กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 2 มีนาคม 2561 จะรีบไปไหนลงมารับก่อน^_^

• 75 replies
  • 16,991 views
*

admin

• 80,416
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 2 มีนาคม 2561 จะรีบไปไหนลงมารับก่อน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

Tentative   GBP    Prime Minister May Speaks
16:30   GBP   Construction PMI  50.5   50.2   
17:00   GBP   BOE Gov Carney Speaks
20:30   CAD     GDP m/m  0.1%   0.4%

สวัสดีตอนเช้านะครับ เมื่อวานกราฟดีดขึ้นหลังจากที่ ลงไปเทส fibo 138.8 ตามรูปที่ 1 ที่แอดมินแนบมาเมื่อวานนะครับ โดยจากแรงซื้อเมื่อวาน แอดมินมองว่าน่าจะไปต่อ ได้ นะครับ โดย ตอนนี้กราฟได้ติด EMA200 H4 และกำลังทดสอบอยู่ ครับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ   

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2275
           Daily pivot = 1.2232
           Fibo 50 Daily = 1.2214

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2285
              R2=-----1.2352
              R3=-----1.2390
              R4=-----1.2425
              R5=-----1.2470

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2232
         S2 = ----- 1.2185
         S3 = ----- 1.2160
         S4 = ----- 1.2110
         S5 = ----- 1.2060

แนวโน้มกราฟ วันนี้ หลังจากที่กราฟพุ่งขึ้นมาเมื่อวานนะครับ โดยทางเทคนิคนะครับกราฟได้เด้งมาจาก แนว fibo Swing ตามรอบที่ แอดมินได้วัด ที่ fibo 138.8 โดยเพื่อนๆ จะสังเกตุ นะครับว่า ก่อนกราฟจะบินหนักมา 1 แท่งนี้ กราฟได้ค่อยๆลงและมี Divergence ที่ H1 ตั้งแต่เมื่อวานนะครับก่อนที่จะพุ่งขึ้นมาโดยจาก แนวโน้มวันนี้กราฟ ได้ชน EMA200 H4 และ H1 ที่จุดใกล้เคียงกันนะครับ และน่าจะย่อตัวลงได้ก่อนก่อนที่จะ ปรับตัวขึ้นไปอีก สักพัก นะครับ  วันนี้มี 2 signnal นะครับ

Signal 1 : SELL Limit/@1.2285 TP1(@)/1.2240 SL(@)1.2330

Tho*/ Tho*/ Tho*/

Signal 2 : BUY Limit/@1.2235 TP1(@)/1.2310 TP2(@)/1.2352  SL(@)1.2180

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

stamp

• 499
ขอบคุณครับแอดมิน ขอให้ลงมาก่อนครับ พึ่งจัด sell ไปเมื่อเช้า แต่สัปดาห์นี้ได้ทองไปเยอะอยู่ครับ sell ตั้งแต่เมื่อวันจันทร์พึ่งปิดเมื่อวาน  cheetah3* cheetah3* thank**

*

tirdtoon

เซือในสิ่งที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เซือ

**tk** **tk**

ฝึกเทรดมาประมาณปีกว่า วางแผนการเทรด จดบันทึกลงใน Excel มาตลอดปีที่ผ่านมา มีได้กำไรบ้างเสียบางแต่ก็ยังมีกำไร เพราะว่า RR ดีพอ
ทุนแค่ 100$ ตั้ง Risk 5%  เวลากำไรก็ได้นิดหน่อยไม่เยอะ พอจะเป็นค่าข้าวได้ในแต่ละเดือน (แต่ไม่ได้สมทบทุน ถอนเอากำไรออกตลอด)

แต่ต้นปีมานี่เงินเก็บเยอะขึ้น พอร์ตเลยโตขึ้น เอาเงินมาใส่ในพอร์ตมากขึ้น
500$ เวลากำไรก็จะได้มากขึ้น

ผลก็คือวินัยหาย กำไร 5-10% เท่าเดิม แต่เมื่อเห็นจำนวนเงินแล้ว โลภมากไปไม่มีวินัย จนกระทั่งกลายเป็นพอร์ตลดลงเรื่อยๆ เท่าตัว จนเกือบจะล้างพอร์ต

จะไม่ยอมแพ้ง่ายๆ ขอเวลาไปเก็บกระสุนเพิ่มเติม แล้วจะมาใหม่ 555
ขอขอบคุณแอดมิน และบทความดีๆ ในเว็บไซต์ที่ให้ความรู้มากมาย ตอนนี้ผมเริ่มมีความรู้ใน Forex พอสมควร หลังจากเจ็บมาเยอะ

