กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 8 กุมภาพันธ์2561EMA200 H4อยู่ไหนจะไปหา ^$^

• 87 replies
  • 19,976 views
*

admin

• 80,404

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 8 กุมภาพันธ์2561EMA200 H4อยู่ไหนจะไปหา ^$^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

16:00   AUD    RBA Gov Lowe Speaks
19:00   GBP   BOE Inflation Report
                GBP   MPC Official Bank Rate Votes  0-0-9   0-0-9   
                GBP   Monetary Policy Summary
                GBP   Official Bank Rate  0.50%   0.50%

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เมื่อวานกราฟก็ลงตามเป้าหมายนะครับและกราฟก็ได้ลงเกิน TP2 ไปเยอะเลย ครับ เมื่อวานถือว่าลงตามเทคนิค นะครับโดยกราฟหลุด และยืนต่ำกว่า EMA200 H1 ได้และเทลงมาตามแนวโน้มกราฟ และ Wave ของกราฟครับ โดยหลักๆ ก็จะมีการหลุดเทรนไลน์ลงมาด้วย ครับ โดยเมื่อวานก็ไม่ได้มีข่าวอะไรมากระทบมากครับ ก็มีพวกหุ้น DJ S&P500 ที่ปรับตัวกลับขึ้นมาบ้าง สำหรับ วันนี้ข่าวแดงเยอะมากๆ แต่ เป็น ฝั่ง GBP นะครับ เพื่อนๆที่เทรด คู่เงิน นี้ก็เทรดกันด้วย MM นะครับ ได้ลุ้นหนักกันแน่นอนครับ แนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ได้เลยครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2284
           Daily pivot = 1.2306
           Fibo 50 Daily = 1.2324

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2325
              R2=-----1.2367
              R3=-----1.2405
              R4=-----1.2466
              R5=-----1.2505

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2245
         S2 = ----- 1.2207
         S3 = ----- 1.2145
         S4 = ----- 1.2085
         S5 = ----- 1.2045

แนวโน้มของกราฟวันนี้เทรนหลัก จะยังเป็นเทรนขาขึ้น ในH4 Day Week นะครับแม้กราฟเมื่อวานจะลงมาได้เยอะแล้วแต่ตอนนี้จากรูปที่แนบมาเมื่อวานนะครับกราฟได้หยุดตรง fibo 138.8 ตามรูปเมื่อวานนะครับ ในทางเทคนิคเป็นระยัพักตัวของกราฟเพื่อนๆ จะเห็นจากการที่แอดมินวิเคราะห์และ อัพเดทในกระทู้นะครับ และกราฟก็ได้เด้งตรงราคานั้น ครับ แต่ จากที่วิเคราะห์แล้ว กราฟมีแนวโน้มที่จะลงต่อไปได้นะครับ โดยเป้าหมาย น่าจะเป็น EMA200 H4 ตามรูปที่แนบมาวันนี้ ครับ ซึ่งจาก Pattern ของกราฟ และ wave ของกราฟ ก็น่าจะลงมาได้ อย่างช้าน่าจะพรุ่งนี้ โดยแอดมิน มอง ว่าก่อนจะลงน่าจะมีระยะ การ Pullback กลับไปทดสอบ ราคา ที่ Breakoutลงมาเมื่อวานก่อนครับ ซึ่ง วันนี้แอดมิน แนะนำให้ รอ Sell แบบเสี่ยงน้อย ตามเทคนิค เดิมนะครับ มี [email protected] และ [email protected] ช่วงราคานี้ Sell ได้ครับ โดย SL จะอยู่ที่ New high ของระยะ Swing ครับ 

Signal 1 : SELL Limit (@)/@1.2324 TP1(@)/1.2225 TP1(@)/1.2190 SL(@)1.2480

Tho*/ Tho*/ Tho*/

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

joninton

• 1,330

*

admin

• 80,404
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

guzzjang

*

admin

• 80,404

*

NBSC

• 164
ขอบคุณครับแอด **6103**

*

SP

• 933

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: NBSC ที่ 08, กุมภาพันธ์  2018, 11:15:04 AM

สวัสดี ตอนเช้า ครับผม

xc8* xc8*

ขอบคุณครับท่านแอดมิน

*

NBSC

• 164
อ้างจาก: admin ที่ 08, กุมภาพันธ์  2018, 11:17:41 AM
อ้างจาก: NBSC ที่ 08, กุมภาพันธ์  2018, 11:15:04 AM

สวัสดี ตอนเช้า ครับผม

xc8* xc8*
สวัสดีตอนเช้าครับแอด เมื่อวาน พอตเขียวสวยงามเลยครับ วันนี้ขอให้ปังๆรวยๆ เต็มพอตนะครับ Ha)**

*

pawin

thank** thank** ็Hip**
cheetah3*

*

CASE Forex

• 16,936

เป็นอีกมุมมองนะครับเทรนใหญ่เป็นขาขึ้นผมมองว่าโซน EMA 200 H4 สามารถดันกราฟมันขึ้นไปได้  จุดเดียวกับเทรนไลน์ขาขึ้น Day
EU ได้ทำการลงมาเยอะมากโดยไม่มีการตีกลับเลยต้องมีพักตัวบ้างครับ น่าจะอีกฮึดมาที่ EMA 200 ก็เป็นได้

**hulk3** **hulk3** **hulk3** hulk*** hulk*** hulk***
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

๋Johnconner

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

**ธอร์ทุบ**
แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358