กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 5 กุมภาพันธ์2561บินให้ไวให้ทะลุไปทางช้างเผือก

• 66 replies
  • 18,779 views
*

arthit-AK

ทำไมบนดอยมันหนาวจังเลย จะบินขึ้นมาง่ายมั้ยเนี่ยครับ  DOY**  DOY**  DOY**

*

AP_PLE

สวัสดีเช้าวันอังคารครับ ท่านอาจารย์ทุกท่านครับ

เช้านี้ ผมเกือบหงายเงิบเลย เกือบล้างพอร์ตเลยเชียว
ยังถือต่อได้ใช่ไหมครับ มันจะบินใช่ไหมครับ

xc6* xc6* xz55**

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 05, กุมภาพันธ์  2018, 03:05:58 PM
วิเคราะห์ทิศทางราคา GOLD ,  XAU/USD ประจำวันจันทร์ 05/02/2018 มกราคม 2561

หลุดสามเหลี่ยมแล้วจะขึ้นไปยืนจุุดเดิมได้ไหมมาลุ้นกัน

**hulk3** **hulk3** hulk*** hulk***

มีใครได้ TP ที่ผมบอกไหมครับ ฟินสุดๆ สามเหลี่ยมตีง่ายๆ นำไปใช้กับทองได้ดีครับทุกๆท่าน  **6022** **6022**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 05, กุมภาพันธ์  2018, 07:55:09 PM

ก่อนหน้านี้แอดมินเชียร์ให้ลงได้ ซึ่งผมก็เป็นสายชอบสวนทะ... สวนกราฟอยู่แล้วด้วยเลยเอาอีกมุมมองให้เพื่อมาตัดสินใจครับ
ตอนนี้กราฟทำ High คลื่นเล็กๆที่ต่ำลงถ้าสามารถเบรคลงไปได้ สามารถยืนใต้หว่างขาของ EMA 200 h1 ได้แล้วละก็ TP ก็อยู่ตรงโซนเส้นแดงนั้นละครับพี่น้อง
ลองเอาไปปรับกับแนวการเทรดของมุมมองตัวเองดูครับ (ถ้ายังไงมี RR ไว้นะครับ คนอยู่ในตลาดได้คือคนยอมแพ้เป็นนะครับ)

Tho*/ Tho*/ Thor 1 Thor 1 **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์** **ธอร์**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: AP_PLE ที่ 06, กุมภาพันธ์  2018, 10:03:16 AM
สวัสดีเช้าวันอังคารครับ ท่านอาจารย์ทุกท่านครับ

เช้านี้ ผมเกือบหงายเงิบเลย เกือบล้างพอร์ตเลยเชียว
ยังถือต่อได้ใช่ไหมครับ มันจะบินใช่ไหมครับ

กราฟมีแนวโน้มจะลงต่อ อยู่ ครับ
**6012** **6012**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: AP_PLE ที่ 06, กุมภาพันธ์  2018, 10:03:16 AM

จริงๆผมก็อยากให้euมันลงนะครับ stoch กราฟweek มันอยู่ในzone overbought มานานมาก ถ้ามันลงก็คงจะ sma21 week ก็ลองวิเคราะห์กันดูครับอันนี้แบบง่ายๆเลย
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

AP_PLE

อ้างจาก: admin ที่ 06, กุมภาพันธ์  2018, 10:16:15 AM

กราฟมีแนวโน้มจะลงต่อ อยู่ ครับ
**6012** **6012**

ขอบคุณคร้าบ คงต้องยอมล่ะ
cheetah* cheetah*