กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 9 มีนาคม 2561Non-Farm ทุบเต็มถังแจกตังเต็มเข่ง

• 53 replies
  • 12,664 views
*

admin

• 80,605
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 9 มีนาคม 2561Non-Farm ทุบเต็มถังแจกตังเต็มเข่ง^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

Tentative   JPY    BOJ Policy Rate-0.10%   -0.10%   
Tentative   JPY   Monetary Policy Statement
Tentative   JPY   BOJ Press Conference
16:30   GBP   Manufacturing Production m/m  0.2%   0.3%   
20:30   CAD   Employment Change 21.3K   -88.0K   
                CAD   Unemployment Rate   5.9%   5.9%   
                USD    Average Hourly Earnings m/m  0.2%   0.3%   
                USD     Non-Farm Employment Change   205K   200K   
                USD     Unemployment Rate  4.0%   4.1%

สวัสดีตอนเช้าครับผม เมื่อวาน จาก signal ก็ถือว่า Stop loss ไปนะครับ ผม หลังจาก ประกาศ ข่าว จาก ECB ซึ่งยังคงอัตราดอกเบี้ยที่เท่าเดิม ทำให้กราฟ พุ่งขึ้นไป จาก Signal จนเกือบถึง TP1 ขาดเพียง 5 pips เท่านั้นครับก่อนที่ จะ ลงมา ยัง Stop loss แต่ จาก signal อย่างไรก็ Stop loss นะครับ แต่ เมื่อวานหากยังอัพเดทกันตลอดก็น่าจะ ออกได้ก่อนที่กราฟจะลงนะครับผม สำหรับ แนวโน้มกราฟวันนี้ เป้นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ     

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2306
           Daily pivot = 1.2349
           Fibo 50 Daily = 1.2371

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2353
              R2=-----1.2406
              R3=-----1.2435
              R4=-----1.2455
              R5=-----1.2490
              R6=-----1.2525

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2260
         S2 = ----- 1.2205
         S3 = ----- 1.2150
         S4 = ----- 1.2110
         S5 = ----- 1.2070

แนวโน้มกราฟวันนี้ นะครับจากแนวโน้มที่เปลี่ยนไปจากเมื่อวานจะเห็นว่ากราฟ ไม่สามารถที่ จะผ่านการทดสอบเส้นเทรนไลน์สีเหลืองขึ้นไปด้และตอนนี้กราฟอยู่ในเทรนขาลงโดย ทั้งในตอนนี้ ราคาอยู่ใต้เส้น EMA200 H1 และกำลังทดสอบ ที่เส้น EMA200 H4 และน่าจะทำให้กราฟเด้งขึ้นไปได้อีกพอสมควรก่อนที่จะลงต่อไปทำ New Low ครับ โดยจากตัวเลข คาดการณ์ของ Non-farm payroll วันนี้ คาดการณ์ไว้ ดีกว่า forecast นะครับ และ ก่อนหน้านี้ ตัวเลข ADP-Non-farm ก็ออกมาดีเช่นกันดังนั้น วันนี้กราฟน่าจะสวิงตัวกลับไปอีก เพื่อทดสอบแนวอาจจะถึงแค่เพียง Pivot Daily หรือ อาจจะไม่เกิน fibo 50 Daily ก่อนที่จะลงไปต่อนะครับ ผม โดย วันนี้ แอดมินมองว่าตัวเลข Non-farm จะออกมาดีทำให้ USD แข็งค่าขึ้นและ EU ลงครับ

Signal 1 : SELL Limit/@1.2353 TP1(@)/1.2260 TP2(@)/1.2200  SL(@)1.2450

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
  ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

stamp

• 499
สวัสดีครับแอดมิน วันนี้มาเร็วนะครับ  Tho*/ Tho*/ Tho*/ ทุบยาวๆครับวันนี้

*

admin

• 80,605
ร่วมสนุก^_^ทาย ตัวเลข NON-FARM 9 มีนาคม 2561 ทายถูกรับไปเลยเข้าบัญชี XM 150$

