พอดีได้ indicator มาครับ แต่ไม่มี alert แจ้งเตือนทั้ง pop up และ อีเมลเลย จะสามารถเขียนอินดิเคเตอร์เ

• 6 replies
  • 1188 views

*

themow

พอดีได้ indicator มาครับ แต่ไม่มี alert แจ้งเตือนทั้ง pop up และ อีเมลเลย จะสามารถเขียนอินดิเคเตอร์เพื่อไป detect arrow บนกราฟ(ซึ่งมาจาก Indicator ตัวอื่นตัวสำเร็จรูป) แล้วให้แจ้ง alert ได้มั้ยครับ เพราะว่าเฝ้าลูกศรทั้งวันไม่ได้จริงๆครับ  555+ ถ้าพอมีวิธีขอคำแนะนำหน่อยนะครับ เพราะเป็นมือใหม่เรื่อง mql4 ครับ ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับ

Share Topic.

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 66,243
  • 2616
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,416
  • 79
  • Green PIPs Be With You
พอดีได้ indicator มาครับ แต่ไม่มี alert แจ้งเตือนทั้ง pop up และ อีเมลเลย จะสามารถเขียนอินดิเคเตอร์เพื่อไป detect arrow บนกราฟ(ซึ่งมาจาก Indicator ตัวอื่นตัวสำเร็จรูป) แล้วให้แจ้ง alert ได้มั้ยครับ เพราะว่าเฝ้าลูกศรทั้งวันไม่ได้จริงๆครับ  555+ ถ้าพอมีวิธีขอคำแนะนำหน่อยนะครับ เพราะเป็นมือใหม่เรื่อง mql4 ครับ ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับ

ก่อนอื่นๆ มันทำได้เฉพาะอีเอทีมีค่า data โชวครับ  มีหรือไม่มี ลองเปิดเมนู View - Data Windows ดูครับ ถ้าใส่อินดี้แล้วมีข้อมูลตรงนี้โพล่มา

ถ้าเป็นอินดี้ สำเร็จรูปที่ขายหรือแจก เป็น  ex4  ไม่มี code แก้ไข  คิดว่าคงต้องทำเป็นอีเอครับ  โดยทำเป็นอีเอ แล้วไปเรียกใช้งานอินดี้ครับ โดยใช้คำสั่ง iCustom

เช็คเวลามันขึ้นลูกศร แล้วออกเป็นค่าอะไร ก็ตั้งเขียนเงื่อนไขตามนั้นครับ  จากนั้นก็สั่งให้มันส่งเตือนทางใหนก็ได้แล้วแต่ เช่น Line, telegram หรือ อีเมล  ครับ

*

themow

ถ้าตามคำแนะนำของทุกท่าน คาดว่าต้องเขียน EA เองแน่เลยครับ แล้วผมก็ไม่รู้เรื่อง sql4 ด้วย  /*CC งานช้างเลยทีนี้

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 66,243
  • 2616
ถ้าตามคำแนะนำของทุกท่าน คาดว่าต้องเขียน EA เองแน่เลยครับ แล้วผมก็ไม่รู้เรื่อง sql4 ด้วย  /*CC งานช้างเลยทีนี้

มี 2 อย่าง ครับหัดเขียนเอง กับจ้างเขียน

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

themow

มี 2 อย่าง ครับหัดเขียนเอง กับจ้างเขียน

็Hea** ็Hea**

สงสัยเปลี่ยนไปใช้ indicator ที่มี Alert น่าจะง่ายที่สุดครับ  **11 **11

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,416
  • 79
  • Green PIPs Be With You

ถ้าเป็นจ้างเขียนอินดี้เตือน น่าจะไม่ยากนะครับ ราคาสัก 1000 น่าจะมีคนรับทำนะครับ (อีเอเทรดแพงกว่า)

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets