กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 16 กุมภาพันธ์2561 กราฟมาเที่ยวเดี๋ยวก็ไปต่อ^_^

• 91 replies
  • 21,166 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 16 กุมภาพันธ์2561 กราฟมาเที่ยวเดี๋ยวก็ไปต่อ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

16:30   GBP    Retail Sales m/m 0.5%   -1.5%   
20:30   USD    Building Permits  1.29M   1.30M

สวัสดีตอนเช้าครับผม เมื่อวานนี้กราฟไซด์เวย์ทั้งวันนะครับก่อนที่จะเช้านี้กราฟบินไปถึง TP ครับแต่ แนวโน้มกราฟตอนนี้เป็นเทรนขาขึ้นชัดเจนนะครับและเช้านี้กราฟได้ ทำ New high ในรอบหลายปี ครับ คือตั้งแต่ปี 2014 ครับ กราฟ อยู่แนว ไฮ สุดแถวๆนี้ ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ได้เลย นะครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึน
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2538
           Daily pivot = 1.2486
           Fibo 50 Daily = 1.2378

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2550
              R2=-----1.2575
              R3=-----1.2625
              R4=-----1.2670

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2510
         S2 = ----- 1.2465
         S3 = ----- 1.2425
         S4 = ----- 1.2380
         S5 = ----- 1.2330

เทรนของกราฟ เป็นเทรนหลักขาขึ้นเต็มที่นะครับและกราฟ เช้านี้ก็ New High ใหม่ และ เริ่มมีแรงเทขายลงมาบ้างแต่ กราฟก็ยังเป็นเทรนขึ้นนะครับ หลังจาก ที่่กราฟ ได้ขึ้นมาต่อเนื่องจากสัปดาห์ที่แล้ว โดยขึ้นมาจาก EMA200 H4 เป็น ฐาน และ บิน แบบ Breakout เหนือ EMA200 H1 ขึ้นมาได้ และขึ้นมาอย่างต่อเนื่อง ครับ
                                    จากรูปที่แอดมินแนบมานะครับเพื่อนๆ จะเห็นแท่งเขียวแบบเต็มแท่ง และ เนื่องจากเป็น TFDay และ และ week นี้ แน่นอน ว่าหากไม่มีอะไร ผิด พลาด แท่ง Week ต้อง ปิด แท่งเขียว แน่ครับ แต่ จะเขียวยาวแค่ไหนต้องติดตามกันอีกที สำหรับ วันนี้ สิ่งที่แอดมินมอง เนื่องจากกราฟ ได้ Break New High ขึ้นมาแล้ว อย่างไรก็ตามแนวโน้มกราฟก็ยังไปต่อนะครับ แต่ วันนี้มองไปที่การย่อตัวลงมาก่อน ก่อนที่จะขึ้นไปครับ มองว่าน่าจะมีแรงเทขายเพื่อทำกำไร ไป แนวจาก fibo ตามรูปนะครับก่อน ที่จะ New High ขึ้นไปได้อีกครั้ง ครับ
                        วันนี้ มีทั้ง Signal Sell และ Buy นะครับ โดย จุด Sell มาจาก fibo ตามรูปที่กราฟ ได้ชนไปแล้ว และ จะเป็นการย่อ ลงมา พักตัวก่อนที่จะไปต่อครับ แต่เนื่องจากกราฟ เป็นเทรนขาขึ้นนะครับ และเป็นขาขึ้นที่หนักเพื่อนๆท่านใด ไม่อยากจะ Sell สวน ก็ไม่ต้องเข้าเทรด นะครับ รอ Buy ดีกว่า อันนี้ แอดมินว่ากันตาม เทคนิคและความน่าจะเป็น ครับ

Signal 1 : Sell Limit (@)/@1.2550 TP1(@)/1.2475 SL(@)1.2605
***ไม่อยากสวนเทรนไม่ต้องเข้า Sell นะครับ

Tho*/ Tho*/ Tho*/

Signal 2 : BUY Limit (@)/@1.2475 TP1(@)/1.2601 TP2(@)/1.2665 SL(@)1.2395

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

tirdtoon

็Hip** ขอบคุณครับแอด ถึงจะนั่งหน้าไม่ถือซักไม้ แต่ลำไยที่ได้สองสามวันก่อนก็ยังเคี้ยวแก้มตุ่ยอยู่เลยนะคร้าบ  thank**

**tk** **tk**

กลัวเปิดจอมาแล้วกราฟ ทิ้งดิ่งไปอยู่ด้านล่าง  (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: เม่าน้อยคอยลำใย ที่ 16, กุมภาพันธ์  2018, 11:20:13 AM
็Hip** ขอบคุณครับแอด ถึงจะนั่งหน้าไม่ถือซักไม้ แต่ลำไยที่ได้สองสามวันก่อนก็ยังเคี้ยวแก้มตุ่ยอยู่เลยนะคร้าบ  thank**

สวัสดีครับผม ดีใจ ด้วย ไปเลี่ยง ส้มตำหน้าปาก ซอยแอดด้วย นะ
xc4* xc4*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,932
พุ่งไปเลยแตกแล้ว   xc8* xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

**ธอร์ทุบ**
แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

*

Plaman7

• 1,928
Sชาวสวนได้มาห้าสิบแล้ว
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

SP

• 933

*

admin

• 80,397
อ่ะ ได้ ไฝว้ กันล่ะ
็Hea** ็Hea**

*

sanya

• 3,052
ขอบคุณครับ **hulk3** **hulk3** **hulk3**
xc8* xc8* xc8*

ท่าน admin ครับ
buy eu มาจากเมื่อวาน ปิดที่ 1.2550 ก่อนดีหรือว่าถือยาวเลยดีครับ

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: หมีขาว ที่ 16, กุมภาพันธ์  2018, 12:56:26 PM
buy eu มาจากเมื่อวาน ปิดที่ 1.2550 ก่อนดีหรือว่าถือยาวเลยดีครับ

ถือยาว ดีกว่า ครับ

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: หมีขาว ที่ 16, กุมภาพันธ์  2018, 12:56:26 PM
ต้านweek แตกแล้วท่าน
cheetah3* cheetah3*
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o