กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก Forex EA fibo Swing Traderider ใช้จำกัดความเสี่ยงของการเทรดตาม Fibonacci

• 216 replies
  • 118,198 views
*

admin

• 80,288
แจก Forex EA fibo Swing Traderider ใช้จำกัดความเสี่ยงของการเทรดตาม Fibonacci

EA Fibo Swing Traderider

สวัสดีครับผม วันนี้มี ระบบดีๆที่จะใช้บริการจัดการ คำนวณ ความเสี่ยงในการเทรด ในแต่ละออเดอร์ของเรา นะครับสำหรับ forex Trader ทุกท่านที่ไม่อยากที่จะนั่งคำนวณ Lot คำนวณ Balance คำนวณ ความเสี่ยงในการเทรด โดย EA ตัวนี้ เป็น EA กึ่ง Manaul นะครับ หน้าที่ของมันช่วยในการ คำนวณ Lot และ เปิด Order ตามแผนที่ ทุกท่าน ต้องการไม่ว่า จะแผน Buy หรือ จะ Sell แผน ไหนๆ ก็ใช้ EA ตัวนี้ได้ โดยที่ Risk ของท่านนั้นยังคงที่ ครับไม่ว่า Balance จะมากจะน้อยแค่ไหน ครับ สำหรับ EA ตัวนี้ จะทำงาน ตาม Fibonacci นะครับ เรียกได้ว่าต้องกาง fibo เป็นครับ แต่ถ้าไม่เป็นก็เรียนรู้กันได้ ครับ เรียกได้ว่าช่วย ปรับ Mindset ของ เทรดเดอร์ได้เป้นอย่างดี เพราะ ก่อนที่จะใช้ EA ตัวนี้ได้ ต้องมี

1.จุด Stop loss ท่านจะทราบทันทีว่า Risk ท่านเท่าไหร่ และท่านจะ Loss เท่าไหร่
2.ท่านต้องหาแนวเทรดต้องวิเคราะห์
3. Take Profit ท่านทราบได้ทันทีว่า ท่าน จะมี RR Risk : Reward ที่เท่าไหร่

มาดูหน้าตา EA ตัวนี้กันครับ

EA ตัวนี้จะเป็น trading pad เป็น EA กึ่งอัตโนมัติที่ช่วยอำนวยความสะดวกในการเทรดด้วย fibonacci ครับ ในส่วนของ EA นั้นแบ่งเป็น 4 ส่วนหลักๆครับ

1.Account Info  ในส่วนนี้จะแสดงข้อมูลของบัญชีเทรดเราครับว่า มีเงิน balance อยู่เท่าไหร่ (ไม่รวม credit นะครับ) ,  แสดงคู่เงินที่เราเปิดกราฟอยู่ ณ ขณะนั้น , แสดง pip value ของคู่เงินนั้นๆ ความเทพของมันคือมันสามารถแยกแยะ pip value ของบัญชีแต่ละประเภทให้เราด้วยเลยครับ เช่น หากท่านเปิดกราฟ EU บัญชี standard จะแสดง pip value = 10$  แต่หากเปิดกราฟคู่เงิน eurusd.micro  บัญชีไมโคร มันจะแสดง pipvalue = 0.10$ ให้เราครับ เทพมั้ยล่ะ !!
Account Info

2.Risk Management   ในส่วนนี้จะเป็นส่วนของความเสี่ยงและผลกำไรครับ จะแยกเป็นหัวข้อย่อยคือ
2.1 risk %  ส่วนนี้จะเป็นช่องที่เราสามารถกำหนดความเสี่ยงของพอร์ตเราเป็น % ได้ครับ โดยค่าเดิมๆที่ตั้งไว้คือ 5% ครับ หากท่านต้องการกำหนดเองก็แค่พิมพ์เลขที่ต้องการลงไปเลย แล้วโปรแกรมจะคำนวนผลให้เราเลยครับว่า เป็นเงินเท่าไหร่
 2.2  SL.Fibo ในส่วนนี้จะเป็นจุดที่ EA จะตั้ง SL ให้เราครับ โดยค่าเดิมๆคือที่ฟิโบ -5%  ทีนี้หากสมาชิกท่านใดต้องการกำหนดระยะ SL เพิ่มไปอีกก็ลองเพิ่มตัวเลขไปตามที่ต้องการเลยครับ เช่น -10, -15  ยิ่ง ลบเยอะระยะ SL ยิ่งห่างจากจุดสวิงมากขึ้นครับ
2.3 TP.Fibo  ส่วนนี้จะเป็นจุดที่จะให้ EA ตั้ง TP ให้เราครับ สามารถเลือกได้ 4 จุดคือ 138.2% , 161.8% , 200% , 261.8% ครับ แล้วแต่ท่านใดจะชอบจุดไหนเลยครับ

Risk Management

3.Lot Size ในส่วนนี้จะเป็นส่วนของ ขนาด Lot ที่เราต้องเปิดในแต่ละแนว Fibo  ครับ โดยโปรแกรมจะคำนวนออกมาจากขนาดของ risk ที่เรากำหนดครับ นั่นหมายความว่า หากเราโดน SL ทุกไม้เราจะขาดทุนแค่เท่าที่เรากำหนดไว้ครับ  โดยจุดที่ EA จะตั้ง pending order ให้เรานั้นจะเป็น pending ประเภท limit ครับ ที่แนว fibo 61.8, 50, 38.2, 23.6  ทั้งหมด 4 ออเดอร์ครับ โดยคอนเสปคือ แต่ละออเดอร์นั้นเราจะขาดทุน ออเดอร์ละ 25% ของ Risk ที่เรากำหนดไว้ครับ

ตัวอย่าง
ทุน 1,000$  หากเรากำหนด Risk% =10  หมายความว่าเรากำหนดให้ขาดทุนสูงสุด(กรณีโดน SL ทั้ง4 ออเดอร์) = 10% ของทุน 1,000 = 100$
ดังนั้น แต่ละออเดอร์ตามแนวฟิโบ เราจะขาดทุนตกออเดอร์ละ 25$  รวมกัน 4 ออเดอร์จะเท่ากับ 100$

4.ส่วนของการ Trading  ในส่วนนี้จะเป็นปุ่มคำสั่งต่างๆครับที่จะใช้สั่งให้อีเอทำงานตามแต่ละคำสั่งโดยจะมีแยกเป็นทั้งหมด 6 คำสั่งครับคือ
 4.1 pending order  ปุ่มนี้จะเป็นปุ่มคำสั่ง ให้อีเอตั้ง pending order ให้เราตามแนวฟิโบ พร้อมกับตั้ง TP SL  ขนาดLot  ให้เราตามที่เรากำหนดไว้ครับ

4.2 delete all  ปุ่มนี้จะเป็นคำสั่ง ลบออเดอร์ที่เรากดตั้ง pending ไว้ทั้งหมดครับ แค่นี้ล่ะสั้นๆ
4.3 close all  ปุ่มนี้เป็นคำสั่งปิดออเดอร์ทั้งหมดที่เปิดอยู่ครับ
4.4 delete fibo ส่วนปุ่มนี้เป็นคำสั่งลบ fibo ที่เราลากเอาไว้ครับ

4.5 Buy Now ปุ่มนี้ก็ตามชื่อเลยครับ ปุ่มคำสั่งเปิดออเดอร์ buy  โดยเราสามารถใส่ขนาดล้อตในช่องได้เลยครับ
4.6 Sell Now ปุ่มนี้ก็คำสั่งเปิดออเดอร์ Sell ครับ โดยเราสามารถใส่ขนาดล็อตในช่องตามภาพด้านล่างได้เลยครับ

