กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 20 กุมภาพันธ์2561ยักษ์เขียวเตะยักษ์แดงขึ้นฟ้า

• 65 replies
  • 13,907 views
*

napatgw

*

admin

• 80,646
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Sugarbeach

*

narongza

• 1,055
ดีใจนะครับ ผมก็ขาเกรียนประจำ บอร์ด traderider สมัครเป็นสมาชิกประมาณปีนึงแล้วนะครับ
แต่ก่อนหน้านั้นเทรดมานาน พอๆกับอายุบอร์ดมั้งแต่ผมไม่รู้ว่ามีบอร์ดวิเคราะห์แบบนี้อยู่ด้วยครับ ก็เทรดเงียบๆคนเดียวมานาน เพราะว่ามันเล่นยากครับตลาดนี้ ตอนนั้นก็มีทุนอยู่น้อยครับ คิดว่าไม่เหมาะกับพวกหุ้นไทยอะไรทำนองนั้น ส่วนลงทุนก็ได้บ้างเสียบ้าง แต่ส่วนใหญ่จะเสีย เราไม่ทันทริคdealของโบรกเขา
แม้ไม่ได้สมัครผ่านibแอดมิน แอดมินก็ไม่ว่า คุยได้  ผมคิดว่าได้ความรู้เยอะเลยทำให้มองภาพตลาดฟอเร็กเป็นตลาดที่ท้าทาย
เวลาเครียดๆผมก็มาคุย ไม่ได้จะอวดรู้อะไร ก็ดีครับที่มีแอดกับเพื่อนๆหลายคนเป็นเพื่อนก็ไม่ค่อยเหงาครับ
cheetah3* cheetah3*

#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

narongza

• 1,055
วันจันทร์อังคาร ผมก็ยังมองเทรนไม่ออกนะ น่าจะเป็นsideway down มันอาจจะลงมาพัก ก็คิดว่าดอลล่าก็ยังมีแนวโน้มอ่อนอยู่ พวกตระกูล .../usd ก็น่าจะบินได้ไม่ยากครับ
**6012** **6012**
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

๋Johnconner

อ้างจาก: narongza ที่ 21, กุมภาพันธ์  2018, 10:53:07 AM
ดีใจนะครับ ผมก็ขาเกรียนประจำ บอร์ด traderider สมัครเป็นสมาชิกประมาณปีนึงแล้วนะครับ
แต่ก่อนหน้านั้นเทรดมานาน พอๆกับอายุบอร์ดมั้งแต่ผมไม่รู้ว่ามีบอร์ดวิเคราะห์แบบนี้อยู่ด้วยครับ ก็เทรดเงียบๆคนเดียวมานาน เพราะว่ามันเล่นยากครับตลาดนี้ ตอนนั้นก็มีทุนอยู่น้อยครับ คิดว่าไม่เหมาะกับพวกหุ้นไทยอะไรทำนองนั้น ส่วนลงทุนก็ได้บ้างเสียบ้าง แต่ส่วนใหญ่จะเสีย เราไม่ทันทริคdealของโบรกเขา
แม้ไม่ได้สมัครผ่านibแอดมิน แอดมินก็ไม่ว่า คุยได้  ผมคิดว่าได้ความรู้เยอะเลยทำให้มองภาพตลาดฟอเร็กเป็นตลาดที่ท้าทาย
เวลาเครียดๆผมก็มาคุย ไม่ได้จะอวดรู้อะไร ก็ดีครับที่มีแอดกับเพื่อนๆหลายคนเป็นเพื่อนก็ไม่ค่อยเหงาครับ
cheetah3* cheetah3*

็Hip** ็Hip** ็Hip**
เยี่ยม

ไม่เครียดๆๆ

แต่ถ้า EU ไม่ขึ้นนี้ผมเครียดเลย

**11  **11  **11