กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 12 มีนาคม 2561 จันทร์นี้ขอให้มีแต่กำไรทุกคน^^

• 42 replies
  • 10,826 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 12 มีนาคม 2561 จันทร์นี้ขอให้มีแต่กำไรทุกคน^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

N/A

สวัสดีตอนเช้าครับผม จาก Non-farm วันศุกร์ข่าวออกมาเขียวปี๋นะครับ คือตัวเลข 313K ซึ่งถือว่าเยอะมากนะครับแต่ก็ไม่ได้ทำให้กราฟวิ่งแรงเท่าที่ควรนะครับอันเป็นผลมาจากการที่นักลงทุนได้เข้าซื้อ USD มาก่อนหน้าแล้วเนื่องจากมองกันว่า ตัวเลข Non-farm จะออกมาดี แต่พอตัวเลขออกมาแล้วเป็นไปดังคารการณ์จริงก็เลย เทขาย USD กันออกมาครับ และยังมีแรงซื้อกลับจากพวกที่เห็นและวิเคราะห์กันทีหลังจาก ตัวเลขออกมาเขียวดังนั้นกราฟจึงยังไม่วนไปแนวไหน อยู่กันแค่ราคาเปิดนี่แหละครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้เป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ   

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2309
           Daily pivot = 1.2303
           Fibo 50 Daily = 1.2303

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2353
              R2=-----1.2406
              R3=-----1.2435
              R4=-----1.2455
              R5=-----1.2490
              R6=-----1.2525

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2260
         S2 = ----- 1.2205
         S3 = ----- 1.2150
         S4 = ----- 1.2110
         S5 = ----- 1.2070

แนวโน้มกราฟวันนี้ ยังคงต่อเนื่องจากวันศุกร์ที่แล้วนะครับ หลังจากข่าว Non-farm ออกมาตัวเลขดีเกินคาดการณ์และดีกว่าตัวเลขเดิมมีแนวโน้มที่ USD จะแข็งขึ้นได้ในอนาคตครับในเรื่องของเทรน ตอนนี้ราคาค้างอยู่บน เส้น EMA200 H4 ครับ น่าจะมีแรงดีดกราฟได้อีกพอสมควรครับเทรนของกราฟจากรูปที่ สองก็เป็นเทรนขาลงนะครับดูจากที่กราฟหลุดลงมาจากเส้นเหลืองและแม้จะพยายามไปทดสอบเส้นเทรนแล้วก็ตามแต่ก็ยังขึ้นไปไม่ได้ดังนั้นแนวโน้มตอนนี้กราฟน่าจะมีแนวโน้มที่จะลงไปด้านล่างต่อไปได้ครับแต่ ก่อนที่จะลงในทางเทคนิคสังเกตุเห็นแรงซื้อเข้ามาน่าจะดันกราฟขึ้นไปได้อีกก่อนที่จะลงนะครับ ดังนั้น วันนี้มี Signal Buy และ Sell นะครับ โดยเน้นหนักไปที่ Signal Sell ครับ

Signal 1 : BUY Limit/@1.2303 TP1(@)/1.2360 SL(@)1.2250
hulk*** hulk*** hulk***

Signal 2 : SELL Limit/@1.2365 TP1(@)/1.2260 TP2(@)/1.2200  SL(@)1.2450

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
  ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

สวัสดีครับแอด วันนี้มาแต่เช้าเลยนะครับ
ขอบคุณสำหรับ Sig วันนี้ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

สวัสดีครับ แอดมินและเพื่อนๆ  มาดูกันซิ ที่เดากันว่าสัปดาห์นี้ ดอลล่าจะแข็งได้มากน้อยแค่ไหน  **6105**

*

tuxedome

• 380
ขอบคุณ Admin มากๆครับผม
(TH)** (TH)**

*

AkiLoveU

(TH)**  (TH)**  (TH)**  ขอบคุณค่ะ

แอดค่ะ รีเบทออกวันไหนคะ  555++

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Aki ที่ 12, มีนาคม  2018, 10:26:47 AM
(TH)**  (TH)**  (TH)**  ขอบคุณค่ะ

แอดค่ะ รีเบทออกวันไหนคะ  555++

ไม่เกิน 15-16 นี้ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณครับป๋า เอ๊าลุยกันเลย อึ๊บ ๆๆ
โบกัส โบกัส โบกัส โบกัส โบกัส โบกัส
g*/- g*/- g*/- g*/- g*/- g*/- g*/-
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

๋Johnconner

*

SP

• 933

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

*

Knock59

• 1,034
หวัดดีวันจันทร์ครับ เหมือนทะเลนิ่ง รอพายุถล่ม. เรือเล็กควรงดออกจากฝั่ง  tiger18

*

CASE Forex

• 16,936
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."