กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 1 มีนาคม 2561 จะบินมากี่ครั้งพี่ก็ยังทุบเธอ

• 57 replies
  • 13,717 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 1 มีนาคม 2561 จะบินมากี่ครั้งพี่ก็ยังทุบเธอ

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

16:30   GBP   Manufacturing PMI  55.1   55.3   
22:00   USD    Fed Chair Powell Testifies
                USD   ISM Manufacturing PMI  58.7   59.1

สวัสดีตอนเช้านะครับเมื่อวานนั้นกราฟก็ทำ New Low มาเรื่อยๆ เลย นะครั แนวโน้มกราฟยังเป็นเทรนขาลง ใน H1 และ H4 นะครับ โดย ที่ต้องจับตามองวันนี้ก็คือ Fed จะมี นาย Powell ประธาน fed คนปัจจุบัน ออกมาแถลงการณ์ นะครับ เวลา 22.00 ตามเวลาประเทศไทยเชื่อว่าตลาด ยังรอความชัดเจน จาก Fed อยู่นะครับ ว่าจะเอายังไงกับการ ปรับดอกเบี้ย อีกครั้ง จะปรับหรือ ไม่ ปรับหรือ อย่างไร หรือ จะมี นโยบาย ใหม่อะไรที่น่าสนใจอีก หรือไม่ต้องติดตามกันดู อีกทีครับ วันนี้ สำหรแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้ จากแนวทางการวิเคราห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ   

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2195
           Daily pivot = 1.2213
           Fibo 50 Daily = 1.2206

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2225
              R2=-----1.2270
              R3=-----1.2310
              R4=-----1.2341
              R5=-----1.2390

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2170
         S2 = ----- 1.2140
         S3 = ----- 1.2090
         S4 = ----- 1.2040
         S5 = ----- 1.2000

แนวโน้มกราฟ วันนี้ ดูใน H1 และ H4 นะครับ แนวโน้มหลัก เป็นเทรนขาลงอยู่นะครับแต่ Day กับ Week นั้นยังเป็นเทรนขาขึ้น ครับ โดยสำหรับ เมื่อวานกราฟก็ได้เท ลงมาอย่างต่อเนื่องนะครับแต่ก็ไม่ได้แรงเท่าที่ควรเหมือนวันอังคาร ที่ ผ่านมาครับ เนื่องจากนักลงทุน ยัง คงรอ การแถลง การณ์ของ นาย Powell ประธาน Fed คืนนี้ ช่วงนี้ลุงแก ยังไม่ค่อยปล่อยของเท่าไหร่ ครับ คิดว่า อีกไม่นาน ลุงแก จะต้องทำอะไรให้โลก ได้จดจำ ชื่อแก บ้าง นะครับ เช่นเดียวกับ ป้า Yellen ผู้อันเป็นที่รักของนักเทรดทุกท่านดังทีผ่านมาครับ
                      สำหรับแนวโน้มทางเทคนิค ครับ จากรูปท่านจะเห็นว่ากราฟได้หลุดเทรนขาขึ้น และอยุ่ในเทรนขาลงอย่างชัด เจนนะครับและดูในกราฟ Day จะเห็นการ ทำแท่ง เทียน เทมาอย่างต่อเนื่อง ครับ ตอนนี้ กราฟอยู่ใต้เส้น EMA200 ทั้ง H4 และ H1 ด้วย ส่วน ที่ Day นั้น ยังอีกไกล ครับกว่าจะลงไปถึงได้  ในแนวโน้มระยะ สั้น H1 นั้น เกิด Divergence แบบระยะ สั้น อยู่ครับ มองว่าไม่น่าจำทำให้กราฟกลับ ตัวขึ้นแรงๆได้นะครับ โดยมองแค่การ Swing กลับตัวขึ้นไปทดสอบก่อนที่ จะลงต่อครับ แนวโน้มกราฟวิเคราะห์จะเป็นดังรูปนะครับ ผม โดยเพื่อนๆ สามารถวาง Position ตาม fibo ในรุปที่ 2 ที่แนบมาได้ครับ แนวโน้มมุมมองสำหรับวันนี้ คือ Sell นะครับ โดยรอให้กราฟวิ่งกลับไปทดสอบแนวของแรง เทขาย ตาม fibo ดังรูป ครับ

Signal 1 : SELL Limit/@1.2220 TP1(@)/1.2140 TP2(@)/1.2105 SL(@)1.2340

Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

tirdtoon

(TH)** ขอบคุณครับท่านผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์   ็Hip** Tho*/ spy/*/ **ธอร์** **spidey2** thank**

*

guzzjang

*

SP

• 933

สวัสดีครับท่านแอดมิน สวัสดีครับทุกท่าน

*

๋Johnconner

อ้างจาก: goodview ที่ 01, มีนาคม  2018, 11:27:43 AM
It will down to 1.200

อุ้ย!!!!    นี้มัน ระบบ อ่อนด๋อย ของท่าน อ. Youngfun นิ
ท่านได้แต่ใดมา เขาเลิกแจกไปแล้วนิ
เห็นว่ามันมี Error  ท่าน อ. Youngfun  เลยเลิกแจกแล้ว.

**11 **11 **11

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Johnconner ที่ 01, มีนาคม  2018, 01:27:13 PM
อ้างจาก: goodview ที่ 01, มีนาคม  2018, 11:27:43 AM
It will down to 1.200

อุ้ย!!!!    นี้มัน ระบบ อ่อนด๋อย ของท่าน อ. Youngfun นิ
ท่านได้แต่ใดมา เขาเลิกแจกไปแล้วนิ
เห็นว่ามันมี Error  ท่าน อ. Youngfun  เลยเลิกแจกแล้ว.

**11 **11 **11

อาจจะปลอมตัว มาครับ
็Hea** ็Hea**

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

**ธอร์ทุบ**
แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

*

Knock59

• 1,034

สวัสดีครับท่านแอดมินและพี่ๆทุกท่าน น้องใหม่ขออนุญาตหัดวิเคราะห์กราฟบ้างนะครับ