ผู้เขียน หัวข้อ: แจกฟรี (สำหรับมือใหม่) ระบบเทรดกราฟ " Youngfun - Thunderbird "  (อ่าน 31570 ครั้ง)

beakjozeph

• นายกอง เม่าไรเดอร์

• **
  • 78
  • ความมีน้ำใจ
    7
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 04:28:02 pm »

Share on your facebook
 xc7*  ใช้ได้เฉพาะ pc ครับ  (ipad ลง teamviewer ไว้รีโมทเข้าไปจัดการที่ pc อีกทีครับ)

"  ขอถามนิดนึงค่ะ ระบบนี้สามารถโหลดใช้ได้กับระบบปฏิบัติการ ios. ได้หรือเปล่าคะ? ใช้ในipad ได้หรือเปล่า?  หรือว่าใช้ได้เฉพาะในPC ขอบคุณค่ะ "

ผมใช้ได้แต่กับ PC  อย่างอื่นไม่เคยลองครับไม่แน่ใจ......ลองถาม ท่าน Admin  ได้ครับ........     เก่งสุดๆๆ    แล้วครับ....

vannasa

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 23
    0
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 04:35:25 pm »

xc7*  ใช้ได้เฉพาะ pc ครับ  (ipad ลง teamviewer ไว้รีโมทเข้าไปจัดการที่ pc อีกทีครับ)
ขอบคุณมากค่ะ  thank**
หมายความว่าเราต้องเซทโปรแกรมใน PC แล้วสามารถ save เทมเพลทมาเปิดโปรแกรมในipad ได้ใช่หรือเปล่าคะ?

"  ขอถามนิดนึงค่ะ ระบบนี้สามารถโหลดใช้ได้กับระบบปฏิบัติการ ios. ได้หรือเปล่าคะ? ใช้ในipad ได้หรือเปล่า?  หรือว่าใช้ได้เฉพาะในPC ขอบคุณค่ะ "

ผมใช้ได้แต่กับ PC  อย่างอื่นไม่เคยลองครับไม่แน่ใจ......ลองถาม ท่าน Admin  ได้ครับ........     เก่งสุดๆๆ    แล้วครับ....

ํYoungfun

• แม่ทัพเม่า แห่งไรเดอร์

• 874
    376
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 04:41:50 pm »

โหลดเสร็จแต่ใส่ลงยังไงครับ   x*/2 x*/2
ปกติไม่เคยโหลดใส่อะไรเพิ่มเลยครับ
รบกวนสอนทีครับ  แหะๆ cheetah* cheetah*

รบกวนท่านอื่นช่วยๆ  กันเสริมด้วยนะครับ........ผมคนเดียวไม่ไหวแล้ว.......เหนื่อย..........  x*/2 x*/2

thank** thank**

pongapik

• **
  • 140
    3
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 04:57:09 pm »

โหลดเสร็จแต่ใส่ลงยังไงครับ   x*/2 x*/2
ปกติไม่เคยโหลดใส่อะไรเพิ่มเลยครับ
รบกวนสอนทีครับ  แหะๆ cheetah* cheetah*

รบกวนท่านอื่นช่วยๆ  กันเสริมด้วยนะครับ........ผมคนเดียวไม่ไหวแล้ว.......เหนื่อย..........  x*/2 x*/2

ของผมใช้งานใน mac
ที่ตัวโปรแกรม เลือก show package content / drive_c / program file / metatrader
ถ้าใส่ template เลือกโฟลเดอร์ template แล้วก็อปไปวาง
ถ้าใส่ indy เลือก mql4 / indicator แล้วก็อปไปวาง
ครับ

sirichaiaek

• *
  • 8
    2
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 05:07:48 pm »

สำหรับท่านที่โหลดได้แล้วนะครับ (windows)
1. เปิดโปรแกรม  MT4
2. เมนู File เลือก Open Data Folder
3. copy files 
     DM-Trend-Youngfun-TH-Ver01.tpl และ Dolly-V17-Y-Thunderbird-Ver01.tpl
     ไปใส่ใน folder ชื่อ templates
4. copy files ทุกไฟล์ใน Indy-Youngfun-TH-Ver-01(เอาแต่ไฟล์นะครับ) ไปใส่ใน folder ชื่อ  MQL4\Indicators
5. ปิดโปรแกรม MT4 แล้ว เปิดใหม่ เลือก template มาใช้เลย

admin

• Admin
  • ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์

• *
  • 35344
    2177
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 05:09:54 pm »

ใคร สอบ ถามอะไร สอบถามกันมาเลย นะครับ ผม
ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่าน ที่ ช่วยกันตอบ ครับ
 (TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : https://bit.ly/1HqWQKY

[/url

AkeDvorak

• **
  • 246
    1
  • ข้อความส่วนบุคคล
    ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 05:10:29 pm »

ไปที่โปรแกรม MT4 นะครับ คลิกเลือก file > Open Data Folder > ....

จะเจอหน้าต่างขึ้นมา จากนั้น (copy file indicator ไปวางที่โฟลเดอร์)  ....MQL4 > indicators

ส่วน templates ให้copy แล้วไปวางไว้ที่ โฟลเดอร์  ..... > Templates

แล้วปิด เปิดโปรแกรม MT4 ใหม่ครับ

yong

• แม่ทัพเม่า แห่งไรเดอร์

• 771
    8
  • ข้อความส่วนบุคคล
    ความสำเร็จอยู่ตรงหน้า....แค่กล้าที่จะเริ่มต้น...."
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 05:41:14 pm »

ขอบคุณครับ สิ้นสุดการรอคอย สำหรับระบบกราฟ youngfun-thunderbird  xc6* xc6* xc6*
 ็Hip** thank** thank** ็Hip**

Red.Fox

• **
  • 199
    22
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 05:52:53 pm »

็Hip** ็Hip** ็Hip**
ขอบคุณมากๆ ครับ ยอดเยี่ยมที่สุด

JTC

• *
  • 11
    0
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 06:07:08 pm »

ขอบคุณมาก ๆๆ ค่ะ   Thor 1   thank**

laser366

• *
  • 5
    0
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 06:35:22 pm »

ขอบคุณมากครับ

beakjozeph

• **
  • 78
    7
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 06:35:39 pm »

xc4* xc4* xc4* xc4* ขอบคุณระบบเทพๆท่านครับ
ลงแล้ว สวยงามตามท้องเรื่อง

ROCHARY

• **
  • 139
    3
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 07:16:40 pm »

cheetah3* ขอบคุณค่ะ  cheetah3*
 (TH)** (TH)** (TH)**

gandod

• **
  • 57
    1
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 08:10:52 pm »

(TH)** (TH)** ขอบคุณมากๆ ครับ ขอให้ร่ำรวยขึ้นทุกๆวันนะครับ  (TH)** (TH)**
 ็Hip** ็Hip** cheetah3* thank** thank** thank** cheetah3* ็Hip** ็Hip**

RJB

• **
  • 79
    0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 09:09:18 pm »

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณอย่างมากจริงๆครับท่าน

เอาโว้ย สู้ๆ TKo*) TKo*) TKo*)

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forex factory daliyfx investing netdania bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net

บทเรียนพื้นฐาน

forex grade 1 forex grade 2 forex grade 3 forex grade 4 forex grade 5 forex grade 6 forex grade 7 forex grade 8

โบรคเกอร์แนะนำ

exness xm fbs fxprimus tickmill fxpremax fxpro nordfx GKFXPRIME