traderider forex ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคาร ที่ 12 ธันวาคม 2560

• 20 replies
  • 1091 views

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคาร ที่ 12 ธันวาคม 2560

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคาร ที่ 12 ธันวาคม 2560
ช่วงนี้ก็น่าจะเป็นช่วงที่กราฟอาจจะไม่ค่อยวิ่งเท่าไหร่นะครับ อาจจะเป็นเพราะใกล้สิ้นปี บวกกับ นักลงทุนอาจจะรอดูข่าว fed ด้วยล่ะครับ ชาวคณะอย่างเราๆก็ควรจะถือโอกาสนี้พักผ่อนไปในตัวนะครับ เหนื่อยกันมาทั้งปีแล้ว แต่หากท่านใดที่คันไม้คันมือ ก็เทรดไม้เล็กๆก็พอครับ รอให้ตลาดมีทิศทางที่ชัดเจนก่อน  ส่วนมุมมองแนวโน้มของ กราฟ ทองคำ ส่วนตัวผมนะครับ ผมมองว่าราคามีโอกาสสูงที่จะลงมาทดสอบแนวรับ สำคัญที่บริเวณ 1230 - 1216 ประมาณนี้นะครับ ซึ่งจุดนี้ล่ะครับจะเป็นจุดสำคัญในการทำกำไร  ซึ่งจริงๆแล้ว เราสามารถหาจังหวะ Sell ลงไปหา 1230 ได้เลยครับ แต่ปัญหาคือ มันจะลงไปเลยหรือย่อขึ้นไปด้านบนก่อนแค่นั้นล่ะครับ เพราะถ้าเรา Sell ตามเลยแล้วบริหารเงินไม่ดีก็มีสิทธิ์โดนลากขึ้นฟ้าก่อนได้  แต่ถ้าเรารอไปทุบจากที่สูง เราก็มีโอกาสตกรถได้เช่นกัน อยู่ที่ว่าท่านจะเลือกแบบไหนนะครับ ส่วนตัวผม ผมมองประมาณนี้ครับ

Sell Limit @1264.7  Sl @1270  [email protected] 1230.0

Buy Limit 1 @1264.7  Sl @1204  [email protected] 1260.0

Buy Limit 2 @1216.7  Sl @1204  [email protected] 1260.0

ลองคำนวนเงินกันให้ดีนะครับ สำหรับท่านที่จะเทรดตามผม เพราะจุด Buy Limit1 นี่ SL ไกลนะครับ หากพอร์ตรับไม่ไหวก็รอที่ Buy Limit2  เอาครับ ระหว่างนี้ก็เทรดคู่อื่นรอไปพลางๆครับ

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัวนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

Share Topic.

Follow Me.

ขอบคุณมากครัชแอด ขอให้รวยๆๆๆๆ

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
ทองลงให้ทยอยๆๆ ซื้อไว้ 55+
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• 1,815
  • 67
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• 1,815
  • 67

*

• 1,815
  • 67

https://youtu.be/MsE8pv7RuxU
ชอบครัช อ.เติ้งพูดคราวที่แล้วแม่นเป๊ะๆเลย

*

• 1,815
  • 67

*

• 1,815
  • 67
ช่วงนี้ไม่ค่อยเข้ามาเม้าเท่าไหร่ ปิดงบปลายปีกิจการคับ เเต่บทวิเคราะ ทยอยลงให้ประกอบการตัดสินใจคับ
ในความรู้สึกทองลงเดี้ยวก้อขึ้นทยอยซื้อไว้ tp 1264  ตามซิกเเอดเลยเเต่ดู mm ด้วยนะคับ ..ดอยทองไม่น่ากลัวคับ เเต่เหวทองนี่น่ากลัว.. ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 60,818
  • 2585

ที่กราฟ week มีโอกาศ เส้นเหลืองล่าง ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, ธันวาคม 2017, 07:53:30 PM โดย admin »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• 1,815
  • 67

ที่กราฟ week มีโอกาศ เส้นเหลืองล่าง ครับ

ขอบคุณคับเเอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, ธันวาคม 2017, 07:55:52 PM โดย admin »

*

• 1,815
  • 67

ขอบคุณทั้งแอดทั้งคุณhuntเลยครัช เพราะมีทั้ง2คนถึงได้กำไร
+กำลังใจที่ให้กันก็มาเต็ม
เราสายbuyทอง ก็เลยมีความรู้สึกที่คล้ายกัน และเจตนารมเดียวกัน555
ข้อมูลทั้งหมด ไม่เคยไม่เปิดอ่านไม่เคยไม่ดูอย่างละเอียด
เราเล่นกันเงินจริงๆก็เลยไม่ประมาท ขอให้ทุกคนผ่านจุดนี้ไปได้ครัช ทองจงขึ้น
สิ้นปีนี้มีเฮครัช ็Hip**

ขอบคุณทั้งแอดทั้งคุณhuntเลยครัช เพราะมีทั้ง2คนถึงได้กำไร
เราสายbuyทอง ก็เลยมีความรู้สึกที่คล้ายกัน และเจตนารมเดียวกัน555
ข้อมูลทั้งหมด ไม่เคยไม่เปิดอ่านไม่เคยไม่ดูอย่างละเอียด
เราเล่นกันเงินจริงๆก็เลยไม่ประมาท ขอให้ทุกคนผ่านจุดนี้ไปได้ครัช ทองจงขึ้น

วางแผนไปเที่ยวไหนกันบ้างครับสิ้นปีนี้ เอากำไรมาใช้เที่ยวมีฟามสุขนักแล  xc8*

วางแผนไปเที่ยวไหนกันบ้างครับสิ้นปีนี้ เอากำไรมาใช้เที่ยวมีฟามสุขนักแล  xc8*
ถ้าทองขึ้นก็อาจจะเที่ยวแบบไม่วางแผนเลยครัชแอด555555
หวานหมูเลยครัช **6012**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill