กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคารที่6กุมภาพันธ์ 2561

• 15 replies
  • 4,020 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคารที่ 6 กุมภาพันธ์ 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคารที่ 6 กุมภาพันธ์ 2561

ทองคำที่ TF DAY ตอนนี้ก็ยังอยู่ในแนวโน้มขาขึ้นเช่นเดิมนะครับ ซึ่งมีโอกาสที่จะขึ้นไปเทสเส้น channel เส้นบนได้ครับ แต่ส่วนตัวผมมองว่าควรรอให้กราฟย่อมาอีกสักหน่อยก่อนนะครับค่อยหาจังหวะเปิด Buy เพราะตอนนี้ราคาอยู่ตรงกึ่งกลางของกรอบครับ มีโอกาสไปได้ทั้งขึ้นและลงครับ เราจึงควรรอให้กราฟย่ออีกหน่อยเพื่อที่จะได้ RR ที่เหมาะสมในการเข้าเทรดครับ

ทองคำที่ TF H1 ตอนนี้ก็เหมือนจะเกิดแพทเทิร์น Head&Shoulder นะครับ ซึ่งหากเกิดขึ้นจริงๆกราฟก็น่าจะมีโอกาสย่อลงมาให้เราอีกสักหน่อยครับ ซึ่งหากมองที่สัญญาณของ RSI ประกอบกันแล้วจะเห็นว่า RSI ก่อนหน้าก็ลงมาถึงเส้น Index 25 เลยนะครับซึ่งบ่งบอกว่าแรงขายก็คงจะมีมากพอสมควรเลยครับใน TF H1 ซึ่งเป้าหมายของการลงในรอบนี้ (ถ้าหากลงจริง) ผมมองไว้ประมาณราคา 1305.00 ครับ

Signal ประจำวันนี้

Open Sell       [email protected]       TP@ 1305.0

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

โชคดีปีใหม่ และ โชคดีไปตลอดปีนี้นะครับทุกท่าน
(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

*

CASE Forex

• 16,939
โอ้ว เป็นอีกมุุมมองที่ผมมองข้ามไปเลยครับ ขอบคุณมากครับผม (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

hunt

*

hunt

ถึงtp `รับเละ ลงๆๆ

*

hunt

เทไปเทไป.. Thor 1 Thor 1

90 pip ผ่านไป  )2:

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 06, กุมภาพันธ์  2018, 08:46:14 PM
90 pip ผ่านไป  )2:

จารบอลบอก sell กดมาแบบไม่ต้องไปดู แจกเงินกระจาย  **tk** **tk** thank** thank**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

zoloning.supateerapong

กะรอbuyที่1305-1315เลยครัชแอด กลัวตกรถ อิอิ

*

hunt

อ้างจาก: Zoloning Supateerapong ที่ 07, กุมภาพันธ์  2018, 07:34:16 AM
กะรอbuyที่1305-1315เลยครัชแอด กลัวตกรถ อิอิ
ที่ผมเล็งๆไว้ก้อ ประมาณ 1305 `tp `เเอดง่ะคับจะเข้า__buy เเต่เข้าสั้นๆ20-30 pipต่อรอบพอละ ถ้าขาขึ้นใหญ่ถือยาวๆเล็งไว้ 1275 ปีนี้คับ ถ้าลงถึงนะ

*

hunt

*

hunt