ผู้เขียน หัวข้อ: Asia - Zone_ Break_Out : GBPUSD  (อ่าน 15436 ครั้ง)

myforexCenter

• แม่ทัพเม่า แห่งไรเดอร์

• 1223
  • ความมีน้ำใจ
    27
  • ข้อความส่วนบุคคล
    MyForexCenter.com
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2013, 02:39:53 pm »

Share on your facebook
ใช้เวลา  GMT  เป็นมาตราฐานครับ  และขึ้นอยู่กับเวลา Server ของโบคเกอร์ที่เล่นด้วยครับ   ฟังแล้วอาจจะ  งง ๆ นะ
เอาเป็นว่ายึดเวลา GMT เป็นหลักนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, สิงหาคม 2013, 03:23:49 pm โดย myforexCenter »
Exchangeness of trade คำเตือนการลงทุนมีความเสี่ยง : การซื้อขายในตลาดอัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา (forex) หรือผลิตภัณฑ์ CFD ทีมี Laverage ความเสี่ยงสูง  มีความเสี่ยงสูงโปรดพิจารณาให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ ทั้งนี้สื่อในเว็บบอร์ดเป็นเพียงสื่อกลางในการให้ข้อมูลเท่านั้น ไม่สามารถรับผิดชอบต่อผล กำไร/ขาดทุน ของนักลงทุนได้ นักลงทุนควรศึกษาให้รอบด้านก่อน ก่อนตัดสินใจลงทุน

• 1223
    27
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2013, 07:22:44 pm »

ผม Setfile  สำหรับโบคเกอรฺ์ blackwell  และหวังว่าจะมีส่วนร่วมในความสำเร็จของสมาชิกทุกท่านนะครับ  ส่วนกฏการเล่นอยากให้ไปดูที่ ===>http://forex-fx1.blogspot.com/p/bra.htm<===

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24, สิงหาคม 2013, 10:19:27 pm โดย myforexCenter »
Exchangeness of trade คำเตือนการลงทุนมีความเสี่ยง : การซื้อขายในตลาดอัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา (forex) หรือผลิตภัณฑ์ CFD ทีมี Laverage ความเสี่ยงสูง  มีความเสี่ยงสูงโปรดพิจารณาให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ ทั้งนี้สื่อในเว็บบอร์ดเป็นเพียงสื่อกลางในการให้ข้อมูลเท่านั้น ไม่สามารถรับผิดชอบต่อผล กำไร/ขาดทุน ของนักลงทุนได้ นักลงทุนควรศึกษาให้รอบด้านก่อน ก่อนตัดสินใจลงทุน

admin

• Admin
  • ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์

• *
  • 35317
    2177
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2013, 08:59:27 pm »

ท่าน ครับ เห็น จังหวะแรกที่ เข้า Sell จากรูป อยากทราบว่า SL ตอนไหนครับผม ตั้ง Trailling stop หรือ เปล่า ครับ ถ้า ตั้ง ตั้งเท่าไหร่ ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : https://bit.ly/1HqWQKY

[/url

• 1223
    27
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2013, 09:56:08 pm »

จุังหวะแรกที่ติดเซล  ผมสร้างกฏการเล่นไว้ว่า  หากหุ้นผ่านจุดซื้อมาได้ระยะหนึ่ง  หรือประมาณ 20 pip   ให้ขยับ  st ตามเพื่อความปลอดภัย  หากหุ้นเดินถอยหลัง  จะได้ไม่เสีย pip st มาก  หรือให้ใส่ Trailling stop

ในทางกลับกัน  เมื่อเปลี่ยนทิศข้ามฝั่งไปซื้อ Buy ก็เป็นผลดีที่ไม่เสีย st มาก  ครับ 

admin

• Admin

• *
  • 35317
    2177
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2013, 10:09:22 pm »

ขอบคุณมากครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : https://bit.ly/1HqWQKY

[/url

หนึ่ง

• นายกอง เม่าไรเดอร์

• **
  • 247
    10
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 18, มกราคม 2015, 08:12:19 pm »

มีเวลาเลยมาดูระบบเก่า
จำได้ว่าเคยใช้ระบบนี้ แต่เซตเวลาใหม่กับคู่ USD/JPY แล้วกำไรดี แม้จะวันละไม่กี่ pip แต่..
จำไม่ได้ว่า.. จดไว้ที่ไหน   xc7*  xc8*

admin

• Admin

• *
  • 35317
    2177
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 18, มกราคม 2015, 08:15:25 pm »

จำได้ว่าเคยใช้ระบบนี้ แต่เซตเวลาใหม่กับคู่ USD/JPY แล้วกำไรดี แม้จะวันละไม่กี่ pip แต่..
จำไม่ได้ว่า.. จดไว้ที่ไหน   xc7*  xc8*

รีบขุดมาเลย คุณหนึ่ง เพื่อนๆ จะได้ ประโยชน์ ครับ  g*/- g*/- g*/-

ปูเสื่อรอ
 xc* xc* xc*

[/url

หนึ่ง

• **
  • 247
    10
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 18, มกราคม 2015, 09:34:53 pm »

จำไม่ได้ว่า.. จดไว้ที่ไหน   

รีบขุดมาเลย คุณหนึ่ง เพื่อนๆ จะได้ ประโยชน์ ครับ 
ปูเสื่อรอ
xc8* ยัง... ยังหาเล่มไม่เจอ สงสัยจะอยู่ที่ทำงาน
หรือไม่ก็ต้องไปหา Template ที่เก็บไว้
จำได้ว่า น่าจะ (น่าจะ) เซตถึงแค่ 11.30 น. (ตามเวลาประเทศไทย) เปิดออเดอร์เหนือหรือต่ำกว่า 10 กว่า pip (คำว่า กว่า ก็ไม่แน่ใจว่ากว่าเท่าไหร่)  T*/-
แล้วมันจะมีประโยชน์มั๊ยเนี่ย..ย..ย  x*/2

jong

• **
  • 156
    3
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 03, มีนาคม 2015, 01:46:50 pm »

(TH)** (TH)**

รบกวนสอบถามครับ  สามารถโหลดไปใช้ได้เลย  หรือเปล่าครับ  ผมโปรก Exness ครับ

ขอบคุณครับ
บ่เป็นหยั๋ง  มื้ออื่นยังมีอีก

number27

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 3
    0
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2015, 06:33:23 pm »

ใช้กับคู๋ไหนได้บ้างครับ แล้วต้องปรับอะไรตรงไหนบ้างครับ ใช้ Exness ครับ

ขอบคุณครับ

bbigtp

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 8
    0
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2017, 01:43:33 am »

กลยุทธ์นี้ปัจจุบันยังใช้ได้อยู่ไหมครับ ขอบคุณครับ

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forex factory daliyfx investing netdania bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net

บทเรียนพื้นฐาน

forex grade 1 forex grade 2 forex grade 3 forex grade 4 forex grade 5 forex grade 6 forex grade 7 forex grade 8

โบรคเกอร์แนะนำ

exness xm fbs fxprimus tickmill fxpremax fxpro nordfx GKFXPRIME