คิดว่าถึงเวลาแล้วที่จะต้องมีวินัยในตัวเองให้มากกว่านี้ และ MM ที่ดีกว่านี้

DOY** ไม่คิดจะลงมาพักใจแถวๆ 1.225หน่อยหรือ พี่eurusd Tho*/

สวัสดีครับ แอดมิน และเพื่อนๆ  **6102** 

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: LighterStudioz ที่ 02, มีนาคม  2018, 10:06:40 AM

ฝึกเทรดมาประมาณปีกว่า วางแผนการเทรด จดบันทึกลงใน Excel มาตลอดปีที่ผ่านมา มีได้กำไรบ้างเสียบางแต่ก็ยังมีกำไร เพราะว่า RR ดีพอ
ทุนแค่ 100$ ตั้ง Risk 5%  เวลากำไรก็ได้นิดหน่อยไม่เยอะ พอจะเป็นค่าข้าวได้ในแต่ละเดือน (แต่ไม่ได้สมทบทุน ถอนเอากำไรออกตลอด)

แต่ต้นปีมานี่เงินเก็บเยอะขึ้น พอร์ตเลยโตขึ้น เอาเงินมาใส่ในพอร์ตมากขึ้น

ผลก็คือวินัยหาย กำไร 5-10% เท่าเดิม แต่เมื่อเห็นจำนวนเงินแล้ว โลภมากไปไม่มีวินัย จนกระทั่งกลายเป็นพอร์ตลดลงเรื่อยๆ เท่าตัว จนเกือบจะล้างพอร์ต

จะไม่ยอมแพ้ง่ายๆ ขอเวลาไปเก็บกระสุนเพิ่มเติม แล้วจะมาใหม่ 555
ขอขอบคุณแอดมิน และบทความดีๆ ในเว็บไซต์ที่ให้ความรู้มากมาย ตอนนี้ผมเริ่มมีความรู้ใน Forex พอสมควร หลังจากเจ็บมาเยอะ

คิดว่าถึงเวลาแล้วที่จะต้องมีวินัยในตัวเองให้มากกว่านี้ และ MM ที่ดีกว่านี้
เป็น บทความที่ดี มากครับ เมื่อไหร่ ที่เราเผลอ ไผล กับ ความสำเร็จ แล้วลืมวิธี ที่เคย สำเร็จ
และมาพร้อม กับ ความโลภ ตลาด ก็พร้อมจะเอาคืนจากเรา ได้เสมอ
ถือว่า มาถูกทาง แล้ว ครับ อย่างน้อย ก็ได้เริ่ม ทำ สู้ๆ ครับ
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

น้องบอน

ผมก็เคยเป็นครับคุณLighterStudioz ล้างพอทไปรอบนึงแหนะ เลยต้องมาเทรดไม่เกิน3เปอของพอทครับ **6022** **6022** **6004** **6004**

*

tirdtoon

อ้างจาก: admin ที่ 02, มีนาคม  2018, 11:14:42 AM
อ้างจาก: LighterStudioz ที่ 02, มีนาคม  2018, 10:06:40 AM

เป็น บทความที่ดี มากครับ เมื่อไหร่ ที่เราเผลอ ไผล กับ ความสำเร็จ แล้วลืมวิธี ที่เคย สำเร็จ
และมาพร้อม กับ ความโลภ ตลาด ก็พร้อมจะเอาคืนจากเรา ได้เสมอ
ถือว่า มาถูกทาง แล้ว ครับ อย่างน้อย ก็ได้เริ่ม ทำ สู้ๆ ครับ
็Hea**

็Hea** ผมขอเสริมนะครับ ผมรู้จักอาจารย์ที่สอนการเทรดท่านหนึ่งในเว็บบอร์ดหนึ่ง เขาเป็นคนรุ่นใหม่ไฟแรงความสามารถสูง อยู่มาวันหนึ่งเขาล้มเหลว ผมเลยถามเขาว่าอาจารย์ครับทำไมอาจารย์พลาดได้ช่วยบอกเพื่อเป็นวิทยาทานให้กับเทรดเดอร์ชาวไทยเราหน่อยครับ อาจารย์เขาตอบว่า "ผมโลภครับ" พอร์ตเกือบ 2 ล้านเหรียญ(ประมาณเกือบ 50 สิบล้านบ้านในตอนที่อัตราแลกเปลี่ยน THB/USD=34.5 บาท)เกือบโดนล้าง เหลือแค่ไม่กี่หมื่นเหรียญไว้ใช้หนี้จากการฝากเทรด...ทุกวันนี้ผมจึงเทรดเพื่อฝึกวินัยการลงทุน ในสินทรัพย์ที่ความเสี่ยงสูงที่สุดในโลกเกือบเท่าการพนัน ไม่ได้หาเงินจากตลาดนี้ครับ ผมมีธุรกิจการงานอื่นอยู่แล้ว (TH)**

