กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 15 กุมภาพันธ์2561ตรุษจีนนี้มีแต่เฮงๆรวยๆ^_^

• 61 replies
  • 14,228 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 15 กุมภาพันธ์2561ตรุษจีนนี้มีแต่เฮงๆรวยๆ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

20:30   USD    PPI m/m  0.4%   -0.1%   
4:30    NZD    Business NZ Manufacturing Index     51.2   
5:30   AUD    RBA Gov Lowe Speaks

สวัสดีตอนเช้าครับผม เมื่อวานก็ถือว่าได้กำไรเต็มไม้เต็มมือต้อนรับวันตรุษจีนกันเลยทีเดียวเมื่อวานวันจ่าย ครับ วันที่โบรก ต้องจ่ายให้คนเทรดแบบเต็มไม้เต็มมือ วันนี้ก็วันตรุษจีน ปีใหม่ของชาวจีนอีกโบรกก็ต้องแจกกันต่อเนื่อง ครับ แนวโน้มกราฟ ตอนนี้ เป็นขาขึ้นเต็มสูบ Ferrari นะ ครับ ขึ้นอยู่กับว่าจะ Breakout ตอนไหนแค่นั้นเอง โดย แนวโน้มกราฟวันนี้เป็นอย่างไรมีจุดไหนน่าสนใจบ้างติดตามกันได้ จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึน
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2455
           Daily pivot = 1.2403
           Fibo 50 Daily = 1.2372

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2480
              R2=-----1.2523
              R3=-----1.2595
              R4=-----1.2625
              R5=-----1.2670

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2405
         S2 = ----- 1.2350
         S3 = ----- 1.2320
         S4 = ----- 1.2284
         S5 = ----- 1.2210
         S6 = ----- 1.2170

แนวโน้มกราฟวันนี้เทรนหลักของกราฟเป็นเทรนขาขึ้นนะครับ ขึ้น ทั้งหมดยกเว้น TFmonth ครับ โดย จากรูปที่แอดมินแนบมาวันนี้นะครับจะไม่เป็นรูปแบบ ที่ ดูยากนะครับเนื่องจากเมื่อวานได้ ทำ pattern ทะลุแนวเทรนไลน์กันมาหมดแทบจะทุกเส้น แล้ว รวมทั้ง ตัว fibo ที่ ส่งกราฟขึ้นมาก็ด้วยเช่นกันครับหาก อยาก ศึกษาเพิ่มเติมก็สามารถดูย้อนหลังกันได้ครับ ทั้งอันที่วิเคราะห์ ถูกและวิเคราะห์ พลาด นะครับ สำหรับ การวิเคราะห์ วันนี้ อ้างอิงจาก แท่ง Day ของเมือวานนะครับที่ สามารถทำ Pattern กลืนกินแท่งก่อนหน้าได้ทั้งหมด หรือ ไม่ว่าเป็นแท่งมีหางยาวก็ว่าไปนะครับผม แอดมินก็ลาก fibo หัวป้ายเพื่อหาเป้าหมาย ต่อไป ครับ ส่วนเทรนไลน์ที่ลากเพื่อนๆ น่าจะพอมองเข้าใจกันนะครับอยู่ในเทรนขาขึุ้น รอบใหญ่ และหลุดเทรนลงรอบเล็กไปเรียบร้อยแล้ว ดังวันนี้จึงไม่มีเหตุผล อันใดที่จะหาจังหวะ Sell นะครับ
                         กลยุทธการเทรด วันนี้ก็คือ buy นะครับ โดยเพื่อนๆ อาจจะวัดจาก Low ของเมื่อวาน นะครับ เพื่อหา ระยะ Stop loss และเพื่อใช้ คำนวณ Lot ที่จะเทรดให้เหมาะสมกับเงินในพอร์ต ของท่าน นะครับ
                วันนี้รอกราฟย่อมาตามแนว Fibo แล้ว Buy ขึ้นไปนะครับ โดยระยะ ที่ต้องระวัง ที่กราฟอาจจะ Swing ลงมาถึงได้ในระดับที่หนัก ที่สุด แต่ ถ้ามาแล้วเด้งแน่นอนเลยก็คือ แนว 1.2370 นะครับถ้า กราฟยังอุตส่า่ลงมาได้ให้คิดเสียว่ากราฟมาแจก อั่งเปาตรุษจีนนะครับผม วันนี้ รอเข้า ที่ Pivot นะครับหรือ เพื่อนๆท่านใดจะเข้าที่ fibo 75 จากรูปก็ได้ครับผม 

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.2405 TP1(@)/1.2540 TP2(@)/1.2601 SL(@)1.2330

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

การ ลาก fibo แบบเมื่อวาน นะครับ
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

tirdtoon

็Hea** ขอบคุณครับแอด ตั้งแต่ศึก "ซุปเปอร์แก็บ(Super Gap)มหาโหด" ผมก็ปางตาย  xc6*  แต่ก็เพราะความผิดพลาดของตัวเองคือโอเวอร์เทรดเกินไป(เทรดหลายไม้) และไม่ตั้งสต็อป-ลอส(Stoploss) กั้นหน้าเอง พอผิดทางก็โดนกวาดเรียบพอร์ต **6004**  ผมก็อยากฝากเม่ามือใหม่นะครับ ว่าท่านต้องเรียนรู้ให้มาก หาประสบการณ์ให้มาก เพราะแม่ทัพนายกองเม่าเราทุกคนก็ล้วนผ่านศึกสงครามมาเยอะ "นักรบย่อมมีบาดแผล" ครับ  thank**

*

PoNgPk

• 6,073
ญี่ปุ่นเผยยอดสั่งซื้อเครื่องจักรเดือนธ.ค.หดตัวลง 11.9% เทียบรายเดือน

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 15 กุมภาพันธ์ 2561 08:18:03 น.
สำนักงานคณะรัฐมนตรีญี่ปุ่นเปิดเผยในวันนี้ว่า ยอดสั่งซื้อเครื่องจักรพื้นฐาน ซึ่งไม่รวมเครื่องจักรสำหรับอุตสาหกรรมต่อเรือและสาธารณูปโภค หดตัวลง 11.9% ในเดือนธ.ค. เมื่อเทียบเป็นรายเดือน สู่ระดับ 7.926 แสนล้านเยน (7.4 พันล้านดอลลาร์สหรัฐ) หลังจากที่มีการขยายตัว 5.7% ในเดือนพ.ย. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนมิ.ย. 2551

ทั้งนี้ ยอดสั่งซื้อเครื่องจักรพื้นฐานของญี่ปุ่นถือเป็นดัชนีวัดการใช้จ่ายด้านทุนของบริษัทเอกชน

ส่วนในไตรมาส 4/2560 ยอดสั่งซื้อเครื่องจักร ปรับตัวลง 0.1% จากไตรมาสก่อนหน้า อย่างไรก็ตาม ตัวเลขดังกล่าวยังดีกว่าที่คาดการณ์ไว้ว่าจะลดลง 3.5% สำนักข่าวเกียวโดรายงาน

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq28/2783127
TRADE RIDER

ขอบคุณครับท่านแอดมิน

*

HS3SSJ

• 388
 **tk** บินๆๆๆๆ

*

hunt

มาเเต่เช้าเลย  นะคับเเอด  **6102** **6102** **6102**

*

pawin

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

**ธอร์ทุบ**
แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

*

CASE Forex

• 16,936
ตรุษจีน พินาศ  **hulk3** **hulk3**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ
**hulk3** **hulk3**