กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพฤหัสฯที่15กุมภาพันธ์2561

• 13 replies
  • 2,732 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพฤหัสฯที่ 15 กุมภาพันธ์ 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันประจำวันประจำวันพฤหัสฯที่ 15 กุมภาพันธ์ 2561

ทองคำที่ TF H1 ก็ได้ขึ้นมาสูงเกินที่คาดไว้นะครับ แต่ที่ผิดพลาดคือ มันดันตบลงไปกิน SL ตามซิกของเมื่อวานก่อนจะบิน **6004**  แต่ไม่เป็นไรครับ หากเรามีแบบแผนและการบริหารเงินที่ดี ระยะยาวเราย่อมอยู่รอดแน่นอนครับ  ส่วนแนวโน้ม ณ ปัจจุบันนะครับ สัญญาณ RSI ก็ได้ขึ้นมาแตะเส้น Index75 เป็นรอบที่สองแล้วนะครับ บ่งบอกว่าแรงซื้อมาเยอะพอสมควรครับ จึงทำให้วันนี้ส่วนตัวผมคงได้แต่นั่งดูเหตุการณ์ไปก่อนครับ เพราะ่มุมมองผมไม่ชัดเจนเท่าที่ควรครับเนื่องจาก ตอนนี้ราคาก็มาหยุดอยู่ที่แถวๆ Supply Zone ซึ่งปกติผมจะต้องเปิด Sell แบบไม่ต้องคิดมากเลยครับ เพียงแต่....RSI ดันส่งสัญญาณแรงซื้อมากครับ ซึ่งขัดทิศทางกัน วันนี้จึงขอไหว้าเจ้า กินขนมเทียน ผัดหมี่ ดูกราฟรอนะครับ  x*/2     

Signal ประจำวันนี้

ไม่มี

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

*

CASE Forex

• 16,936
รับทราบรอดูไปก่อน หุหุ  (TH)** (TH)** (TH)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

hunt

ไม่ทันละคับเเอด _sell ``ไปละ  %%22 %%22 %%22 %%22
กลางปีก้อน่าจะลงมา 1300
เก็บตังไว้เที่ยวปีใหม่กับตรุษจีน ปีหน้า  Z/*- Z/*- Z/*-
**tk** **tk**

*

hunt

เเต่รู้สึกมันอยากไป ทำไฮใหม่ก่อน..ค้างอยู่ 1355ตั้งเเต่เช้าละ  xc3* xc3* xc3*

*

admin

• 80,402

ลายแทงทอง ครับ หลุดมาขนาดนี้ ยาว
**hulk3** **hulk3** **hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hunt

*

hunt

อ้างจาก: admin ที่ 15, กุมภาพันธ์  2018, 04:00:46 PM

ลายแทงทอง ครับ หลุดมาขนาดนี้ ยาว
**hulk3** **hulk3** **hulk3**
%%22 %%22 %%22..ลายเเทงนี้1375 ก้อพอเเล้วคับเเอด..1400ไว้ปลายปีเเต่ลงมาปรับฐานซัก1310 ก่อน55+เล่นซะเหงาเลย

*

zoloning.supateerapong

น้ำตาจะไหล กลัวว่าbuyไปสักพักราคาจะลงดิ่งเป็นกระสอบทรายตกจากตึกสูงจริงๆครัช กลัวเก็บๆไปสักพักจะขาดทุนเพราะมันร่วงนี่สิ
เพลียจิต xz55**

*

CASE Forex

• 16,936
พุ่งไปเลยแลดูจะโหดร้ายไปไหม  xz55** xz55** xz55**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

hunt

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 15, กุมภาพันธ์  2018, 06:36:44 PM
พุ่งไปเลยแลดูจะโหดร้ายไปไหม  xz55** xz55** xz55**
พุ่งก้อทุบต่อ เดี้ยวก้อลงกลางๆปีคับเเต่ลงเลยจะดีกว่า เเดงยกเเผงเลยตอนนี้ xz55** xz55** xz55** xz55** ขอให้ได้ขอให้โดน

*

hunt

*

hunt

*

hunt

*

hunt