กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 1 มีนาคม 2561 แนวรับจะแตกไหม

• 19 replies
  • 4,183 views
*

CASE Forex

• 16,932
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 1 มีนาคม 2561 แนวรับจะแตกไหม

Sell 1 (1.4200-1.4250) (ราคาเพื่อบินมาจริงๆ ทุบหนักๆ)
TP 150-200 pip
SL  50 - 100 pip

Sell Stop (1.3760-1.3790) (รอราคามาปิดใต้ 1.376 แบบเต็มแท่งค่อย Sell หรือว่าจะรอมันขึ้นมาทดสอบแนวต้านอีกครั้งก็ได้แล้วค่อย sell  )
TP 100-150 pip
SL  50 - 100 pip

Buy 1-2 (1.3680-1.3670) (จุดสำคัญแนวรับหลัก ปลายรอบการแตกของสามเหลี่ยม)
TP 100 - 200 pip
SL  80 - 100 pip 

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
Tho*/ **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** Tho*/ Tho*/ **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** Tho*/ Tho*/ **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** Tho*/
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
**hulk3** hulk*** hulk*** hulk*** **hulk3** **hulk3** hulk*** hulk*** hulk*** **hulk3** **hulk3** hulk*** hulk*** hulk*** **hulk3**

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,395
ขอบคุณครับ
็Hip** ็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

sanya

• 3,052
ขอบคุณครับ  **11 **11
xc8* xc8* xc8*

*

CASE Forex

• 16,932
หนี Ben10 มากดหนัก GU พุ่งแทบแตก
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

5555 เจอน้องสาวผมดิผมเลี้ยงมาได้ ตั้งห้าร้อยกว่า มันบอก เล่นเอง  เพิ่งเคยเจอ เชียร์ให้ลง จะได้สวนอีก เจอไป ปอดแทบแตก เอาตังคืนมาหมื่นนึง  บอกมึงล้างตีนในบ่อทองแดงเหอะอย่าเล่นเลย มันไม่เหมือนหุ้น นะโว้ย  555  มันบอกเหนเล่นตั้งนานได้น้อย
   คำตอบที่ตอบมันคือ
   กูมาเล่นหนุกๆๆโว้ยเพื่อนเยอะ. ไม่ค่อยสนเรื่องตัง.
ว่างๆๆก้อคุยกัน คนที่นี่เล่นไม่ได้รวย มีงานทำกันหว่ะ
ที่เล่นกุหนุกๆๆ
        เอาตังมา    หลังจากนั้นยึดทรัพย์ ทุก กองของผมคนเดียว สบายเลย **6105**

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: Gatfather007 ที่ 01, มีนาคม  2018, 12:14:15 AM
5555 เจอน้องสาวผมดิผมเลี้ยงมาได้ ตั้งห้าร้อยกว่า มันบอก เล่นเอง  เพิ่งเคยเจอ เชียร์ให้ลง จะได้สวนอีก เจอไป ปอดแทบแตก เอาตังคืนมาหมื่นนึง  บอกมึงล้างตีนในบ่อทองแดงเหอะอย่าเล่นเลย มันไม่เหมือนหุ้น นะโว้ย  555  มันบอกเหนเล่นตั้งนานได้น้อย
   คำตอบที่ตอบมันคือ
   กูมาเล่นหนุกๆๆโว้ยเพื่อนเยอะ. ไม่ค่อยสนเรื่องตัง.
ว่างๆๆก้อคุยกัน คนที่นี่เล่นไม่ได้รวย มีงานทำกันหว่ะ
ที่เล่นกุหนุกๆๆ
        เอาตังมา    หลังจากนั้นยึดทรัพย์ ทุก กองของผมคนเดียว สบายเลย **6105**

นานาจิตตังครับ 55555

*

CASE Forex

• 16,932
วิธีวิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 1 มีนาคม 2561 แนวรับจะแตกไหม

เหนกราฟวิ่งปรูดปราดน่าหนุกดีของ ซีโร่สเปดเนี่ยเฮ้ยๆ. นั่นๆอีกแล้ว ไม่เปนไรจะรวมทุกกองแล้ว

ท่านเคส เข้าsell ตอนจะทันไหม่ครับ หรือรอ buy ตามsignal เลยครับ **6105** **6105**

*

Plaman7

• 1,928
ผมตั้งรอบายแล้วสามไม้
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

อ้างจาก: Plaman7 ที่ 01, มีนาคม  2018, 10:19:51 AM
ผมตั้งรอบายแล้วสามไม้
ตั้งรอเลย แต่กลัวลงไม่ถึง

*

CASE Forex

• 16,932
ขอโทดทีครับพอดีตอนนี้มาทำบุญที่วัดครับผม มุมมองของผมจะอยู่ในวีดีโอที่วิเคราะห์หมดแล้วครับ โซนนี้ถือว่ามาตามแผน มันทะลุลงมาได้แล้วต้องดูว่ามันจะดีดขึ้นไปไหม ถ้าข่าว 16.30 ออกมาแล้วมันดีดขึนไปก่อน sell ลงมายึดๆได้เลย แต่ก็ต้องคำนวณเงินไว้เหมือนกันนะครับจุดตัดขาดทุนอย่าไปหวังว่าต้องถูกเสมอไป 4ตีนยังรู้พลาด ซิกเทพเคสก็รู้พลั้ง ลองวางแผนกันดูได้ครับว่าจะทำแบบในคลิปของผมไหมหรือจะรอบายเลยก็แล้วแต่ครับ

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 01, มีนาคม  2018, 03:20:18 PM
ขอโทดทีครับพอดีตอนนี้มาทำบุญที่วัดครับผม มุมมองของผมจะอยู่ในวีดีโอที่วิเคราะห์หมดแล้วครับ โซนนี้ถือว่ามาตามแผน มันทะลุลงมาได้แล้วต้องดูว่ามันจะดีดขึ้นไปไหม ถ้าข่าว 16.30 ออกมาแล้วมันดีดขึนไปก่อน sell ลงมายึดๆได้เลย แต่ก็ต้องคำนวณเงินไว้เหมือนกันนะครับจุดตัดขาดทุนอย่าไปหวังว่าต้องถูกเสมอไป 4ตีนยังรู้พลาด ซิกเทพเคสก็รู้พลั้ง ลองวางแผนกันดูได้ครับว่าจะทำแบบในคลิปของผมไหมหรือจะรอบายเลยก็แล้วแต่ครับ
รู้สึกว่า 16.30น. ข่าวนี้เหมือนเห็นเลย จังหวะเข้า sellได้เลย อิอิ

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: namhathai ที่ 01, มีนาคม  2018, 05:23:11 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 01, มีนาคม  2018, 03:20:18 PM
รู้สึกว่า 16.30น. ข่าวนี้เหมือนเห็นเลย จังหวะเข้า sellได้เลย อิอิ

มันปิดแท่ง H1 ดีดขึ้นดีดลงอย่างกับ volume เสียงเพลง 5555

*

Plaman7

• 1,928
ผมจะไปวัดครับไปทำบุญเวียนเทียนแต่ไม่ต้องไปเวียนที่ วิคตอเรีย ครับเพราะยังปิดอยู่
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395