กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 21 กุมภาพันธ์2561EU เมื่อไหร่จะบินได้สักที^_^

• 45 replies
  • 11,549 views
*

admin

• 80,418
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 21 กุมภาพันธ์2561EU เมื่อไหร่จะบินได้สักที^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

16:30   GBP   Average Earnings Index 3m/y   2.5%   2.5%   
21:15   GBP    Inflation Report Hearings
2:00          USD   FOMC Meeting Minutes

สวัสดีตอนเช้าครับผม ยังโดนลากอย่างต่อเนื่องนะครับ จนตอนนี้กราฟลงมาชนเทรนไลน์ ของเทรนขาขึ้นแล้ว นะครับซึ่งเป็นแนวที่จะบอกได้ว่ากราฟจะขึ้นหรือไปต่อครับ และคืนนี้ ตี 2 มีข่าว FOMC อีกน่าจะเป็นจุดตัดสินใจของกราฟ วันนี้นะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2330
           Daily pivot = 1.2354
           Fibo 50 Daily = 1.2365

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2390
              R2=-----1.2425
              R3=-----1.2475
              R4=-----1.2515
              R5=-----1.2550

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2300
         S2 = ----- 1.2280
         S3 = ----- 1.2250
         S4 = ----- 1.2225

แม้กราฟจะลงอย่างต่อเนื่องนะครับแต่ กราฟ ตอนนี้ ก็ยังอยู่ในเทรนขาขึ้น ซึ่งเป็นแนวโน้มหลักของกราฟนะครับ ตอนนี้จากรูปที่ 2 ที่แนบมากราฟมาชนเส้นเทรนไลน์แล้ว นะครับการลงรอบนี้เป็นการลงต่อเนื่อง 3 วันติดนะครับ จนตอนนี้ มาอยู่ แนว ที่จะเป็นจุดเปลี่ยนระหว่างขาขึ้นกับขาลง โดยจากรูปที่ 1 นะครับจะเห็นว่า กราฟมาหยุดที่ แนว fibo 23.6 ของรูปนะครับ และกราฟตอนี้ก็วิ่งมาสุดที่อยู่ เทรนไลน์ของ Zone สามเหลี่ยมเช่นกันครับ โดยถึงแม้จะโดนกราฟลาก มาไกล แล้วแต่ แอดมินก็ยังเชื่อมั่นในเทรนขาขึ้นนะครับ ดังนั้น วันนี้ก็ยัง เน้น Buy อยู่ ครับ โดยถ้า วันนี้ Stop loss ได้ กราฟน่าจะปรับตัวเป็นเทรนขาลง และน่าจะลงไปได้อีก ครับถ้าหลุดเทรนนี้ไปครับผม
          สรุปวันนี้ยังเน้นเข้า Buy ตามเทรนขาขึ้นนะครับ

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.2320 TP1(@)/1.2395 TP2(@)/1.2475 SL(@)1.2270

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

tirdtoon

*

๋Johnconner

*

SP

• 933

สวัสดีครับแอด  **6102**    Ha)** Wan*/) g*/- ็Hip**

*

guzzjang

*

admin

• 80,418
สะสม ออเดอร์
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,944
**heart** **heart** **heart** แอดมินยังคงศรัทธาในความรักฝั่ง Buy อยู่เหนียวแน่น ป่ะงั้นเราก็ไปด้วยกัน  Ha)** Ha)** Ha)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

สวัสดีครับท่านแอดมิน สวัสดีครับทุกท่าน

*

sanya

• 3,052
ขอบคุณครับ
xc8* xc8* xc8*

*

joninton

• 1,330
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 21, กุมภาพันธ์  2018, 12:51:38 PM
**heart** **heart** **heart** แอดมินยังคงศรัทธาในความรักฝั่ง Buy อยู่เหนียวแน่น ป่ะงั้นเราก็ไปด้วยกัน  Ha)** Ha)** Ha)**
ไป TP นะครับอย่างอื่นไม่ไป /*CC /*CC
**hulk3** **hulk3**

*

Plaman7

• 1,928
แดงทุกตัวเลย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

Ssww2018

*

CASE Forex

• 16,944

xc8* xc8* xc8* จะหมู่หรือจ่าก็เส้นนี้ละ 5555  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 21, กุมภาพันธ์  2018, 04:32:19 PM

xc8* xc8* xc8* จะหมู่หรือจ่าก็เส้นนี้ละ 5555  xc8* xc8* xc8*

เป็นอะไร ที่งัดขึ้นยาก มากตอนี้
cheetah*