ส่วนวิธีการติดตั้งก็ไม่ยากครับ เพียงแค่นำไฟล์ .ex4  ไปไว้ใน folder  mql4 => expert  ของ mt4 ที่เราใช้อยู่เท่านั้นครับ

หากท่านใดต้องการรับ EA fibo swing Traderider ชุดนี้ไปใช้ สามารถแจ้งไอดีเทรดที่เปิดผ่านลิ้งค์ Traderider ได้ที่กระทู้นี้เลยนะครับ 

****ส่วนท่านที่ยังไม่ทราบวิธีใช้แนะนำให้รอดูคลิปก่อนนะครับ เพราะว่ามันมีขั้นตอนการใช้งานอยู่ครับ****[/size][/color]

**************************************************************************************************************
ตั้งแต่ วันนี้ 9 พฤษภาคม 2561 เป็นต้นไป

ทุกท่านที่เปิดบัญชี ผ่าน Link ของ Traderider.com สามารถ Download EA Fiboswingtraderider AUTO ไปใช้งานกันได้เลยแบบไม่ต้องขอใหม่ให้ Lock ID
เนื่องจาก ตอนนี้ทางเราได้พัฒนาให้ สามารถ Download ไปใช้กันได้ เฉพาะ ID ที่เปิด ผ่าน บอร์ด เท่านั้น โดย สามารถ Download ได้จาก EA ตามไฟล์แนบเลย นะครับ

แต่หากท่านใดยังไม่มี ID XM ผ่านบอร์ดของเรา ก็สามารถทำได้ตามขั้นตอนนี้เลย ครับ

Link เปิดบัญชี XM ผ่านบอร์ด : https://clicks.pipaffiliates.com/c?c=63149&l=th&p=1

1.การเพิ่มบัญชีเทรด forex XM : https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html
2.การตรวจสอบ ID XM ที่เปิดบัญชีผ่าน บอร์ด อัตโนมัติ พร้อมลงทะเบียน รับ Rebate : https://traderider.com/index.php/topic,10315.0.html

เพียงเท่านี้ท่านก็จะได้ใช้ Product หรือ บริการ Free จากเราได้ตลอดและสะดวก แล้ว ครับ

Download EA Fiboswingtraderider ได้จากไฟล์แนบด้านล่างได้เลย ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

napatgw

xm : 31029063 , 32018537

ขอบคุณครับ
)2:

เชิญโหลดไปใช้งานได้เลยครับ

รบกวนด้วยครับ 21069784

*

Sawarod Phairatwerot

ID 24034959  24035695 thank** cheetah3*

ขอด้วยครับ XM 2587735

บัญชีนี้ไม่ผ่านครับท่าน รบกวนเพิ่มบัญชีใหม่ตามขั้นตอนนี้นะครับ

http://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

แล้วเทรดจาก บัญชีใหม่ ที่เปิดต่อจาก Admin ก็จะได้รับ Rebate ทุกเดือนครับ
ขอบคุณครับ

*

hirosmile

xm 21082655

บัญชีนี้ไม่ผ่านครับท่าน รบกวนเพิ่มบัญชีใหม่ตามขั้นตอนนี้นะครับ

http://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

แล้วเทรดจาก บัญชีใหม่ ที่เปิดต่อจาก Admin ก็จะได้รับ Rebate ทุกเดือนครับ
ขอบคุณครับ

*

natfx

• 257
XM ID : 3167420  **6022** **6022** **6022**

วินัย-MM-TREND-R/S

XM ID 21073704 ครับ  **tk**

*59* ็Hea** xc8*

*

natthaphat.santicharoenph

Xm 21013079
ขอบคุณครับผม

*

Ratana

XM:21102450,24020108 ขอบคุณค่ะ

*

RJB

• 101
รบกวนขอด้วยครับ XM ID 2642756
ขอบคุณครับ  xc*

*

beerzax012

24041175 ครับ

16066144