ผู้เขียน หัวข้อ: แจกฟรี (สำหรับมือใหม่) ระบบเทรดกราฟ " Youngfun - Thunderbird "  (อ่าน 31554 ครั้ง)

ํYoungfun

• แม่ทัพเม่า แห่งไรเดอร์

• 874
  • ความมีน้ำใจ
    376
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 11:05:06 am »

Share on your facebook
วันนี้ ได้นั่ง อ่าน และ ลง Indicator ทั้งหมดเต็มๆ ใช้งาน ง่าย มากๆเลย ครับ
ขอบคุณ ท่าน Youngfun สำหรับ การแบ่งปัน ระบบดีๆ สำหรับการทำกำไร ครับ
 (TH)** (TH)** (TH)**

ท่าน Admin คงเห็นแล้วนะครับว่าที่วันศุกร์มันเด้งขึ้น
มันอยู่ใน  %Zone  Rebound สวิง High  ของ Indy Dolly Graphics 17  เขาทั้งนั้น  (ของคนอื่นง่ะผมแค่เอามา มิกให้มือใหม่เขาใช้กันง่ายๆ......อิอิ)

ํYoungfun

• 874
    376
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 11:19:20 am »

ก็เข้าใจถูกแล้วประมาณนั้นน่ะครับ สำหรับ Indy (DTT)
แต่เดียวผมจะไปทำอธิบายเพิ่มในหัวข้อกระทู้ให้ครับ

แต่ไอ้ตัวกราฟ ที่มี Dolly นี่ ผมแนะนำว่า ให้ใช้เข้าทำ Action ราคาที่  TF  M15  นะครับ
และเปิด Order อ้างอิงที่ราคา Open line  เป็นหลัก จะปลอดภัยครับ

ให้ใช้แท่ง M15 เป็นหลักในการเข้าหรอครับ แต่ออกในราคาเปิดตลาด ใช้ตายตัวไหมครับพี่ หรือว่าแค่เฉพาะวันจันทร์ อย่าด่าผมนะผมโง่ไปหน่อย  x*/2 x*/2

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

ราคาเปิดประจำวัน Daily_Open_Line  เนี้ยะมันเป็น Indy ที่แสดงราคาเปิดตลาดในแต่ละวันครับ
อย่างเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาเนี้ยะ ที่ราคามันลงก็คือมันจะพยายามลงไปหาราคา Open  ของวันก่อน
เสร็จแล้วรอข่าวบ้างอะไรบ้าง  ราคาต่อมามันก็จะพยายามกลับขึ้นไปหา ราคาเปิดประจำวัน Daily_Open_Line 
คือราคาเปิดตลาดของมันเองในวันนั้นน่ะครับ....

admin

• Admin
  • ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์

• *
  • 35317
    2177
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 11:25:41 am »

วันนี้ ได้นั่ง อ่าน และ ลง Indicator ทั้งหมดเต็มๆ ใช้งาน ง่าย มากๆเลย ครับ
ขอบคุณ ท่าน Youngfun สำหรับ การแบ่งปัน ระบบดีๆ สำหรับการทำกำไร ครับ

ท่าน Admin คงเห็นแล้วนะครับว่าที่วันศุกร์มันเด้งขึ้น
มันอยู่ใน  %Zone  Rebound สวิง High  ของ Indy Dolly Graphics 17  เขาทั้งนั้น  (ของคนอื่นง่ะผมแค่เอามา มิกให้มือใหม่เขาใช้กันง่ายๆ......อิอิ)

ขอบคุณ ครับ ยังไง จะขอคำแนะนำ จาก ท่านเพิ่ม เรื่อยๆ นะครับ สำหรับ .
 (TH)** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : https://bit.ly/1HqWQKY

[/url

เม่าน้อยหัดบิน(อยู่บนดอย)^_^

• 1129
    46
  • ข้อความส่วนบุคคล
    "อยู่ให้รอดก่อน แล้วค่อยทำกำไร" --จอร์จ โซรอส--
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 12:40:16 pm »

ก็เข้าใจถูกแล้วประมาณนั้นน่ะครับ สำหรับ Indy (DTT)
แต่เดียวผมจะไปทำอธิบายเพิ่มในหัวข้อกระทู้ให้ครับ

