กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ได้มาแล้ว!! vHand Trade คัฟ!! (Back test แล้วลอง Trade ด้วยมือตั้ง Tp Sl ได้!!)

• 5 replies
  • 6,803 views
*

zakachi

ใครพอจะมี We Hand Trade บ้างคัฟ!! (Back test แล้วลอง Test ด้วยมือ) ผมมีแต่ Trade_Simulator มันใช้ได้เหมือนกันรึเปล่าคัฟ ไม่เห็นมีปุ๋มลองเทรด รบกวนด้วยครับผม อยากเก่งไวๆ ไม่ต้องมาล้างพอร์ท หรือ เสียเวลากว่าจะได้เรียนรู้ครับ ขอบคุณครับผม  (TH)** (TH)**

ปล. ตอนแรกผมตั้งกระทู้มาเพื่อหา แต่พอได้แล้วก็เลยเอามาแจกให้สำหรับมือใหม่ หรือ ท่านเทพที่ต้องการทดสอบระบบตัวเองครับ (ลอง Demo มันเสียเวลาผมว่า กรอไม่ได้ อิอิๆ ^^ T*/-)

*

admin

• 80,395
Re: ใครพอจะมี vHand Trade บ้างคัฟ!! (Back test แล้วลอง Test ด้วยมือ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26, กันยายน 2014, 05:43:41 PM »
ต้องขออภัย ด้วย ครับ ผม ไม่เคยใช้ เลยถ้ามีเอามาแบ่งปันกันด้วย นะครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

onena

Re: ใครพอจะมี vHand Trade บ้างคัฟ!! (Back test แล้วลอง Test ด้วยมือ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26, กันยายน 2014, 07:12:18 PM »
อ้างจาก: zakachi ที่ 26, กันยายน  2014, 01:49:55 PM
ใครพอจะมี We Hand Trade บ้างคัฟ!! (Back test แล้วลอง Test ด้วยมือ) ผมมีแต่ Trade_Simulato มันใช้ได้เหมือนกันรึเปล่าคัฟ ไม่เห็นมีปุ๋มลองเทรด รบกวนด้วยครับผม อยากเก่งไวๆ ไม่ต้องมาล้างพอร์ท หรือ เสียเวลากว่าจะได้เรียนรู้ครับ ขอบคุณครับผม  (TH)** (TH)**

ใช้ได้จ้า
ใช้เหมือน EA ทั่วไป
เปิด -  ปิด order ที่ Scripts  :))

*

onena

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26, กันยายน 2014, 07:24:16 PM »
ลืมไป บางตัวมันก็โชว์ Buy Sell ไว้แล้ว x*/2
ของเรา LFH Trade Simulator 3 เคยชินแต่ Buy Sell ที่ Scripts

*

zakachi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27, กันยายน 2014, 12:33:21 AM »
ได้มาแล้วนะครับผม หาตั้งนาน ลองไปพร้อมๆกันนะครับ สำหรับ ท่านที่มือใหม่แต่อยากเก่งเร็ว เสา-อาทิตย์นี้ จะได้ลองระบบแล้วเทรดจริงวันจันทร์กันครับ  xc7* g*/-

*

admin

• 80,395
ขอบคุณ ท่าน Zakichi และ คุณหนึ่งด้วย ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"