traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันพุธ 10 ตุลาคม 2561 ยังเหมือนเดิมยังไงก็ยังอย่างงั้น

• 6 replies
  • 564 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,207
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันพุธ 10 ตุลาคม 2561 ยังเหมือนเดิมยังไงก็ยังอย่างงั้น

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1190 35-40 pip 1180-1173

Signal Sell นี้เกิดจากการที่กราฟในราคาปัจจุบันได้ทำการย่อขึ้นมาจากการที่เมื่อวานกราฟทองได้ดิ่งลงอย่างรุนแรง ก็เป็นปกติที่จะสามารถย่อขึ้นมาได้บางแต่ลงขนาดนี้พร้อมทั้งไม่สามารถทำ hi ใหม่ได้ก็เป็นไปได้ว่าจะเกิดการที่ย่อขึ้นเพื่อลงต่ออีกครั้ง

Signal 2 Sell 1207 50-60 pip 100-120 pip

Signal Sell เป็นจุดที่กราฟเป็น insidebar ระดับ 120 pip แถมยังเป็นแนวต้านเก่าทั้ง แนวนอนและแนวลงอีกด้วย เพราะฉะนั้นมีสิทธิถ้าหากยังกลับขึ้นไปอีกครั้งก็อาจจะโดนตบกลับมาอีกรอบก็เป็นได้

Signal 3 Buy 1173-1170 50-60 pip 100-150 pip

Signail Buy กราฟถ้าเกิดมาถึงจุดนี้ได้ภายใน 1 -2 วันนี้ก็เป็นผลที่กราฟน่าจะอยากลงต่อเพราะถ้ามาจุดนี้ก็เข้า step ที่ว่า HH LL hi ต่ำลง low ต่ำลง จากนั้นก็อาจจะมีการพักตัวเนื่องด้วย Fibo 25/75 และ Fibo 200 inside bar ในหลายๆจุดอีกด้วยเพราะฉะนั้นถ้ามาถึงก็อย่าให้พลาด ทั้ง TP และ SL(กันเพื่อข่าวมาแรงจากที่ไหนๆ)

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ http://www.xm.com/gw.php?gid=10185 ***

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,497
  • 2591
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

ซวยเลย เซล ไว้5555 เมื่อวาน บางเวฟบอกทองลง

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,497
  • 2591

ซวยเลย เซล ไว้5555 เมื่อวาน บางเวฟบอกทองลง

แอดขอมุมมองทองคำหน่อยครัช 1182 ยังเอาอยู่ไหม มีแนวโน้มจะดีดไปแถว 1200 ไหมหะ  (TH)**

จากรูปน่าจะเอาอยู๋นะครับ และ น่าจะกลับไป 1200 ได้ครับ
รอ Break เท่านั้น
 **6105** **6105**

ทองกำลังมาตามนัดแล้ว นะครับ

xc8* xc8*

ต้องรอดูนะครับเพราะวิเคราะห์ไว้แบบนี้ครับ
 **6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,207
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ

ต้องเอาเว็บที่ว่ามาเทียบกับเว็บนี้รายวันแล้วละครับว่า เว็บไหนมีสถิติที่คุณน่าพอใจกว่ากัน แล้วเอามาประยุกต์กับระบบที่คุณจะเทรด แต่หากว่าจะเทรดตามซิกอย่างเดียวแล้วละก็ พอถึงไม้ที่พลาดก็อาจจะลำบากได้ครับ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill