กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 11 กรกฎาคม 2018 วันนี้รีบขึ้นรถให้ไวน้องกราฟจะไปดาวพลูโต^_^

• 108 replies
  • 18,609 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 11 กรกฎาคม 2018 วันนี้รีบขึ้นรถให้ไวน้องกราฟจะไปดาวพลูโต^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1727
           Daily pivot = 1.1726
           Fibo 50 Daily = 1.1725

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1754
              R2=-----1.1790
              R3=-----1.1817
              R4=-----1.1853
              R5=-----1.1890

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1705
         S2= ----- 1.1680
         S3= ----- 1.1654
         S4= ----- 1.1620
         S5= ----- 1.1570

กราบสวัสดีเช้าวันพุธนะครับ เมื่อวานก็ถือว่าพลาดไปพอสมควรนะครับแต่กราฟก็ยังไม่ลงไปถึง Stop loss นะครับ เมื่อวานนี้ Low ของกราฟนั้นคือแนวต้านเก่า ซึ่งตอนนี้เป็นแนวรับใหม่และก็ทำให้กราฟดีดขึ้นไปได้ไกลพอสมควรเลย นะครับ แต่ โดยรวมแล้วจากกราฟก็ยังมีโอกาศที่จะกลับขึ้นไปทำ New high ได้ ที่เหนือระดับ 1.1790 นะครับ วันนี้แอดมินคาดการณ์ว่าน่าจะมาได้เกิน ณ จุดนี้จากเหตุผลตามรูปที่แนบมานะครับ โดยจะเห็นว่า กราฟ นั้นได้หลุด แนว 3เหลี่ยมขึั้นมาแล้ว และยินเหนือแนวได้และ ตอนนี้ ราคาของกราฟ ก็ยืนเหนือเส้น EMA200 H1 และ H4 ได้อยู่นะครับ ดังนั้นจึงยังมีโอกาศมากที่กราฟจะกลับขึ้นไปด้านบนได้นะครับ
                                จากกราฟที่แนบมาวันนี้จะเห็นว่า แอดมิน กาง fibo จากจุดที่ต่างจากเมื่อวานและ ใช้ swing high และ swing low ที่แตกต่างไปนะครับ เนื่องจาก swing นี้ เป็น swing ที่ ได้ Pattern ครับ และกราฟก็วิ่งอยู่ใน swing อันนี้ จะเห็นได้จากการที่กราฟ ไปชน fibo 161.8 และกลับตรงมาลงยัง fibo100 ซึ่งตรงนี้เป็นแนวต้านเก่าที่กราฟได้ทำลายไปแล้ว และตอนนี้ได้กลายเป็นแนวรับใหม่ ที่ทำให้กราฟเด้งเมื่อวานได้ดังนั้นแอดมินจึงใช้ swing นี้ในการกาง fibo ครับ และเป้าหมายของรูปนี้กราฟน่าจะไปที่ fibo 200 ได้ครับ ช่วงนี้ จึงยัง Buy ตามเทคนิคแม้กราฟจะย่อลงมาเมื่อวานแต่ก็ไม่ได้มีผลกับแนวโน้มมากเท่าไหร่ ครับ
                              วันนี้มีข่าวแดงเยอะครับและจะมีผลมากกับคำพูดของ Mario Darghi ที่จะออกมาแถลงการณ์เวลา 14.00 ตามเวลาประเทศไทย นะ ครับ แต่กระนั้นก็ตามข่าวแดงที่เป็นแถลงการณ์ส่วนมากต้องวัดดวงครับ คนแถลงการณ์จะแถลงออกมาแบบไหน ครับ ค่อนข้างที่จะคาดการณ์ยากกว่า ข่าวที่มีตัวเลข Forecast ครับ แต่อย่างไรก็ตามเราเทรดตามเทคนิค ก็สามารถกำหนด Risk Reward ได้ดีกว่า ครับ บางทีข่าวอาจจะเร่งให้กราฟ ไปถึงเป้าหมายในทางเทคนิคไวขึ้นนะครับ ส่วนข่าว อื่นก็ไม่มีผลอะไรมากกับ EU นะครับ

Signal 1 : @ BUY Limit/@1.1705 TP1(@)/1.1803 TP2(@)/1.1845 SL(@)1.1650

hulk*** hulk*** hulk***

Signal 2 : SELL Limit/@1.1845 TP1(@)/1.1715 TP2(@)/1.1665 SL(@)1.1930

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**[/pre]

