กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันศุกร์ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2561

• 23 replies
  • 4,863 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันศุกร์ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันศุกร์ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2561

จากเมื่อวานทองคำก็ได้ลงมาตามที่คาดไว้นะครับ แต่ก็ไม่ถึงจุด TP ขาดอยู่แค่ 2$  เท่านั้นเองนะครับ และตอนนี้กราฟก็ดีดขึ้นมาเกี่ยวติดแนวซิก Sell limit ของเมื่อวานเรียบร้อยแล้วนะครับ ก็ได้ลุ้นกันต่อไปครับ  ส่วนที่ TF H1 ก็เกิดสัญญาณ Divergence จาก RSI เล็กๆครับ แต่ส่วนตัวผมไม่ให้ความสำคัญกับมันเท่าไหร่ครับ เพราะมันเกิดที่รอบสวิงของกราฟแค่สวิงเล็กๆเท่านั้นเองครับ  ผมก็เลยยัง Bias ไปทางลงต่อเหมือนเดิม ส่วนจะลงจริงหรือไม่ก็รอให้กราฟเฉลยกันครับ 

Signal ประจำวันนี้

Open Sell      [email protected]       TP 1@ 1303.0    TP 2@ 1298.0

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

*

admin

• 80,404
ขอบคุณครับผม
็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hunt

**tk** **tk** **tk**
จัดไปคับ รอทุบ

*

CASE Forex

• 16,936
ลงไป ลงไป  Tho*/ Tho*/ Tho*/

(TH)** (TH)** (TH)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

hunt

*

CASE Forex

• 16,936
ได้โปรดขยับขาใหญ่เป็นรูปตัว M ลงไป  Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

ลงมาซะดีๆลูกพ่อ  %%22 %%22 %%22

*

hunt

ลงต่อเลยได้ไหม..... ็Hip** ็Hip**

*

zoloning.supateerapong

ขอบคุณครัชแอด ช่วงนี้ไม่มีเวลาเบย
คืนนี้ต้องหาค่าชาบูซักหน่อยและ555

*

hunt

เทไปเทไป **6022** **6022** **6022**
ขั้นslเเล้วไปนอน.. **tk** **tk** **tk**

*

CASE Forex

• 16,936
เอาเว้ยทองเว้ย จะเล่น 1300 คืนนี้เลยไหมนะ ทุบกันหนักมาก ยื้อสุดๆ กับพ่อค้าขายทองกับนักเทรด  55555
xc8* xc8* xc8* xc8* xc8*

*

CASE Forex

• 16,936
เปิด M1 ยังกับเชียร์มวย 55555

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 09, กุมภาพันธ์  2018, 10:25:58 PM

M1 สเปรดกินไปครึ่งจอ  /*CC

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 09, กุมภาพันธ์  2018, 10:51:27 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 09, กุมภาพันธ์  2018, 10:25:58 PM

M1 สเปรดกินไปครึ่งจอ  /*CC

มันเด้งสวนใส่หน้าเลย 555555