โดยแบ่งรางวัลเป็น ดังนี้

1.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ Forum Traderider.com รางวัลรวม 100$ (สำหรับผู้ที่ทายถูกต้อง 50$ และรางวัลใกล้เคียง)
2.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ https://www.facebook.com/traderidergroup รางวัลรวม 50$ รางวัลใกล้เคียง 3 รางวัลรางวัลละ 10(สำหรับผู้ทายได้ถูกต้องคนแรกเท่านั้น)
3.ทุกท่านสามารถร่วมสนุกทายตัวเลข Non-farm กันได้ทั้ง 2 ที่เลย นะครับ รับรางวัลได้ทั้ง 2 ที่ ถ้าถูกครับ

สำหรับผู้ที่ทายถูกตัวเลขได้ถูกต้องและตรงกับประกาศ รับทันที 50$ (คนแรกทีทายถูกเท่านั้น )

หากไม่มีผู้ใดทายตัวเลขถูกต้องรางวัลมีทั้งหมด 5 รางวัลดังนี้สำหรับทายได้ใกล้เคียง 5 อันดับแรก

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$
  4. 10$
  5. 10$

รางวัลที่ 1-5 สำหรับผู้ที่ทายตัวเลขได้ใกล้เคียงที่สุด 5 อันดับแรก
หากมีผู้ทายได้ตัวเลขได้ถูกต้อง ได้รับ รางวัล 50$ รางวัลใกล้เคียงจะเหลือ แค่อันดับ 2-5 รางวัลละ 10$

ได้ตัวเลขที่ ถูกใจก็ โพสได้เลย ครับ ประกาศ ผล รางวัล พรุงนี้ พร้อมแจ้ง บัญชี XM เพื่อรับรางวัลพรุ่งนี้
ใครทายซ้ำจะได้เฉพาะคนที่โพสคนแรกเท่านั้น

*** ตรวจสอบให้ดีก่อนโพส และ โพสได้ครั้งเดียวเท่านั้นหากมีการแก้ไข ถือว่าผิดกติกาทันทีโดยไม่มีข้อโต้แย้ง
*** ห้าม Admin ร่วมกิจกรรมนี้ มีหน้าที่แจกรางวัลเท่านั้น  **11

***รับรางวัลสำหรับผู้ที่มีบัญชี XM ที่เปิดผ่านบอร์ดเท่านั้นครับ สามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านบอร์ดได้ที่ลิ้งนี้ Link การเปิดบัญชี XM.com : https://traderider.com/register/xm

***สำหรับเพื่อนๆที่ มีบัญชี XM อยู่แล้วสามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านทางบอร์ดได้ตามขั้นตอนนี้ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

็Hip** ็Hip** ็Hip**

ร่วมสนุกทายผลกันได้ที่ นี่เลย นะครับ : https://traderider.com/index.php/topic,10354.0.html
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

sanya

• 3,052
Buy  EMA 200 4H จะรอดไหม Hulk 2**
xc8* xc8* xc8*

*

chutng

• 673
 (TH)** (TH)** (TH)**

-ขอบคุณครับ-

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: sanya ที่ 09, มีนาคม  2018, 08:40:33 AM
Buy  EMA 200 4H จะรอดไหม Hulk 2**

อาจจะไม่หล่อเท่าไหร่
tiger18

*

priceimagine

ส่วนตัวเค้าหาทางชอท อ่ะ

*

sanya

• 3,052
อ้างจาก: admin ที่ 09, มีนาคม  2018, 08:45:02 AM
อ้างจาก: sanya ที่ 09, มีนาคม  2018, 08:40:33 AM

อาจจะไม่หล่อเท่าไหร่
tiger18
SL ซัก 30 pip TP 60 pip  R:R 2:1ครับ
xc8* xc8* xc8*

สวัสดีตอนเช้าครับท่านแอดมิน และทุกท่าน

*

๋Johnconner

tiger18 tiger18   อ้าวให้ Sell กันแล้วหรือนี้   pig 1** pig 1** pig 1**

*

friday

• 591
ขอบคุณท่านแอดมินมากครับ

(TH)** Thor 1 ็Hip**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

Masung

แมงเม่า มาหัดรวยด้วยครับ ขอบคุณมากๆ เลยครับแอด

*

mekiclou

สวัสดีคับท่านแอดมิน

Tho*/ Tho*/ Thor 1 Tho*/ Tho*/

*

hunt

กราฟวันนี้และสัปดาห์หน้า มีโอกาสลงไปทำ New Low ที่ด้านล่างเลยหรือป่าวครับ