กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 5 กุมภาพันธ์2561บินให้ไวให้ทะลุไปทางช้างเผือก

• 66 replies
  • 18,772 views
*

Sugarbeach

๊UJ จะลงไหม ใครรู้ช่วยบอกโหน่ยยยยย
มีเหวอยู่  x*/2

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Sugarbeach ที่ 05, กุมภาพันธ์  2018, 06:02:09 PM
๊UJ จะลงไหม ใครรู้ช่วยบอกโหน่ยยยยย

จะลง ตอน eu บินครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

xc6*  ลงมาทำไมก็ไม่รู้ บินสักทีเถอะ  xc6*

*

๋Johnconner

ท่าน Admin คิดว่ามันจะขึ้นหรือครับ  ผมว่าดูอาการมันแปลกนะ
หรือว่าถ้ามันจะขึ้น  มันกำลังจะกระชากทำแท่งปรับฐานก่อนขึ้นหรือเปล่า

xc7* xc7* xc7*

*

sysle

ยังไงดีครับ  เม่า   งงไปหมดแล้วว Pigig Pigig Pigig

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Johnconner ที่ 05, กุมภาพันธ์  2018, 07:22:59 PM
ท่าน Admin คิดว่ามันจะขึ้นหรือครับ  ผมว่าดูอาการมันแปลกนะ
หรือว่าถ้ามันจะขึ้น  มันกำลังจะกระชากทำแท่งปรับฐานก่อนขึ้นหรือเปล่า

มีแท่งปรับฐาน ตรงไหนอีก ครับท่าน John ใน forex4you มีตรงไหน รบกวน ด้วย ครับ

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

๋Johnconner

อ้างจาก: admin ที่ 05, กุมภาพันธ์  2018, 07:44:07 PM
อ้างจาก: Johnconner ที่ 05, กุมภาพันธ์  2018, 07:22:59 PM

มีแท่งปรับฐาน ตรงไหนอีก ครับท่าน John ใน forex4you มีตรงไหน รบกวน ด้วย ครับ

มันยังไม่มีซิครับ
ผมเลยกลัวมันทำเหมือน GU
เพราะตอนนี้มีคนแถวนี้เขาติด ดอยอยู่
DOY** DOY** DOY**

*

CASE Forex

• 16,936

ก่อนหน้านี้แอดมินเชียร์ให้ลงได้ ซึ่งผมก็เป็นสายชอบสวนทะ... สวนกราฟอยู่แล้วด้วยเลยเอาอีกมุมมองให้เพื่อมาตัดสินใจครับ
ตอนนี้กราฟทำ High คลื่นเล็กๆที่ต่ำลงถ้าสามารถเบรคลงไปได้ สามารถยืนใต้หว่างขาของ EMA 200 h1 ได้แล้วละก็ TP ก็อยู่ตรงโซนเส้นแดงนั้นละครับพี่น้อง
ลองเอาไปปรับกับแนวการเทรดของมุมมองตัวเองดูครับ (ถ้ายังไงมี RR ไว้นะครับ คนอยู่ในตลาดได้คือคนยอมแพ้เป็นนะครับ)

Tho*/ Tho*/ Thor 1 Thor 1 **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์** **ธอร์**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Johnconner ที่ 05, กุมภาพันธ์  2018, 07:50:20 PM
อ้างจาก: admin ที่ 05, กุมภาพันธ์  2018, 07:44:07 PM

มันยังไม่มีซิครับ
ผมเลยกลัวมันทำเหมือน GU
เพราะตอนนี้มีคนแถวนี้เขาติด ดอยอยู่
DOY** DOY** DOY**

GU H4 แท่งเขียว ครับ ดันลง ซะงั้น
็Hea** ็Hea**

*

apakoaa

• 1,471
เอาไงดีคับ  xc6*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

sanya

• 3,052
Ema 200 1h ขึ้นเถิด **hulk3**
xc8* xc8* xc8*

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: Sugarbeach ที่ 05, กุมภาพันธ์  2018, 06:02:09 PM
มันมีความเป็นไปได้ครับ ที่มันจะบินขึ้นไปหาEMA 200 day ก่อนอ่ะครับเจน
)2: )2:
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

vans21

เเนวรับเเถว1.2400 ถ้ามีเเท่งเทียนบอกการกลับตัวขึ้น น่าจะบายได้เลยครับ^^

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 05, กุมภาพันธ์  2018, 07:55:09 PM

ก่อนหน้านี้แอดมินเชียร์ให้ลงได้ ซึ่งผมก็เป็นสายชอบสวนทะ... สวนกราฟอยู่แล้วด้วยเลยเอาอีกมุมมองให้เพื่อมาตัดสินใจครับ
ตอนนี้กราฟทำ High คลื่นเล็กๆที่ต่ำลงถ้าสามารถเบรคลงไปได้ สามารถยืนใต้หว่างขาของ EMA 200 h1 ได้แล้วละก็ TP ก็อยู่ตรงโซนเส้นแดงนั้นละครับพี่น้อง
ลองเอาไปปรับกับแนวการเทรดของมุมมองตัวเองดูครับ (ถ้ายังไงมี RR ไว้นะครับ คนอยู่ในตลาดได้คือคนยอมแพ้เป็นนะครับ)

Tho*/ Tho*/ Thor 1 Thor 1 **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์** **ธอร์**

โดน GU ลากมาแล้วน่ะจ๊ะ อิอิ คิคิ คิโมจิ เอ๋ยไม่ใช่ ไม่มีใคร Sell เป็นเพื่อนผมเลยหรอ เศร้าจุง
cheetah3* ็Hip** xc4* xc6* x*/2 g*/- /*CC
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: vans21 ที่ 05, กุมภาพันธ์  2018, 09:34:34 PM
เเนวรับเเถว1.2400 ถ้ามีเเท่งเทียนบอกการกลับตัวขึ้น น่าจะบายได้เลยครับ^^
eu นี่sidewayหนักมากครับ ตราบใดที่มันยังไม่breakout แถวๆ1.23xxมันก็ยังไม่มีวันnew lowได้ แต่ฝั่งbuyมีโอกาสที่จะจบที่new highเดิมและไปแตะแถวๆ1.259xxได้ใน1-2week ใช้หลักจิตวิทยาเข้ามาช่วยด้วยครับ
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o