กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันศุกร์ที่ 2 มีนาคม 2561

• 5 replies
  • 1,325 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันศุกร์ที่ 2 มีนาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันศุกร์ที่ 2 มีนาคม 2561

ทองคำทีี่ TF H4 ตอนนี้ก็ลงมาเทสแนวรับเรียบร้อยแล้วนะครับ แล้วก็เกิดการดีดตัวขึ้นอย่าเร็วมากครับ บ่งบอกว่าแนวรับนี้ก็น่าจะมีนัยะอยู่พอสมควรเลยครับ ส่วนตอนนี้ผมก็คงยังรอต่อไปครับว่าจะเบรคลงมาหรือจะเบรคเส้นเทรนไลน์ย่อยขึ้นไปครับ แนวทางก็ยังเหมือนเดิมจากเมื่อวานครับผม

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

*

hunt

*

hunt

*

hunt

สัปดาห์นี้ติดตามการจ้างงานสหรัฐ รายงาน Beige Book ของเฟด
แนวโน้มราคาทองคำคาดปรับตัวขึ้น แนวต้าน 1,330 ดอลลาร์
(คุณ ศิริลักษณ์ ปโกฏิประภา ผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ ฟิวเจอร์ส)

*

hunt

*

Kisaru77

ขอบคุณมากครับ