*

๋Johnconner

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: เม่าน้อยคอยลำใย ที่ 02, มีนาคม  2018, 11:44:06 AM
อ้างจาก: admin ที่ 02, มีนาคม  2018, 11:14:42 AM

็Hea**

็Hea** ผมขอเสริมนะครับ ผมรู้จักอาจารย์ที่สอนการเทรดท่านหนึ่งในเว็บบอร์ดหนึ่ง เขาเป็นคนรุ่นใหม่ไฟแรงความสามารถสูง อยู่มาวันหนึ่งเขาล้มเหลว ผมเลยถามเขาว่าอาจารย์ครับทำไมอาจารย์พลาดได้ช่วยบอกเพื่อเป็นวิทยาทานให้กับเทรดเดอร์ชาวไทยเราหน่อยครับ อาจารย์เขาตอบว่า "ผมโลภครับ" พอร์ตเกือบ 2 ล้านเหรียญ(ประมาณเกือบ 50 สิบล้านบ้านในตอนที่อัตราแลกเปลี่ยน THB/USD=34.5 บาท)เกือบโดนล้าง เหลือแค่ไม่กี่หมื่นเหรียญไว้ใช้หนี้จากการฝากเทรด...ทุกวันนี้ผมจึงเทรดเพื่อฝึกวินัยการลงทุน ในสินทรัพย์ที่ความเสี่ยงสูงที่สุดในโลกเกือบเท่าการพนัน ไม่ได้หาเงินจากตลาดนี้ครับ ผมมีธุรกิจการงานอื่นอยู่แล้ว (TH)**

(TH)**

ขอขอบคุณทุกๆ คำแนะนำนะครับ
ผมก็เทรด Forex เป็นรายได้เสริมครับ คิดแค่ว่าดีกว่าฝากเงินเฉยๆ

ปีก่อน ผมไม่ได้เทรดทุกวัน ได้กำไรแค่เดือนนึง ครั้งสองครั้งผมก็พอใจแล้วครับ คิดแค่ว่าเป็นดอกเบี้ยเงินฝาก

พอมาต้นปีนี้ เริ่มคิดว่าเอาเงินฝากมาลงทุนใน Forex  เพิ่มขึ้นอีกดีกว่า
เพราะว่าเราฝึกมาปีนึง น่าจะมีกำไรจากตรงนี้ได้แน่ๆ ถ้าเงินทุนเยอะขึ้น คงเล่นได้มากขึ้น ก็ลองเอาเงินที่มีอยู่มาลง Forex

ผ่านมาเพียงสองเดือน ผลก็คือช่วงแรกๆ ผมได้กำไรราวๆ 200$-400$
ทุน 500$ ภายในระยะเวลาสัปดาห์ ซึ่งเป็นความเสี่ยงมากๆ เพราะว่า DD ลงไปเกือบ 100%

แต่ตอนนั้นโชคดีที่กลับมาได้ โดยไม่ล้างพอร์ต เป็นกำไรเกินกว่าครึ่งหนึ่งของต้นทุน

หลังจากนั้นเป็นต้นมา คิดว่าเอาเงินที่ได้กำไรมานี่แหละ เล่นต่อ
คิดว่าเทรดเสียก็ไม่เสียดาย เพราะเป็นเงินที่ได้กำไรมาเยอะมาก

จึงเทรดไปโดยไม่มีวินัย ไม่ทำตามแผนการเทรด ใช้อารมณ์ เพราะไปคิดแค่ว่าเงินกำไรที่ได้มากนั้น เอามาเทรดเล่นๆ ก็ยังได้ เพราะไม่ใช่ต้นทุน
แต่มันเป็นการคิดที่ผิดมากๆ สำหรับผม จากเงิน 800-900 ลดลงมา 600$ ลดลงมา 200$ ซึ่งตอนนี้ ก็กลายเป็นว่าต้นทุน 500$ ผมก็กำลังขาดทุนซะงั้น 55555

ต่อจากนี้ผมวางแผนไว้ว่า ผมจะทำแบบเดิมคือ ตั้งเป้าหมายประจำเดือนไว้ หากถึงเป้าแล้วก็จะหยุดเทรดในเดือนนั้น คิดว่าน่าจะดีที่สุดสำหรับผมนะ

**tk** **tk** **tk**

*

SP

• 933

กำลังลุ้นเลยครับว่าจะลงหรือจะหลุดเทรนขึ้นไป