แต่ไอ้ตัวกราฟ ที่มี Dolly นี่ ผมแนะนำว่า ให้ใช้เข้าทำ Action ราคาที่  TF  M15  นะครับ
และเปิด Order อ้างอิงที่ราคา Open line  เป็นหลัก จะปลอดภัยครับ

ให้ใช้แท่ง M15 เป็นหลักในการเข้าหรอครับ แต่ออกในราคาเปิดตลาด ใช้ตายตัวไหมครับพี่ หรือว่าแค่เฉพาะวันจันทร์ อย่าด่าผมนะผมโง่ไปหน่อย  x*/2 x*/2

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

ราคาเปิดประจำวัน Daily_Open_Line  เนี้ยะมันเป็น Indy ที่แสดงราคาเปิดตลาดในแต่ละวันครับ
อย่างเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาเนี้ยะ ที่ราคามันลงก็คือมันจะพยายามลงไปหาราคา Open  ของวันก่อน
เสร็จแล้วรอข่าวบ้างอะไรบ้าง  ราคาต่อมามันก็จะพยายามกลับขึ้นไปหา ราคาเปิดประจำวัน Daily_Open_Line 
คือราคาเปิดตลาดของมันเองในวันนั้นน่ะครับ....

ได้ความรู้เยอะเลยครับ อาจารย์ โปรดรับข้าน้อยเป็นศิษย์ด้วยครับ  ได้ออกมาจากกะลาสักที ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

ํYoungfun

• 874
    376
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 01:39:17 pm »

ตอบแทนละกันนะครับเผื่อ จขกท.ยังไม่ว่าง
1. มันไม่มีเส้นมาให้ครับ มีarea เป็น targrt แบบคร่าวๆมาให้ / ซึ่งทาน youngfun ใส่ indicator fibo มาให้เพื่อเป็นแนวในการเข้า ณ จุดนั้นๆครับ
2.เส้นดังกล่าว มันขีดมาเองครับ น่าจะเป็น indicator demark_trend line
   3.1เส้นเขียวที่ 1 ผมมองไม่ชัดครับ (รอจขกท.)
   3.2เส้นเขียวสอง เป็น trendline มาขีดกำกับให้ครับ  ถ้าทะลุไปด้านไหน โอกาศขึ้นต่อ หรือล่งต่อ ก็ยิ่งสูง

ลองดูรูป แล้วแยกเป็นส่วนๆ ที่มันซ้อนกัน คงประมานนี้ครับ
 ็Hip**

thank** thank** thank** thank** thank** thank**
กดให้นำ้ใจรัวๆ......เลยจร้า...

matrix

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 16
    0
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 04:01:57 pm »

thank** thank** thank** (TH)** (TH)** (TH)**  ขอลองไปทดสอบบ้างนะครับ

MoneyMaker

• 980
    4
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 04:03:51 pm »

ขอบพระคุณมากๆ เลยครับท่าน อ. ขอให้ท่าน อ. ร่ำรวย และเจริญๆ ยิ่งๆ ขึ้นไปนะครับผม

ํYoungfun

• 874
    376
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 04:43:02 pm »

thank** thank**
ขอบคุณครับเช่นกัน ๆๆ.....ครับ

Kng6134

• นายกอง เม่าไรเดอร์

• **
  • 52
    0
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 05:02:52 pm »

thank** thank**ขอบพระคุณอย่างสูงครับ thank** thank**

chutng

• 627
    11
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 06:35:52 pm »

-ขอบคุณครับ-
สำหรับการรวม indy มาเป็นระบบเทรดดีๆเข้าใจง่าย

อย่าง demark_trend line อันนี้ผมก็ใช้อยู่ครับ

sammy

• **
  • 50
    2
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 08:20:52 pm »

ขอบคุณมากครับท่าน อ.  (TH)** (TH)** (TH)**

• 1129
    46
    "อยู่ให้รอดก่อน แล้วค่อยทำกำไร" --จอร์จ โซรอส--
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 08:48:11 pm »

อาจารย์ครับ ขอความรู้หน่อยครับ เส้น Pivot คือเส้นที่เอาราคา สูงสุด ต่ำสุด และราคาปิด มา + กันแล้วหาร 3 (H+L+C) / 3 = pivot ใช่ไหมครับล

