กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USDอังคาร13 กุมภาพันธ์2561 BUY EU เต็มข้อล่อเต็มแข้ง^$^

• 73 replies
  • 16,914 views
*

admin

• 80,418
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USDอังคาร13 กุมภาพันธ์2561 BUY EU เต็มข้อล่อเต็มแข้ง^$^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

16:30   GBP   CPI y/y 2.9%   3.0%

สวัสดีเช้าวันอังคารนะครับผม กราฟวันนี้แนวโน้มยังเป็นต่อเนื่อง จากสัปดาห์ที่แล้ว นะครับ ตอนนี้ก็ยังบวกกันอยู่นะครับ กราฟก็ยืนเหนือ EMA200 H4 มาได้ตลอด เมื่อวานกราฟก็ได้ พยายามลงไปทดสอบอีกรอบแต่ก็ยังขึ้นไปไม่ได้ครับ วันนี้ กราฟน่าจะไปด้านบนต่อ นะครับ และกราฟวันนี้มีจุดใดที่น่าสนใจบ้างติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2290
           Daily pivot = 1.2280
           Fibo 50 Daily = 1.2270

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2305
              R2=-----1.2325
              R3=-----1.2367
              R4=-----1.2405
              R5=-----1.2466
              R6=-----1.2505

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2245
         S2 = ----- 1.2205
         S3 = ----- 1.2145
         S4 = ----- 1.2085
         S5 = ----- 1.2045

ถือเป็นกราฟต่อเนื่องจากบทวิเคราะห์วันศุกร์นะครับ ตามที่ได้ บอกให้สังเกตุ กัน กราฟได้ Swing Low คือ New Low แต่ ลงแบบทิ้งหางไว้ ไม่ได้ลงแบบยืน ได้ และกราฟก็กลับตัว ขึ้นมาจนถึง ตอนนี้ครับ ตรงนั้นบ่งบอกแรงซือกลับเข้ามาจาก EMA200 H4 ครับ  แนวโน้มของกราฟวันนี้เทรนหลัก จะยังเป็นเทรนขาขึ้น ในH4 Day Week โดยจากรูปที่แนบมานะครับเพื่อนๆจะเห็นว่ากราฟได้หลุดช่องขา่ขึ้นและหลุดอยู่ในเทรนขาลงลงมาแล้ว จากเทรนไลน์ ครับ แต่ กราฟยังมีช่องให้วิ่งขึ้นเยอะครับ โดย นัยยะสำคัญของกราฟนั้นกราฟ,ชนเส้น EMA200 H4 และสามารถ ยืนเหนือเส้นนี้ได้และยังเด้งได้แรงอย่างมีนัยยะ ครับ และสังเกตุ ณ ราคา ปัจจุบันจะเป็นการต่อสู้กันระหว่างแรงซื้อกับแรงขาย แต่แนวโน้มที่เทรนหลักเป็นเทรนขาขึ้นและการชนแนวรับที่แข็งแรงนี้ ทำให้แนวโน้มที่จะกลับตัวขึ้นมีมากกว่าครับ และ Stop loss ที่ ราคา New Low ต่ำกว่า ราคา Low ศุกร์ก็ทำให้ Risk และ Reward ได้เปรียบมากกว่า ครับ ดังนั้น วันนี้ Buy อย่างเดียว นะครับผม
      โดย วันนี้ จากเส้นเทรนไลน์ที่แอดมินลากให้ดูนะครับ จะเห็นกราฟได้ยก Low ยก High ขึ้นนะครับ มองว่ากราฟน่าจะทำ New high ใหม่ได้แต่จุดเข้านั้น รอ ย่อมา fibo 50 Day ตรง 1.2270 แล้ว Buy ขึ้นไป ครับ

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.2270 TP1(@)/1.2330 TP1(@)/1.2440 SL(@)1.2180

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

eang.pichai

ขอบคุณครับ แอด
จัดไป 3 ไม้ ขอให้ไปถึง TP2  **hulk3**

*

guzzjang

*

SP

• 933

*

chutng

• 673
 thank** **tk** thank** **tk** thank**

ขอบคุณครับ

*

BewJakkapong

ขอบคุณครับ  Thor 1 Thor 1 Thor 1

็Hip** ็Hip**

Buy ไม้เล็กๆ ดูล่ะกันวันนี้  **tk** **tk**

*

admin

• 80,418
New high อีกแล้ว
**hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

toptop

• 267
ไม่ยอมย่อเลย
ยอมขายหมูดีกว่าไม่มีหมูให้ขาย

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: toptop ที่ 13, กุมภาพันธ์  2018, 11:58:33 AM
ไม่ยอมย่อเลย

ต้อง Buy แบบเต็มข้อตั้งแต่เมื่อวาน ครับ
hulk***

*

sanya

• 3,052
ขอบคุณครับ
xc8* xc8* xc8*

*

admin

• 80,418
Buy มาตั้งแต่ วันศุกร์นี่ เต็มข้อเลย นะครับ
็Hea** ็Hea** ็Hea** ็Hip** ็Hip**

ยาวไปเลยนะจ๊ะ แต่เล่นไม้น้อยไปหน่อย  **hulk3** )2:

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

**ธอร์ทุบ**
แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358