ผู้เขียน หัวข้อ: สอนการเทรด BTCUSD ด้วยเครื่องมือระดับขั้นเทพ อ. Youngfun  (อ่าน 212 ครั้ง)

myArbitrage

• นายกอง เม่าไรเดอร์

• **
  • 210
  • ความมีน้ำใจ
    13
  • ข้อความส่วนบุคคล
    เขียน EA ด้วยความตั้งใจ เพื่อความสุขของทุกๆคน
« เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2018, 11:25:38 am »

Share on your facebook
เรียนรู้การเทรด BTCUSD แบบขั้นเทพ เชิญทางนี้ครับ

จากประสบการณ์การเทรด forex มานาน จากเครื่องมือเทพๆของท่านอ. Youngfun วันนี้พบว่า bitcoin สามารถทำกำไรได้ดีๆมากๆจากการใช้งานเครื่องมือช่วยวิเคราะห์การเทรดของท่านอ. Youngfun ที่ได้ให้ผมไว้เมื่อหลายปีก่อน ใช้จนคุ้นเคยวันนี้อยากจะเอามาสอนให้กับเพื่อนๆที่สนใจอยากลองเรียนรู้กันบ้าง สำหรับใครไม่รู้จักท่านอ. Youngfun ให้ค้นหาจากในเพจ traderider นี้เลยครับ แล้วท่านจะรู้ว่าอ. ท่านนี้เป็นตำนานไปซะแล้ว

ท่านที่สนใจสามารถเข้ากลุ่มสนทนาที่นี่หรือที่ line: myarbitrage ได้นะครับ

มาเริ่มกันดีกว่าอันดับแรกท่านต้องเปิดบัญชีเพื่อเทรด btcusd ก่อน
สมัครที่นี่ครับ https://fxopen.com/?agent=XX22FXPNXXN129391000B ให้เปิดบัญชีประเภท Crypto เท่านั้นครับ
แต่ถ้าอยากเอาไว้เทรด Forex ก็ที่นี่นะครับ https://www.forex4you.com/en/?affid=uwfcph ที่นี่ดีที่สุดครับ มันมีความลับของท่านอ. Youngfun อยู่สอบถามได้ครับ

จากนั้นนำทุนเข้าเริ่มต้นเพียง 100$ เทรดได้ 24 ชม. ทุกวันไม่มีวันหยุดราชการ สำหรับ CryptoCurrency ในการเปิดไม้เราจะเริ่มกันที่ lot 0.01 ต่อทุน 100$ ดังนั้นหากท่านคิดว่าจะมีการเปิดแก้ท่านต้องเพิ่มทุน ทุกๆ 100$ แก้ได้หนึ่งไม้เท่านั้นครับ จากนั้นแจ้งเลขบัญชี และรหัสผ่านของท่านเพื่อจัดทำ myfxbook ครับ ทุกท่านที่ได้รับการอบรมต้องเทรดจริงๆ เงินจริงๆ มีส่งการบ้านผ่าน myfxbook ครับ ห้ามกดแบบไม่มีหลักการ เราจะกำไรไปพร้อมๆกันครับ

ถ้าพร้อมแล้วก็ลุยกันเลย อ้อใครยังไม่มีเครื่องมือตัวนี้มาเอาที่ผมก็ได้ครับ แจกฟรี

**6105**

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, กุมภาพันธ์ 2018, 11:16:13 am โดย myArbitrage »
ขอบคุณ Traderider และอ. Youngfun ทำให้ผมมี EA และ ระบบเทรดเทพๆเป็นของตัวเอง

สอบถาม Line: myArbitrage ยินดีให้คำแนะนำครับ

myArbitrage

• **
  • 210
    13
    เขียน EA ด้วยความตั้งใจ เพื่อความสุขของทุกๆคน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2018, 01:30:08 pm »

วันนี้กราฟ btcusd เริ่มจะลงแล้ว หลังจากดีดขึ้นทุกวันเป็นว่าเล่น ยังไงก็ต้องลงเพราะว่า TF H4 มันมาสุดทางรักแล้ว

จากรูปหากใครกดตามทันเมื่อเช้าตีห้าที่ 11600 ตอนนี้รอเวลาอย่างเดียวเลย และ TP ของเราก็ขึ้นแท่นรอไว้อยู่แล้วครับ แต่อย่าชะล่าใจเพราะว่ามันยังขึ้นไม่สุดจริงๆ สังเกตจาก TF Day ตามรูปครับ งานนี้ลงมาเพื่อพักยกครับ

