กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 7 มีนาคม 2561ตีตั๋วเที่ยวบินนี้ไปที่ดาวอังคาร^$^

• 45 replies
  • 12,052 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 7 มีนาคม 2561ตีตั๋วเที่ยวบินนี้ไปที่ดาวอังคาร^$^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

20:15   USD     ADP Non-Farm Employment Change  199K   234K   
20:30   CAD     Trade Balance  -2.5B   -3.2B   
22:00   CAD     BOC Rate Statement
                CAD     Overnight Rate  1.25%   1.25%   
22:30   USD      Crude Oil Inventories   2.6M   3.0M

สวัสดีเช้า วันวันพุธนะครับเมื่อวานกราฟก็ได้ ทำ New high มาได้ต่อเนื่องนะครับแม้อาจจะยังไม่ถึง TP2 ก็ตามแต่กราฟช่วงนี้ ค่อนข้างที่จะ Swing ไม่แรง ครับ จะเห็นได้ว่า กราฟย่อไม่ถึงแนว สำคัญเช่น Pivot หรือ fibo 50 เลย ก่อนที่จะไปต่อหลายๆท่านที่รอราคาเหล่านี้อาจจะได้รับประทานแห้วกันบ่อยอยู่บ้าง นะครับ ในด้านการข่าวก็ยังไม่มีข่าวอะไรที่จะมีผลกระทบต่อ ค่าเงินมากนัก แม้เลือกตั้ง อิตาลี่จะจบไปแล้วแต่ก็ไม่ได้ มี นัยยะอะไรกับกราฟมาก ที่น่าจะมีผลก็น่าจะเป็นข่าว Non-farm payroll วันศุกร์นี้นะครับยังไงเหลือเวลาอีกตั้ง 2 วันให้ได้ เตรียมตัวกันครับ  วันนี้แนวโน้มกราฟต่อเนื่องจะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ     

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2414
           Daily pivot = 1.2390
           Fibo 50 Daily = 1.2377

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2435
              R2=-----1.2455
              R3=-----1.2490
              R4=-----1.2525
              R5=-----1.2560

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2375
         S2 = ----- 1.2352
         S3 = ----- 1.2330
         S4 = ----- 1.2290
         S5 = ----- 1.2250

แนวโน้มกราฟ วันนี้ แนวโน้มเทรนใหญ่ เป็นเทรนขาขึ้น นะครับ และ H1 กํ็ปรับตัว ขึ้นมาอยู่ ในเทรนขาขึ้นแล้ว ตอนนี้ ราคาของกราฟอยู่เหนือ เส้น EMA 200 ทั้ง H1 และ H4 ขึ้นมาได้และยืนเหนือ เส้นนี้ได้และ แนวโน้มตอนนี้ น่าจะปรับตัวขึ้นไปได้ต่อนะครับและ จากรูปเพื่อนๆจะเห็นเส้น เทรนตามเส้นเทรนไลน์ สีเหลือง ตอนนี้ แม้กราฟ จะอยู่ใต้เส้น แต่ แนวโน้มจากที่กราฟ ดีดขึ้นมาตอนนี้น่าจะพากราฟขึ้นไปได้ต่อ นะครับจากปัจจัยทางเทคนิคครับ โดย แนวโน้มตอนนี้กราฟน่าจะย่อลงไปก่อนนะครับ ก่อนที่กราฟจะขึ้นมาทำ New High ได้นะครับ โดยเป้าหมายของกราฟน่าจะไปทดสอบเส้นสีเหลือง เส้นเทรนของเทรนขาลงเพื่อทดสอบระยะ ราคา Pullback ครับ โดย วันนี้ Signal จะมี 1 signal นะครับ เนืองจาก วันนี้ แอดมินไม่อยากให้ เสี่ยงกับจังหวะ Sell ครับ โดย มองว่ากราฟน่าจะ ขึ้นไปทำ New High สูงๆ ได้ครับ ผม และน่าจะไปถึง 1.25xx ได้ในวันนี้ หรือ เล่นวันนี้ในกรอบไม่ใหญ่เพื่อรอกราฟ Non-farm ครับ โดยกรอบที ว่านั้นจะอยู่ในช่วง 1.2350-1.2380 กรอบนี้เป้น ช่วงของ การ Buy หนักๆ ครับ ส่วน กรอบการวิ่งของราคา 1.2390-1.2510 ช่วงนี้จะเป็นกรอบที่ กราฟจะ สวิงได้ครับ

Signal 1 : BUY Limit/@1.2370 TP1(@)/1.2451 TP2(@)/1.2526  SL(@)1.2310

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

๋Johnconner

สวัสดีครับแอดมินและเพื่อนๆ อิโม มาใหม่แปลกดี 555 แต่ผมว่าอันเก่าเวิร์คกว่านะ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, มีนาคม  2018, 11:17:16 AM
(TH)**  (TH)**.. ขอบคุณค้าบบบบบ..

สวัสดีท่านแอดมินและทุกท่าน
วันนี้แอดมินขยันจัง  ออร่าความรวยจับ จากม่ะวานแน่เลย..

g*/-  g*/-

สวัสดี ครับผม ต้องขยัน ทำมาหากินหน่อยครับ
))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ดูจากแพทเทิร์นของ M15 แล้ว มีลุ้นจะได้หลุดกรอบลงมาเทสแนวต้านเก่า  ลงมารับเพื่อนๆกันให้ครบทุกคนเลยครับ  Hulk 2**

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

*

SP

• 933

สวัสดีครับผมท่านแอดมิน และทุกท่าน   (TH)**

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

*

wynd

• 103
อ้างจาก: BM_Trading ที่ 07, มีนาคม  2018, 11:34:04 AM
ดูจากแพทเทิร์นของ M15 แล้ว มีลุ้นจะได้หลุดกรอบลงมาเทสแนวต้านเก่า  ลงมารับเพื่อนๆกันให้ครบทุกคนเลยครับ  Hulk 2**

สาธุครับ  ็Hea**
myfxbookOvertrade Every day

*

admin

• 80,404
จะบินอย่าง เดียว เลย เฮ้ย ย่อมาก่อน
tiger18

*

priceimagine

เจ้าจงบิน เพี้ยงงงงงงงงงงงงงงง **6105** **6105** **6105**

*

admin

• 80,404