กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพฤหัสฯที่ 8กุมภาพันธ์ 2561

• 20 replies
  • 4,376 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพฤหัสบดีที่ 8 กุมภาพันธ์ 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพฤหัสบดีที่ 8 กุมภาพันธ์ 2561

ทองคำที่ TF H1 ตอนนี้ก็ได้เดินทางมาใกล้ถึงเส้นชัยที่เราตั้งเข่งรอกันแล้วนะครับ ท่านใดที่ยังถือออเดอร์อยู่ยังไม่ปิดหนีก็อย่าลืมเลื่อน SL มากันหน้าออเดอร์ไว้นะครับเพื่อความสบายใจ ส่วนมุมมองส่วนตัวของผมวันนี้ก็ยังคงมองเหมือนเดิมด้วยเหตุผลเดิมครับ จะเห็นกันว่า RSI ก็ยังเลี้ยงรอบลงอยู่เช่นเดิม ลงมาแตะเส้น Index25 อีกครั้ง เป็นครั้งที่ 3 ติดกันแล้วครับ จากเหตุการณ์นี้น่าจะพอเป็นแนวคิดให้หลายๆท่านได้นะครับว่า การที่ RSI เกิด Over sold ไม่ได้หมายความว่ากราฟจะต้องขึ้นเสมอไปครับ เช่นกัน ก็ไม่ได้หมายความว่าการเลี้ยงรอบของมันแล้วกราฟจะลงต่ออย่างเดียวเสมอไปครับ 

ส่วนท่านใดที่มือเปล่าก็ยังพอจะมีจุดรอเข้า Sell ได้อยู่นะครับวันนี้ แต่สำหรับผมแล้วมองว่าไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ละครับ เพราะกราฟมันก็วิ่งลงมาเกินครึ่งทางจากมุมมองที่มองไว้วันอังคารละครับ แถม RR ก็ได้แค่ 1:1 เท่านั้นเองครับ  แต่ถ้าคันไม้คันมือก็จัดไม้เล็กๆพอแก้เหงาได้ครับ

Signal ประจำวันนี้

Sell Limit @ 1320.0      [email protected]       TP@ 1305.0

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

*

admin

• 80,404
ขอบ คุณครับ ทอง มี แกปตรง 1300- 1302 นะครับ น่าจะลงมาปิดตรงนี้ ได้
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,936
ทุบลงไป ทุบมันเข้าไป ทบมันลงไปอีก  xc8* xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

hunt

*

hunt

ขอบคุณครับท่าน hunt  (TH)** (TH)** (TH)**

ฮึบๆๆ  ็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

hunt

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 08, กุมภาพันธ์  2018, 07:25:59 PM
เข้า tp ผมไปละคับเเอด 1308.
ขอบคุณคับเเอด ..ได้เวลาเล่นสั้นละ  **tk** **tk**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: hunt ที่ 08, กุมภาพันธ์  2018, 08:38:38 PM
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 08, กุมภาพันธ์  2018, 07:25:59 PM
ขอบคุณคับเเอด ..ได้เวลาเล่นสั้นละ  **tk** **tk**

ถือมากี่เดือนครับท่าน hunt รอบนี้
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hunt

อ้างจาก: admin ที่ 08, กุมภาพันธ์  2018, 08:49:49 PM
อ้างจาก: hunt ที่ 08, กุมภาพันธ์  2018, 08:38:38 PM
ตั้งเเต่ 1345คับเเอดไล่ทุบทุก50 pip ไม้สุดท้าย1360 .tp1305 เเต่ดูทรงเลยขยับมา1308 เลยจบ
ตอนนี้ดูอยู่จะเทลงเหรอเทขึ้น.คับผม

ถือมากี่เดือนครับท่าน hunt รอบนี้

*

hunt

*

hunt

*

hunt

ความรู้คับผม

*

hunt

ความรู้เล็กๆคับ

*

hunt

มโนน่ะคับถ้าวันนี้ไม่ไหลไป 1300 ก้อรอทุบ1335 เลยคับ ความรู้สึกล้วนๆ