วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 11 ธันวาคม 2560 วันจันทร์นี้ ขอ TP2 ไปเลย^$^

• 68 replies
  • 7018 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 65,460
  • 2614

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 11 ธันวาคม 2560 วันจันทร์นี้ ขอ TP2 ไปเลย^$^

สวัสดีตอนเช้าครับผม จากแนวโน้มกราฟวันศุกร์ ข่าว Non-farm ก็ออกมาเขียว นะครับ คือตัวเลขออกมามากกว่า Forecast และ Previous ครับ แต่ก็ไม่ได้มีผลกระทบให้ USD แข็งค่าขึ้นได้นะครับแนวโน้มตอนนี้กราฟยังอยู่ ในทิศทางของการวิเคราะห์ทางเทคนิค อยู่ครับ โดยจาก Signal กราฟก็เด้งมาพอสมควรเลย นะครับ ตอนนี้ลุ้นกลับตัวขึ้นไปต่อ ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ เป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ได้เลย ครับ     

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1775
           Daily pivot = 1.1758
           Fibo 50 Daily = 1.1751

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1801
              R2=-----1.1850
              R3=-----1.1910
              R4=-----1.1970
              R5=-----1.2010

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1750 ระยะ ของ fibo 50 Month
         S2 = ----- 1.1715
         S3 = ----- 1.1670
         S4 = ----- 1.1630

แนวโน้มกราฟวันนี้ ยังเป็น ต่อเนื่องจากเมื่อ วันศุกร์ นะครับกราฟจากข่าว Non-farm ได้ลงมาเทส fibo 50 month เรียบร้อยแล้วและกราฟก็ได้ดีด ขึ้นมาตามเทคนิิคเช่นกันครับ โดยก่อนหน้านี้ ส่วนหนึ่งที่กราฟลงมาก็เนื่องมาจาก คืน วันพุธนี้ มีข่าว ว่า Fed จะปรับอัตราดอกเบี้ย ขึ้นครับจาก 1.25% กลายเป็น 1.5% แต่ ตอนนี้ก็เป็นไปได้เพียง แค่ตัวเลขคาดการณ์ นะครับ ตัวเลข นี้อาจมีพลิกโผได้แม้ หลาย สำนักจะฟันธงว่า fed จะปรับอัตราดอกเบี้ยก็ตาม ครับ แต่ กราฟก็ได้เด้ง มาตามเทคนิคแล้ว ครับดังนั้น วันนี้ลุ้น Buy ต่อเนื่องจาก วันศุกร์ กันต่อ ครับผม

Signal 1 : BUY Limit (@)/ @1.1760 TP1(@)/1.1830 TP2(@)/1.950 SL(@)1.1720
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร และความมั่นใจเต็มเปี่ยมไปด้วยพลัง จงสถิตอยู่ในพอร์ตและในใจของท่านทุนคนครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader

Share Topic.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

traderider forex ไทย
*

ออฟไลน์ shadownort

• *
  • 49
  • 2
  • ธรรมชาติของ กราฟ ไม่แตกต่างอะไรกับ ธรรมชาติของคน
ขอบคุณครับ...ล้างพรอต์ไปเดือนกว่า เพิ่งเติมเข้าไปเมื่อวันพฤหัสที่แล้ว 300 เหรียญ และเข้าเทรน buy ที่ราคา  1.1735  จำนวน 0.5 lot ตามแอดที่แนะนำให้ buy    ตอนนี้ก็ยังถืออยู่ กะจะbuy อีกไม้ ดีไหมครับ

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

*

ออฟไลน์ apakoaa

• 1,115
  • 16
 **tk** **hulk3**
บินให้ไว ไปให้ถึงเลยนะน้อง eu
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11, ธันวาคม 2017, 10:15:53 AM โดย apakoaa »
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

เม่าน้อยน้อย

@ครับเติมเงินเข้าพรอตแล้วเมื่อเช้ายังไม่เข้าเลยรบกวนตามให้หน่อยได้ใหมฮะ 17049437

*

• *
  • 65,460
  • 2614
ขอบคุณครับ...ล้างพรอต์ไปเดือนกว่า เพิ่งเติมเข้าไปเมื่อวันพฤหัสที่แล้ว 300 เหรียญ และเข้าเทรน buy ที่ราคา  1.1735  จำนวน 0.5 lot ตามแอดที่แนะนำให้ buy    ตอนนี้ก็ยังถืออยู่ กะจะbuy อีกไม้ ดีไหมครับ

ไม้เดียวก็เสียวพอแล้ว ครับ
 **ธอร์ทุบ**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออฟไลน์ SP

• 925
  • 3

*

MoneyMaker

แอดตามหลักต้องย่อก่อนนี้บินก่อนเลย งงอะตกลงจะไปแล้วไม่ย่อก่อนใช่รึป่าวผมจะได้เข้าbuyครับ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

ออฟไลน์ unlimited17

• 1,333
  • 24
  • ยอมขายหมู ดีกว่าปล่อยให้หมูวิ่งหนีไป
ขอบคุณครับผมท่านแอดมิน

*

ออฟไลน์ NBSC

• **
  • 164
  • 0
ตอนนี้ยังเข้าทันไหมครับแอด มาร่วมขบวนไม่ทัน

*

๋Johnconner

*

• *
  • 65,460
  • 2614
ตอนนี้ยังเข้าทันไหมครับแอด มาร่วมขบวนไม่ทัน

ยังได้ ครับ
 **hulk3** **hulk3**

*

ออฟไลน์ Gatfather007

• 1,282
  • 28
  • แน่จริงก้อล้างเลยดิ
แอ๊ด GU   เข้าตรงไหนดี ผมดูว่า1.333 จะมาถึงป่าว

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets