traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 17 สิงหาคม 2018 EU บินซะดีๆพี่จะได้ทุบแบบไม่เกรงใจใคร ^_^

• 121 replies
  • 7531 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 62,033
  • 2593
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 17 สิงหาคม 2018 EU บินซะดีๆพี่จะได้ทุบแบบไม่เกรงใจใคร ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1373
Daily Pivot=1.1371
Fibo 50 Daily=1.1371

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1399 S1 = 1.1352
R2 = 1.1428 S2 = 1.1335
R3 = 1.1453 S3 = 1.1298
R4 = 1.1481 S4 = 1.1262
R5 = 1.1525 S5 = 1.1220

สวัสดีตอนเช้าครับผมในระหว่างที่กำลังจะโพสออก signal เช้านี้กราฟก็เด้งขึ้นไปแล้วนะครับผม แนวโน้มกราฟวันนี้ยังต่อเนื่องจากเมื่อวานนะครับหลังจากเมื่อวานเครื่องบิน Takeoff ไม่สำเร็จ ครับ เครื่องบินยังไม่พ้น Runway ก็โดนสอยร่วงมาก่อนครับผม สำหรับแนวโน้มวันนี้บทวิเคราะห์ยังเหมือนเดิม นะครับ
        ***เพิ่มเติมคือ ให้ระวังกราฟอาจจะวิ่งไปถึง 1.1520 ได้นะครับเพื่อไปทดสอบแนวพักตัว เพื่อทดสอบกับแนวรับเก่า ซึ่งตอนนี้เป็นแนวต้านใหม่ไปแล้วนะครับผม

ข่าวนะครับทำให้เกิดความผันผวนในตลาดพอสมควรเลยนะครับเริ่มจากกราฟเทอย่างต่อเนื่องจนถึงแนวรับ 1.1300 นะครับ ก่อนที่จะมีข่าวว่าประเทศ กาตาร์จะเข้าลงทุนใน ประเทศ ตุรกี ประมาณ 15000 Bln หรือ หนึ่งหมื่นห้าพันล้านดอลล่าห์ ซึ่งกำลังเกิดวิกฤติเศรษกิจ อยู่ ซึ่งทำให้ค่าเงิน TRY อ่อนค่าหนักเมื่อไม่กี่วันก่อนหน้านี้นะครับซึ่งจากข่าวเมื่อคืนก็ได้ส่งผลให้ ค่าเงิน EUR ซึ่งมีผลกระทบเนื่องจาก TURKEY ก็อยู่ใน ยุโรปนะครับ จึงทำให้ EU แข็งค่าขึ้นมาที่ระดับสูงสุด 1.1408 ของเมื่อวานนะครับ
            ในเหตุผลทางด้านเทคนิคจากรูปที่แนบมานะครับกราฟได้เกิด Divergence ใน TFH1 นะครับซึ่งเป็นเหตุผลที่สอดคล้องกันกับด้านข่าวครับดังนั้นช่วงนี้กราฟมีแนวโน้มที่จะกลับตัวขึ้นชั่วคราวใน TF H1 ก่อนนะครับซึ่งเป้าหมายของกราฟมีแนวโน้มที่จะขึ้นไปต่อ ซึ่งอาจจะขึ้นไปถึงเส้น EMA200 H1 ประมาณ 1.1460 ได้ครับ และในรูปที่ 2 ที่แนบมานะครับ จะเห็นว่ากราฟเทรนหลัก ยังเป็นขาลงอยู่นะครับดังนั้นการพักตัวรอบนี้เป็นการพักตัวเพียงชั่วคราวเท่านั้นนะครับและถึงอย่างไรก็ตามในระยะยาวกราฟยังมีแนวโน้มที่จะลงต่อนะครับดังนั้น วันนี้ Signal Buy ยังจะสวนเทรนหลักอยู่นะครับ แต่ Signal Sell ก็ไปรอ ด้านบนตามแนวต้านที่สำคัญครับมาลุ้นกันว่ากราฟจะมาตามคาดการณ์ได้หรือไม่ลุ้นกันครับผม
***Remark รูปที่ 2 ที่ แนบมานะครับเป็นอีกเทคนิคหนึ่งเรียกว่า Breakout Master Candle H4 นะครับ เป็นการที่แท่ง Master สามารถที่จะค้ำราคาไม่ให้ลงไปต่ำกว่าได้ โดยแท่งเขียวมักจะดันกราฟขึ้นไปต่อ และแท่งแดงมักจะดันกราฟลง โดย ลักษณะที่ พิเศษ อย่างหนึ่งก็คือ 1 แท่งของ Master จะมีแท่งที่อยู่ภายใน 3-4 แท่งขุึ้นไปครับผมดังนั้นจึงเป็นอีกเทคนิคนึงที่น่าจะใช้กับกราฟวันนี้ได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1370 1.1330 1.1410 1.1455
Signal 2 Sell Limit 1.1460 1.1540 1.1365 1.1270

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17, สิงหาคม 2018, 08:58:31 AM โดย admin »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ ʕ·ᴥ·ʔ

• 1,460
  • 71
ขอบคุณค่ะคุณพี่ ขอกำไรไหล มาเทมานะเจ้าคะทุกๆท่าน
 g*/- g*/- g*/-

https://www.youtube.com/watch?v=gS9o1FAszdk

ฝากติดตาม Youtube Channel https://www.youtube.com/c/LonelyBearChannel ด้วยนะคะฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้ามาฟังเพลงกันค่ะ 

*

• *
  • 62,033
  • 2593
ขอบคุณค่ะคุณพี่ ขอกำไรไหล มาเทมานะเจ้าคะทุกๆท่าน
 g*/- g*/- g*/-

https://www.youtube.com/watch?v=gS9o1FAszdk

สวัสดีจ้า ตืนเช้า จังเลย นะเรา
 ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Waarrii

• 1,331
  • 6
ขอบคุณค่ะแอด นี่สงสัยจะขึ้นก่อนแล้วค่อยลงแหงๆ พุ่งขึ้นไปแล้ว
 ็Hip** ็Hip**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 9,206
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
วันนี้ sig มาเร็ว... ็Hip**
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

T*/-
แอดคับ sing1  1.137  อะป่าวคับ

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 9,206
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
T*/-
แอดคับ sing1  1.137  อะป่าวคับ
นั่นสิ...ถ้า 1.127  คงรอกัน..ยานนน เลย.. xc8* xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• *
  • 62,033
  • 2593
T*/-
นั่นสิ...ถ้า 1.127  คงรอกัน..ยานนน เลย.. xc8* xc8* xc8*

แก้ไขแล้ว ครับ ท่าน ทั้ง 2 ครับ ขอออภัยครับ
 (TH)** (TH)**

T*/-

แก้ไขแล้ว ครับ ท่าน ทั้ง 2 ครับ ขอออภัยครับ
 (TH)** (TH)**

็Hip**

*

ออฟไลน์ shadownort

• *
  • 44
  • 2
  • ธรรมชาติของ กราฟ ไม่แตกต่างอะไรกับ ธรรมชาติของคน
ขอบคุณครับ...แอดมิน  ติดตามมาตลอด แต่ไม่ได้โพส  แอดครับ  ผมสังเกต แท่งเทียน ณ. ตอนนี้ ของ TF  d     3 แท่ง ล่าสุด (แดงเต็มแท่ง,เขียวเป็นโดจิ,เขียวขึ้นไปเกินครึ่งแท่ง และ วันนี้เร่ิมแท่งเขี่ยว) ภาพมันเหมือนรูปของการกลับตัว  moming window star หรือป่าวครับ   ผิดถูกประการใด  แนะนำด้วยครับ....ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17, สิงหาคม 2018, 10:12:57 AM โดย shadownort »

*

ออฟไลน์ friday

• 584
  • 7
  • ข้าก็แค่ไรเดอร์ ที่ถูกลืม
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

121EAPro

วันนี้จะลงไปที่เท่าไหร่ครับ

*

• *
  • 62,033
  • 2593
ขอบคุณครับ...แอดมิน  ติดตามมาตลอด แต่ไม่ได้โพส  แอดครับ  ผมสังเกต แท่งเทียน ณ. ตอนนี้ ของ TF  d     3 แท่ง ล่าสุด (แดงเต็มแท่ง,เขียวเป็นโดจิ,เขียวขึ้นไปเกินครึ่งแท่ง และ วันนี้เร่ิมแท่งเขี่ยว) ภาพมันเหมือนรูปของการกลับตัว  moming window star หรือป่าวครับ   ผิดถูกประการใด  แนะนำด้วยครับ....ขอบคุณครับ
ลักษณะ ที่เห็น เป็น Hammer ครับ เป็นลักษณะการ กลับตัว อีกแบบหนึ่งครับ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill