traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 18 มกราคม 2562 ย่อก่อนไหมแล้วค่อยพุ่งอีกที

• 8 replies
  • 781 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,363
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 18 มกราคม 2562 ย่อก่อนไหมแล้วค่อยพุ่งอีกที

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.2950-1.2970 40 - 60 pip 100-150 pip

Signal Sell จากจุด Sell นี้เป็นโซนของเทรนไลน์เก่าที่หักหัวลงมาในโซนนี้มีจุดสำคัญคือเป็นโซน Fibo 200 พอดีของ อินไซต์ / เอ้าไซต์ ของระดับ H4 100-140 pip 2-3 ตัวทำให้มองว่าหากเป็นจุดนี้อาจจะทำให้กราฟกลับลงไปพักตัวเพื่อขึ้นต่ออีกครั้งได้เช่นกัน แต่หากทะลุไปได้ก็ต้องไปถึงเทรนไลน์หลักสำคัญ ที่นัยยะสำคัญ 1.3000 ++ ต่อไปครับ
*** ตอนนี้กราฟก็ได้ขึ้นมาอย่างที่วิเคราะห์ไปก่อนหน้าแล้วนะครับแต่จะสามารถโดนกดให้มันย่อตัวไปก่อนได้ไหมในจุดๆนี้ก็ต้องมาลุ้นกันครับแต่ % ที่จะขึ้นต่อมีสูงกว่าเพราะGBPเวลาวิ่งแล้วจะหยุดยากต้องไปถึงจุดสำคัญก่อนเป็นส่วนมาก หรือถ้าจะพักตัวอาจจะไม่ได้พักตัวเยอะมาก TP ที่คาดหวังอาจจะแค่ 60-80 pip แทนอะไรแบบนี้ ***

Signal 2 Sell 1.3000 - 1.3050 60-80 pip 150-200 pip

Signal Sell โซนนี้เป็นโซนเลขนัยยะสำคัญ 1.3000 และเป็น Fibo 25/75 ของสวิงรอบใหญ่ เป็นทั้งเทรนไลน์หลักของขาลงสำหรับ GBP/USD เป็น อินไซต์บาร์เดย์ระดับ 200+ pip พร้อมทั้งยังเป็นจุดทุบเก่าที่ทำให้กราฟลงมาไกลๆก่อนหน้าอีกด้วย เพราะฉะนั้นหลายสิ่งอย่างที่พูดมาถ้ายังไม่สามารถโดนทุบลงไปได้อีกก็ให้มันรู้ไปอิอิ ทั้งหมดนี้ก็ถ้าสามารถลงไปทำ TP ได้ก็อย่าเพิ่งมั่นใจว่ามันจะลงไปเลยเพราะ TP ของ 25/75 รอบใหญ่คือมันต้องไป TP ที่ Fibo 50(1.3150) อีกเพราะฉะนั้นทุบกันแบบระมัดระวังด้วยครับ

Signal 3 Buy ราคาปัจจุบัน 50-60 pip 80-180 pip

Signal Buy โซนนี้เกิดจาก จุด Buy ที่คาดหวังก่อนหน้านี้ลงไปแล้วดีดขึ้นมาตามคาดเรียบร้อยแล้วกราฟตอนนี้ก็บ่งบอกถึงความแข็งแกร่งของขาขึ้นเป็นที่เรียบร้อยแล้วเช่นกัน เพราะฉะนั้นในโซนปัจจุบันเลยมองว่าก็น่าจะ Buy ขึ้นไปได้แล้ว TP เป็นระยะๆ คือ จุดทุบแรกบางคนอาจจะอยากตัดกำไรไปก่อนที่เทรนไลน์แรกเพราะกลัวว่ากราฟอาจจะกลับลงมาแล้วไม่ได้ปิดกำไรดีดี ส่วนถัดมาก็คือโซน TP ที่ 2 คือจุดทุบใหญ่ จุด Sell ที่ต่อไปเป็นโซนเทรนไลน์ขาลงหลักนั้นเอง เพราะฉะนั้นหากจะ Buy ขึ้นไปทำได้แต่ต้องวางแผนการ TP ให้ดีและไม้ไม่ใหญ่เกินไปที่พอตจะรับการสวิงไปมาของ GJ ได้ไหวนั้นเอง

*** ซิกนี้ของเก่าแต่เก็บไว้เป็นเหตุผลให้ดูว่าทำไมขึ้นและจะขึ้นไปไหน ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 9,184
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...ถึงไม่ได้เข้ามาเม้นท์แต่มาดูทุกกวันนะคะ... ็Hea** ็Hea**
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,343
  • 76
  • Green PIPs Be With You

*

ออฟไลน์ gotmat

• *
  • 43
  • 0
ขอบคุณคร้าบ แอด ได้ความรู้จากแอดเยอะมากเลยไปนั่งติดตาม  youtube แอดที่สอน ตอนนี้พอตยังเล็กมากๆขอติดตามแอดไปเรื่อยๆนะคร้าบ
 **hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

ออฟไลน์ Waarrii

• 1,331
  • 6
สวยใสไร้สติ🎵🎵

น่าจะย่อตัวช่วงข่าว 16.30 ที่จะถึงนี่แหละครับ คาดว่าลง 1000-2000point ในระยะสั้นแล้วค่อยขึ้นอีกที

*

ออฟไลน์ kwancanoe

• *
  • 30
  • 16

*

• *
  • 8,363
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...ถึงไม่ได้เข้ามาเม้นท์แต่มาดูทุกกวันนะคะ... ็Hea** ็Hea**
ถึงจะไม่ได้คุยด้วย แต่ก็คิดถึงทุกวัน เหมือนกันครับ  ))/* ))/*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• *
  • 8,363
  • 163
Buy ได้เลยไหมครับ  **hulk3**
ลองอ่านและวิเคราะห์ตามดีดีก่อนครับ  Ha)** Ha)**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill