กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 25

• 20 replies
  • 4,335 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2561

จากซิกของวันศุกร์ที่ผ่านมา ทองคำก็ลงไปไม่ถึงจุด TP ตามที่คิดไว้นะครับ ลงไปบวกให้อยู่ 60-70 pip แล้วก็มีการดีดกลับขึ้นมาจนตอนนี้เลยครับ ส่วนตัวผมนั้นก็ยังคงจะมองทางลงเหมือนเดิมครับ จนกว่าสัญญาณ RSI นั้นจะส่วงสัญญาณให้เห็นว่ามีแรงซื้อมากจริงๆ (RSI ขึ้นไปแตะเส้น Index 75 หรือมากกว่า) หาก RSI ยังไม่สามารถยืนยันได้ตอนนี้ก็ยังไม่เข้า Buy ครับ  ถ้ามองในเรื่องของแพทเทิร์นทางเทคนิคแล้ว ทองคำที่ H1 นั้นก็เหมือนจะทำแพทเทิร์น รูปธงกลับหัวเลยครับ หากเกิดแพทเทิร์นนี้จริงๆ ก็มีโอกาสลงต่อได้อีกครับ โดยเป้าหมายที่มองไว้ก็เหมือนเดิมครับ 1303.0 โดยประมาณ ส่วนกราฟจะเฉลยออกมาแบบไหนก็ไปลุ้นกันอีกทีครับ 
หากท่านใดมีมุมมองแบบไหนก็รบกวนมาแชร์ มาแลกเปลี่ยนมุมมองกันนะครับ ไม่มีผิดมีถูกครับ มีแต่มิตรภาพดีๆในบอร์ดแห่งนี้ครับ  cheetah3*

Signal ประจำวันนี้

ไม่มี

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

*

hunt

**tk** **tk** **tk**
sell ไว้ xc4* xc4* xc4*  เทไปเทไป

*

CASE Forex

• 16,936
มุมมองมหาเทพมาแว้ววๆๆๆ Sell ไว้ยอดมันเลย  xc8* xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 12, กุมภาพันธ์  2018, 01:58:22 PM
มุมมองมหาเทพมาแว้ววๆๆๆ Sell ไว้ยอดมันเลย  xc8* xc8* xc8* xc8*

มหาเทพดูดกัญชา  xc8* xc8* xc8*

*

hunt

*

hunt

*

CASE Forex

• 16,936
เริ่มๆทำทรงลงมาแว้ววววววววววว Tho*/ Tho*/ Tho*/
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

hunt

*

CASE Forex

• 16,936
มันต้องทะลุตามที่ลูกพี่สั่งมัน ลงไปลงไป  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

hunt

ลุ้นเเท่ง day ปิดเเดง.. xc4* xc4*

*

zoloning.supateerapong

Wan*/)ลงมาๆจอดป้ายด้วยนะ5555
ขอบคุณครัชแอด

*

CASE Forex

• 16,936

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: hunt ที่ 12, กุมภาพันธ์  2018, 08:42:39 PM
ลุ้นเเท่ง day ปิดเเดง.. xc4* xc4*

โห เอางั้นเลยเหรอท่าน
%%22 %%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hunt

วันละ 20 pip พอละ