เทรนในรูปที่ 2 ขึ้นไปได้ครับ รวมทั้ง ตอนนี้กราฟก็อยู่เหนือ เส้น EMA200 H1 กับ H4 อีกด้วย จึงมีแนวโน้มที่จะขึุ้นไปได้ต่อครับ แต่ ก่อนที่จะขึ้นไปนั้น เพื่อนๆจะเห็นไฮไลท์ ราคา อยู่นะครับ แนวนั้นเป็น แนว ที่กราฟทำลาย ขึ้นไปได้ครับ ดังนั้นเพื่อจุดเข้าที่ปลอดภัย รอกราฟ Swing ลงมาแนวน้ีก่อนนะครับ ซึ่งก็จะเป็นแนวเข้าเทรดของ เมื่อวาน น่าจะออกแบบ เสมอตัว พอได้ ครับผม ดังนั้น วันนี้ หากเพื่อนๆ ที่ ติดมาจากเมื่อวานก็ วางแผนการออกและ หาจังหวะ Buy กันขึ้นมานะครับ วันนี้มี Signal Buy อย่างเดียวครับผม

Signal 1 : BUY Limit/@1.2360 TP1(@)/1.2460 SL(@)1.2300

**hulk3** **hulk3** **hulk3**
  ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)**
ขอบคุณครับแอด
Thor 1
Best time Best coffee Best trading

*

SP

• 933

*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 14 มีนาคม 2561 ได้เวลาทุบๆๆ

Sell (1.3990-1.401) (เทรนไลน์ใหญ่ชมพู - เส้นด้านบนเป็น Fibo 200 ของ indside bar)
TP 50-90 pip
SL  Hi ก่อนหน้า 1.4080

Sig Sell นี้มาจากการดูเทรนไลน์ ระดับ Week ในเส้นสีเขียวตัดขึ้นบน ผสมกับ ระบบ inside bar ของระดับ H4 ทำให้มีมุมมองว่าน่าจะเป็นการขึ้นของกราฟแบบเบรคเอ้า แล้วก็กลับมาทดสอบเทรนไลน์สีชมพูอีกครั้งเพื่อขึ้นต่อไป แต่หากชนเส้นสีเขียวใน sig sell นี้แล้วร่วงลงมาทำให้เกิด Low ใหม่ก็มีสิทธิที่จะถึง 1.36000 ตามที่ได้คาดหวังไว้ก่อนหน้านี้

Buy 1(1.3758-1.3721) (เข้าสั้นๆ SL ที่ Low เดิม)
TP 40-90 pip
SL Low เดิม 30-40 pip 

Sig Buy 1 นี้มาจากการดูแนวรับเดิม ผสมกับ inside bar ระดับ H4 + H1 เป็นจุดสำคัญในระดับนึงหากกราฟไม่สามารถมีข่าวพาพุ่งลงไปได้ก็น่าจะติด Sig buy แล้วสามารถไปทำ TP ในระยะสั้นได้ไม่ยาก

Buy 2 (1.3600-1.3550) (จุดสำคัญแนวรับหลัก ปลายรอบการแตกของสามเหลี่ยม)
TP 100 - 200 pip
SL  80 - 100 pip 

Sig Buy 2 มาได้จากการที่เป็น Fibo 200 หรือ 2 เท่าของสามเหลี่ยมที่แตกจากด้านบน + กับ เป็น inside + outside ในระดับ Day ด้วย แถมยังเป็นแนวรับสำคัญของกราฟในอดีด และยังเป็นแนวรับของเทรนไลน์ใหญ่สีเขียว เส้นสีเขียวในขาขึ้นด้วย จึงทำให้จุดๆนี้มีความน่าสนใจ เพราะตรงกับหลายๆเทคนิคอาจจะเป็นจุดที่ทำให้กราฟขึ้นไป New High ได้ต่อไป แต่หากทะลุเทรนไลน์นี้ก็จะทำให้กราฟดิ่งลงมหาศาลได้เช่นเดียวกัน เพราะฉะนั้นต้องระวังการเข้าออเดอร์ให้ดี

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD GBP / USD

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ bitcoin BTC/USD วันพุธที่ 14 มีนาคม 2561 อย่าลีลาลงไป2

Sell  (9440-8900) (รอให้หลุดโซนตัว M แล้วรีบาวน์กลับมาทดสอบแนวต้านจึง sell)
TP  Fibo 75 สีฟ้ารอบใหญ่ (7200)
SL  50-100 pip 

Sig Sell นี้มาจากการมองรูปกราฟในอดีตว่าสามารถทำเป็นรูปตัว M แล้วทำการหลุดเทรนไลน์สีเหลืองที่ขีดไว้ได้ แถมยังติดเทรนไลน์สีแดงของรอบลงใหญ่อยู่ เพราะฉะนั้น เมื่อกราฟไม่สามารถไปทำ New high ก่อนหน้านี้ได้ก็แสดงว่ากราฟก็มีสิทธิที่จะเจอแรงเทขายต่อไป ทำให้ลงต่อไปได้

Buy Stop  (11900)
TP 1 Fibo 38.2 สีฟ้า (13420)
SL  50-100 pip (ราคา /us )

Sig Buy Stop นี้มาจากการมองเกมส์ว่าถ้าหากมีแรงซื้อเข้ามามหาศาลก็จะสามารถทำการ Buy ตามน้ำเข้าไปได้ เพราะกราฟยังไงก็ต้องวิ่งตามโซน fibo ของรอบใหญ่อยู่แล้ว เราจึงสามารถไป TP ที่ Fibo ฟ้า 38.2 ได้

Buy 2 (7100-7300)
TP 1 Fibo 50.0 (8840)
SL  50-100 pip (ราคา /us )

Sig Buy 2 นี้มาจากการมองว่าหากกราฟสามารถลงมาถึงได้ก็จะเป็น Fibo ระบบ 25-75 ทำให้กราฟน่าจะไม่สามารถผ่านได้ในครั้งเดียว อาจจะมีการเด้งก่อนบ้างไม่มากก็น้อย แล้วอาจจะเพื่อขึ้นต่อไปในอนาคตหรือจะลงไปทำ New Low เลยก็แล้วแต่ตลาดจะตัดสินใจอีกครั้ง

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD
BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD

*** สามารถเปิดบัญชี Exness เพื่อเทรด BTC/USD เพื่อรับ Rebate 1.5 usd/lot ได้ที่ https://www.exness.com/a/605658 ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 16,936
อยากทุบจังเลย  Tho*/ Tho*/ Tho*/

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

สวัสดีครับผมท่านแอดมิน และทุกท่าน

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: unlimited17 ที่ 14, มีนาคม  2018, 12:09:44 PM
สวัสดีครับผมท่านแอดมิน และทุกท่าน

สวัสดีครับผม
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: unlimited17 ที่ 14, มีนาคม  2018, 12:09:44 PM

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

friday

• 591
ขอบคุณท่านแอดมินมากครับ

(TH)** Thor 1 ็Hip**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =