กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคารที่20กุมภาพันธ์ 2561

• 46 replies
  • 6,755 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2561

ทองคำที่ TF Day ตอนนี้ราคาก็ลงมาติดอยู่แถวๆ แนว Fibo 50% ของเนื้อเทียนแท่ง Day เมื่อวานนะครับ  หากมามองกันที่ TF H1 จะเห็นว่าราคาได้เกิดเป็นโดจิไปแล้ว 3แท่ง นะครับ บ่งบอกว่า มีการลังเลในทิศทางของราคาอยู่นะครับว่าจะไปทางไหนต่อ ซึ่งลักษณะแบบนี้หากราคาสามารถเลือกทางได้แล้วมักจะไปต่อได้ไกลพอสมควรนะครับ ส่วนผมสำหรับวันนี้ก็คงต้องรอส่องไปก่อนครับ หากราคาเบรคไปทางไหนก็จะหาจังหวะตามครับ
ส่วนออเดอร์จากซิก Buy ของเมื่อวานตอนนี้ก็ยังไม่ SL ไม่ TP นะครับ โดนลากอยู่ประมาณ 20-30 pip ก็ลุ้นกันต่อไปครับ

Signal ประจำวันนี้

ไม่มี

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

*

hunt

*

hunt

*

hunt

เทยาวเลย xc6* xc6*

*

zoloning.supateerapong

สงสัยจะสะสมพลังครัช

*

hunt

อ้างจาก: Zoloning Supateerapong ที่ 20, กุมภาพันธ์  2018, 04:25:09 PM
สงสัยจะสะสมพลังครัช
1335 รับไหวไหม  ถ้าหลุด มีลุ้น _tp 1309 ผมเลย คับ ..ลุ้นๆไป

*

CASE Forex

• 16,943
กำลังเลือกข้าง ขึ้นก็ new high หรือจะลงไปปิด gap ดี
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,943
50 pip ผ่านไป  (TH)** (TH)** (TH)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

hunt

*

hunt

*

hunt

_เป้าหมาย 450  `pip `จะมาไหม 1309.5 ลุ้นๆๆ xc6* xc6* xc6*

*

hunt

*

hunt

*

hunt

คืนนี้ตี 2 ติดตามการเปิดเผยรายงานการประชุม FOMC
ราคาทองคำมีแนวโน้มอ่อนตัวลง แนวรับ 1,320 และ 1,310 ดอลลาร์

*

hunt