กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Sniper Trading System คือการเทรดแบบไหนเหรอครับระบบยังไง อธิบายทีครับ (มือใหม่)

• 4 replies
  • 5,926 views
*

ntkon

ตามหัวข้อเลยครับอยากรู้ว่าหลักการเป็นยังไงหาใน Youtube ไม่เจอเลย

*

admin

• 80,575
คือ การเทรด แบบ เสี่ยง แบบ High risk น่ะครับ แนวๆ ไม้เดียวไม่ล้าง ก็รวย ตามนั้น ครับ
ต้องอาศัยความแม่นยำใน การวิเคราะห์จุดเข้ามากๆครับ คือ TP กับ SL ระยะเท่ากัน ครับ

มี ล้าง พอรต กับ กำไร เกิน 100 % ครับ
จริงๆมันก็คือ การ Overtrade อีก แบบนึง นะครับ แต่ตั้งชื่อเท่ห์ๆ ครับ
**6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,079
อ้างจาก: ntkon ที่ 26, กุมภาพันธ์  2018, 10:00:20 PM
ตามหัวข้อเลยครับอยากรู้ว่าหลักการเป็นยังไงหาใน Youtube ไม่เจอเลย

จากประสบการณ์ตรงนะครับ เราไม่จำเป็นต้องเข้าออเดอร์แล้ว เก่งที่สุดตรงที่สุด เพราะนั้นคือความเสี่ยงที่คน overlot เขายอมรับกันได้หรือเรียกว่า โลภในอีกมุมก็ได้
การเทรดเทคนิคจริงๆแล้วเป็นเพียงเพิม่ความสามารถใน RR เท่านั้น สิ่งจำเป็นคือ TP SL ที่แน่นอน  RR ที่ต้องการอยากจะเพิ่มมาเนี่ยก็ขึ่นอยู่กับประสบการณ์ของผู้ใช้ระบบเทรดเอง
ไม่ว่าจะเป็นการเทรดด้วย indy เทรดด้วยกราฟเปล่า หรือเทรดด้วยข่าว บลาๆๆ อะไรก็ตาม
สมมุติ สมชายเทรด 10 ไม้ มี TP 50 SL 25 (RR=2/1) สมชาย กด Buy และ Sell มั่วๆ สมชายจะ win เท่าไหร่ (win เท่าไหร่ไม่ต้องรู้หรอก)
แต่ที่สำคัญคือ ถ้าสมชาย ชนะ แค่ 4 ไม้ แพ้ 6 ไม้ สมชายก็จะ win 50 pip ในทั้งหมด 10 ไม้นั้นแล้ว (มาจาก (4*50 )- (6*25) = 50 pip )
*** ดังที่เกล่าไปสมชายไม่ได้มีความรู้เรื่องเทรดเลยแม้แต่น้อย กดออเดอร์ไปมั่วๆยังชนะได้ 50 pip ****
หากถ้าเกิดสมชายฝึกเทรดโดยรู้จุดเข้าที่สำคัญ ไม่ว่าจะด้วยเทคนิคใดๆก็ตาม หาก win rate ของสมชายเพิ่มเป็น 5 ใน 10 ไม้ 6 7 8 9 ใน 10 ไม้แล้วสมชายจะมีทั้งกำไรและวินัยอย่างยั่งยืน
พูดมายาวอาจจะดูทำง่ายแต่บอกเลย 100 คน ถึง 5 คนหรือเปล่ายังไม่รู้เลย (เม้งตัวผมเองก็ยังไม่ถึง บางทีกำไรดีดีหน่อยก็ปิด สันดารเสีย) สุดท้ายไป TP งงตรงไหนบอกนะแต่นี้ละของจริง หากต้องการหากินด้วย forex  ็Hea** ็Hea** ็Hea**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ntkon

สรุปคือมันไม่ได้พึ่ง Indicator ตัวไหนเลยไม่มีระบบเทรด
ขึ้นอยู่กับคนคนๆนั้นและวัดการชนะแพ้เฉยๆใช่ไหมครับ

*

CASE Forex

• 17,079
อ้างจาก: ntkon ที่ 26, กุมภาพันธ์  2018, 10:53:17 PM
สรุปคือมันไม่ได้พึ่ง Indicator ตัวไหนเลยไม่มีระบบเทรด
ขึ้นอยู่กับคนคนๆนั้นและวัดการชนะแพ้เฉยๆใช่ไหมครับ

คำว่า sniper คือคำที่พวกโชว์แต่กำไร ว่าเข้าออเดอร์และบวกเยอะๆสูงๆ แต่เบื้องหลังคุณลองไปขอ myfxbook เขาสิ ให้เขา sniper สักเดือน - 2เดือน ให้ดูทุกวันหน่อย ขอพอตเดิมนะ
มันขึ้นอยู่กับบุคคลแบบที่คุณบอกนั้นละครับ แต่สมัยนี้ใครบอก sniper ก็คือระบบเทรดจุดที่สำคัญๆ เบรคเอ้า แนวรับแนวต้านใหญ่ ๆ แล้ว overlot ซึ่งถามว่าของจริงมีไหม
มีครับแต่คนพวกนี้เขามีพอตหลักที่เทรดแบบ กินกำไรอยู่แล้วเรื่อยๆ แต่แค่แบ่งไม้มา overtrade ซึ่งไม่ผิด แต่ผิดก็คือพวกที่โกหกคนอื่นว่าได้ตลอด ไม่พลาดแล้ว เก่งแล้ว ชนะตลอดแน่นอน
พวกนี้ถ้ามีอยู่จริงมันไม่โผล่หัวมาบอกชาวโลกหรอกครับ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."