**6105**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21, กุมภาพันธ์ 2018, 01:43:53 pm โดย myArbitrage »
ขอบคุณ Traderider และอ. Youngfun ทำให้ผมมี EA และ ระบบเทรดเทพๆเป็นของตัวเอง

สอบถาม Line: myArbitrage ยินดีให้คำแนะนำครับ

myArbitrage

• **
  • 210
    13
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2018, 08:13:33 am »

เช้านี้เป็นไปตามการวิเคราะห์ กราฟ H1 ลงมาที่ sma200 เกิดดอกทานตะวัน เก็บกำไรไปหนึ่งรอบ และกดบายเก็บสั้นได้อีกหนึ่งรอบ แต่ต้องสั้นๆพอได้กำไรนะ เพราะว่า TF H4 ยังไม่จบ มันต้องลงมาอีกครับ ปลาย sma200 H4 คือเป้าแล้วมาดูกันว่าจะเกิดตุ่มเขียวๆหรือเป็นดอกทานตะวันเลย ค่อยวิเคราะห์ต่ออีกที ตอนนี้รออย่างเดียวครับ

**6103**

myArbitrage

• **
  • 210
    13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2018, 10:58:23 am »

หลังจากดีดขึ้นทำกำไรไปแล้วมาดูกันต่อครับ ตอนนี้มีจุดที่น่าสนใจตรง M30 ถ้าโดนแล้วลงต่อ มันจะไป sma200 H4 เพื่อรอขึ้นตุ่ม หรือดอกทานตะวันครับ ตรงนี้ได้อีกหนึ่งไม้บาย ก่อนขึ้นมาบินต่อ เพราะว่าอย่าลืมว่า TF Day มีเป้าหมายรออยู่ครับมันยังไม่จบรอบนี้มาแค่พักผ่อน แต่ถ้ามันไม่ลงแล้วเข้า decision zone วงกลมสีแดงของ H4 มีโอกาศบินไปเลยเพื่อให้ถึงเป้าหมายของ TF Day ถ้าถึงตรงนั้นอัดเซลลงมากินยาวๆได้เลยครับอย่างน้อย 1000จุด

ลืมบอกว่าเส้นยาวๆสีเหลืองสองเส้นที่ M30 นั้นคือเรียกว่าเกิด divergence ครับ ให้ดูเส้นล่างมันก็ขึ้นตาม divergence ไปแล้วขึ้นไปให้เท่ากับปลายเส้นบนครับ และก็เลือกทางตามที่วิเคราะห์ข้างบนนะครับ

**6102**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22, กุมภาพันธ์ 2018, 11:19:33 am โดย myArbitrage »

myArbitrage

• **
  • 210
    13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2018, 08:19:54 am »

เช้านี้เป็นไปตามแผน ใครอยากรวยเตรียมตัวครับ เช้านี้รออย่างเดียวเลย เป็นไปตามแผน h4 เกิดตุ่มเขียวรอเวลาเกิดดอกทานตะวัน ให้จัดเบาๆไปหนึ่งไม้ปล่อยยาวไป ถ้าลงมาอีกที่เส้นสีแดงเป้าหมายอัดไปเลยไม้เบาๆอีกหนึ่งไม้แล้วปล่อยยาวๆไปจนถึงเป้าหมายสีเขียวข้างบนครับ

**6105**

myArbitrage

• **
  • 210
    13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2018, 12:40:57 pm »

มาดูกันต่อครับ อาการเดียวกับเมื่อวานที่ชน m30 แล้วร่วงครับ วันนี้เป็น h1 เป็นไปได้ว่าจะชน sma200 แล้วร่วงต่อ เพราะว่า tf day มีสัญญานบอกมาแล้วครับว่ามันจะลงต่อ ถ้าวันนี้ลูกศร the lack ตัวนี้ไม่หายไป พรุ่งนี้ลงยาวๆ จนเกิดดอกทานตะวันที่ h4 เป็นไปตามแผนที่วางไว้ตั้งแต่เมื่อวานครับ ใครจะกดรอให้ดอกทานตะวันครับ เทรดแบบอ. Youngfun ต้องใจเย็นๆและรอเวลาครับ

**hulk3**

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex Factory daliyfx investing netdania bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # Support-Resistance Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Trading Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # กลยุทธ์การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com fxprimus.com pepperstone.com fxpremax.com fxpro.com nordfx.com GKFXPRIME