กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 7 กุมภาพันธ์2561 EUมาแล้วไม่แคล้วจะโดนทุบ^$^

• 55 replies
  • 14,534 views
*

admin

• 80,395
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 7 กุมภาพันธ์2561 EUมาแล้วไม่แคล้วจะโดนทุบ^$^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

22:30   USD   Crude Oil Inventories 3.2M   6.8M

สวัสดีเช้า วันพูธ ครับ ตอนนี้ก็เกือบเที่ยงกันเลยทีเดียว เชียวครับ วันนี้แอดมินสายไปเยอะเลย ครับ ยังไงต้องขออภัยทุกท่านด้วย นะครับ สำหรับเมื่อวานถือว่ากราฟ ปั่นป่วนมากเลย นะครับผม กราฟลงไปถึง TP1 ก่อนที่จะเด้งกลับมาแนวเดิมได้ จากความผันผวน ของการเงินในตลาดทุนของโลกตามที่ได้กล่าวกันไปข้างต้นได้มีการเทขายหุ้นทั่วโลกเมื่อวานก็กระดานแดงไปทั้งกระดานครับ วันนี้ไม่มีข่าวแดงอะไรที่จะมีผลกระทบมากนะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรหลังจากกราฟยืนต่ำกว่า EMA200 H1 ได้จนะเช้านี้ติดตามกันได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2390
           Daily pivot = 1.2375
           Fibo 50 Daily = 1.2372

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2420
              R2=-----1.2440
              R3=-----1.2525
              R4=-----1.2560
              R5=-----1.2605

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2350
         S2 = ----- 1.2330
         S3 = ----- 1.2288
         S4 = ----- 1.2250
         S5 = ----- 1.2205

แนวโน้มของกราฟวันนี้เทรนหลัก จะยังเป็นเทรนขาขึ้น ในH4 Day Week นะครับแต่จากเมื่อวานที่กราฟได้เทลงมาทำ New Low ได้ ทำให้กราฟ ทำ Low ที่ต่ำกว่า Low เดิมก่อนหน้าได้ ครับ โดยสามารถมองดูได้ที่ H4 เป็นลักษณะจะ ทำ Down Theory ขาลงแต่ ยังไม่ยืนยันนะครับ เพียงแค่มีแนวโน้มเท่านั้น ซึ่งตอนนี้กราฟ สามารถ ยืนต่ำกว่า EMA 200 H1 ได้ ทำให้กราฟมีแนวโน้มที่จะปรับตัวลงได้ต่อเนื่อง ครับ โดยจากการ วัดระยะ ด้วย fibo แล้ว กราฟน่าจะลงไปถึง แนว fibo 138.8 ซึ่งจะอยู่ใกล้เคียงกับ EMA200 H4 ตามรูปนะครับ ดังนั้น จากรูปที่แนบมาประกอบกับ มีสัญญาน divergence ที่ H4 ตามรูปจึงน่าจะมีแนวโน้มให้กราฟ ลงได้ต่อเนื่อง ครับ โดยจุดเข้าวันนี้ตามรูปนะครับ เป็น fibo 50 ของทั้ง รอบ ครับ และ เป้าหมาย เป็น fibo 138.8 SLที่ New high ของ รอบสวิงครับ

Signal 1 : SELL Limit (@)/@1.2420 TP1(@)/1.2330 TP1(@)/1.2290 SL(@)1.2480

Tho*/ Tho*/ Tho*/

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

guzzjang

*

napatgw

สวัสดีวันพูธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธ ครับ  xc8*

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ
Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/

กราฟ ช่วงนี้มันส์ดีจริงๆ  **6022** **6022** **6022**

็Hip** ็Hip**  g*/- g*/-

*

CASE Forex

• 16,932
ทุบกันต่อปายยยยยยย  Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Space` ที่ 07, กุมภาพันธ์  2018, 11:39:41 AM
สวัสดีวันพูธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธ ครับ  xc8*

คิมน้อย ปล่อยจรวด ที
xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

๋Johnconner

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

**ธอร์ทุบ**
แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

*

SP

• 933

*

Gaceza

• 677
แอดมินมองทองว่าเป็นยังไงมั่งคะ
**tk** **tk**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Gaceza ที่ 07, กุมภาพันธ์  2018, 01:58:47 PM
แอดมินมองทองว่าเป็นยังไงมั่งคะ

น่าจะลงมาเทส 1300 ก่อนครับ

*

Gaceza

• 677
อ้างจาก: admin ที่ 07, กุมภาพันธ์  2018, 02:35:24 PM
อ้างจาก: Gaceza ที่ 07, กุมภาพันธ์  2018, 01:58:47 PM

น่าจะลงมาเทส 1300 ก่อนครับ

ขอบคุณค่ะ