ในอินดี้ของอาจารย์ คำนวน pivot มาให้เสร็จเรียบร้อย แต่ผมสงสัยดังนี้ครับ

1. จากกราฟวัน ศุกร์ ราคามันกำลังพยายามพุ่งขึ้นไป หา Pivot โดยทะลุเส้น Fibo 50 มาหน่อยๆ  กำลังจะไปที่ Fibo 61.8

1.1 ถ้าไม่ทะลุขึ้นไป แสดงว่ามันต้องกลับตัวลงใช่ไหมครับ
    1.2 ถ้าทะลุขึ้นไปแสดงว่ามันจะไปยาวใช่ไหมครับ

2. Fibo 50 VS เส้น pivot ราคามันจะพยายามวิ่งไปหาอันไหนมากกว่ากันครับ เท่าที่ผมเข้าใจ fibo 50 คือเส้นที่ อยู่กึ่งกลางระหว่าง ราคา High สูงสุดของเมื่อวาน กับ ราคา Low ต่ำสุดของเมื่อวาน  วันศุกร์ ราคาปิดอยู่ที่ 1.07649 สมมุติถ้าไม่ติดแก็ปคือวันจันทร์เป็นวันปกติ Daily open ก็จะเปิดที่ 1.07649

2.1  ราคามันจะต้องพยายามไปหา เส้น pivot ใช่ไหมครับ ซึ่งราคาอยู่ที่ 1.07758 ซึ่งถ้ามันไปถึงแล้วเป้าหมายต่อไป ให้ดูที่เส้น Fibo หรือให้ดูที่ เส้น       Daily open ของวันศุกร์ เนื่องจากการวิเคาะห์มั่วๆของผม ผมว่าเทรนใหญ่มันน่าจะอยู่ในขาลงใช่รึป่าวครับ ผมคาดว่ามันน่าจะวิ่งไปเช็คเส้น Daily open ของวันศุกร์ จากนั้นถ้ามันไปต่อไม่ได้ มันก็จะพยายามกลับมาที่เส้น pivot  ใช่ไหมครับ โดยมี Fibo ต่างๆเป็นแนวรับ

2.2 การปิดตัวในแดนลบ หรือใต้เส้น pivot ซึ้งเส้น daily line ของวันศุกร์เปิดตัวในแดน+ แสดงว่า(สมมุติ วันจันทร์ปกติไม่ได้มีแก็ป ) ราคาต้องพยายาม กลับไปในแดนบวก โดยมี เส้น fibo เป็นแนวต้านผมเข้าใจถูกไหมครับ หรือมันจะไปแค่ เส้น pivot เฉยๆครับ

ต้องขอโทษอาจารย์ด้วยครับที่ถามเซ้าซี่ เหลือ 60 $ สุดท้ายแล้วครับของเดือนนี้  xz55** xz55** พยายามทำการบ้านหนักมาก

ถ้าอาจารย์อ่านแล้วตอบผมหน่อยถือว่าทำบุญอีกทางนะครับ ขอบคุณครับ   (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15, พฤศจิกายน 2015, 08:58:21 pm โดย เม่าน้อยหัดบิน(อยู่บนดอย)^_^ »

ํYoungfun

• 874
    376
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 09:13:30 pm »

จริงๆ  ไอ้ตามรูปที่คุณส่งมานี้มันก็พอจะมีคำตอบบอกอยู่ในตัวอยู่แล้วน้าาา......    คุณลองคิดซิว่ามันน่าจะเป็นยังไง   1, 2 ,3  ตามรูปเนี้ยะ

hagarici

• **
  • 93
    1
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 09:19:43 pm »

thank thank****
ชายคนนี้ไม่ใช่ผู้วิเศษ...!!

• 1129
    46
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 09:57:54 pm »

จริงๆ  ไอ้ตามรูปที่คุณส่งมานี้มันก็พอจะมีคำตอบบอกอยู่ในตัวอยู่แล้วน้าาา......    คุณลองคิดซิว่ามันน่าจะเป็นยังไง   1, 2 ,3  ตามรูปเนี้ยะ

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forex factory daliyfx investing netdania bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net

บทเรียนพื้นฐาน

forex grade 1 forex grade 2 forex grade 3 forex grade 4 forex grade 5 forex grade 6 forex grade 7 forex grade 8

โบรคเกอร์แนะนำ

exness xm fbs fxprimus tickmill fxpremax fxpro nordfx GKFXPRIME