กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เรียกใช้ OrderSelect() MODE_HISTORY เราจะเรียกค่าที่ถูก StoppLoss ที่เพิ่งปิดไป

• 2 replies
  • 1,197 views
*

arteefengfu

วิธีการเรียกใช้ OrderSelect()  MODE_HISTORY  เราจะเรียกค่าที่ถูก StoppLoss ที่เพิ่งปิดไปอันล่าสุด  จะทำได้อย่างไรบ้างครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

*

iRuler

• 1,282
ถ้า order ไหนโดน SL มันจะมีข้อความต่อท้าย comment ว่า [sl] นะครับ ผมเลยเช็คจากตรงนี้

อันนี้เขียนสดนะครับ ไม่ได้เทส พอให้เป็นไอเดีย

โค๊ด [Select]

for(int i=OrdersHistoryTotal()-1; i>=0;i--)
   {
      if(OrderSelect(i,SELECT_BY_POS,MODE_TRADES))
      {
         if(OrderSymbol()==Symbol() && OrderMagicNumber()==MY_MAGIC_NUMBER_HERE)
         {
            if (StringFind(OrderComment(), "[sl]", 0)!=-1)
            {
               Print("Order#",OrderTicket()," Closed by SL");
               break;
            }
         }
      }
   }

(TH)**

*

arteefengfu

ขอบคุณครับ