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397
เพื่อนๆ ใช้ Forex Broker ไหนอยู่สามารถ Review และให้คะแนน คำแนะนำได้ ที่ อ่านเพิ่มเติม ใน Link ได้เลย นะครับผม

https://traderider.com/brokers.php

ขอบคุณครับ

(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397
การใช้งาน WebTerminal ผ่านเว็บ traderider.com สามารถเทรดได้ทุกโบรก MT4 WebTrader ด้านบนเว็บ

จากนั้นจะเข้าสู้หน้า WebTerminal ดังรูปข้างล่างนี้
ทำการป้อนข้อมูล ไอดี, รหัสผ่าน และชื่อเซิร์ฟเวอร์ของท่าน และท่านสามารถเลือก แพลตฟอร์มเป็น MetaTrader 4 หรือ MetaTrader 5 ตามชนิดของบัญชีที่ท่านสมัครไว้กับโบร้กเกอร์ของท่าน จากนั้นกดปุ่ม ตกลง

เมื่อเข้าสู่ระบบสำเร็จ การใช้งานต่างๆ ก็จะเหมือน MetaTrader เวอร์ชันบนคอมพิวเตอร์ แต่ท่านจะใช้งาน indicator มาตรฐานที่ติดมากับตัว WebTerminal เท่านั้น ไม่สามารถใช้งาน custom indicator ได้ รวมทั้ง ea ก็ไม่สามารถใช้งานได้บน WebTerminal.

ท่านสามารถเปลี่ยนเป็นภาษาอื่นๆ ได้ โดยคลิกไปที่เมนู มุมมอง > Languages > English เป็นต้น

*

amboo69

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณจ๊าาาาาาา..
เหมือนๆ EU จะชะเง้อมองไปข้างบนแต่เช้าเลยนะ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด ทั้งบายทั้งเซล มาๆ ตั้งโลดดดด
(TH)** (TH)** (TH)**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

amboo69

วันนี้อิ่มแล้ว ขอตัวไปนอนละครับ ฝันดี admin และทุกท่าน

หวังว่าตื่นว่าจะได้กด buy กินให้อิ่มต่อ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: AmBoo69 ที่ 11, กรกฎาคม  2018, 10:34:54 AM
วันนี้อิ่มแล้ว ขอตัวไปนอนละครับ ฝันดี admin และทุกท่าน

หวังว่าตื่นว่าจะได้กด buy กินให้อิ่มต่อ  (TH)** (TH)** (TH)**

ฝันดี ตอนเช้าครับผม ตื่นแล้ว มา ทุบกราฟกันนะครับ
็Hip**

*

admin

• 80,397

📈USD/JPY แข็งค่าขึ้น โดยดีดตัวทะลุแนวด้านระยะยาวตั้งแต่เดือนธันวาคม 2559 - มกราคม 2561 ที่ระดับ 111.10 โดยสามารถเบรกสามเหลี่ยมสร้าง Upside ขึ้นได้ พร้อมทั้งสร้าง High ระยะสั้นจาก Trend ขาขึ้นของแนวสามเหลี่ยมที่ 111.20 และปิดที่ 111.05

📊โดยวานนี้ USD/JPY ปิดบวก +0.36% ที่ 111.25 ภาพทางเทคนิคจากกราฟราย 4H แสดงถึง Upside ที่มีแนวโน้มเพิ่มขึ้น และเส้น Moving Average ชี้ทิศเตรียมตัดขึ้น

📣หากสามารถไปต่อได้ แนวต้านถัดไปคือ High ของวันที่ 21 มิ.ย. ที่ระดับ 111.40 และถัดไปอีกคือ 112.00 ซึ่งคาดน่าจะมีแรงขายเข้ามาหนาแน่นในระดับดังกล่าว แต่อย่างไรก็ตามภาพ Upside ที่เกิดจากการเบรกทางเทคนิค ทำให้เราเชื่อว่าน่าจะมีโอกาสไปได้ถึง High ของเดือนมกราคมที่ระดับ 113.50

📉ในส่วนของ Downside Risk คู่เงินดังกล่าวจะต้องกลับมาแกว่งต่ำกว่าระดับ 111.10 เพื่อให้เกิดสัญญาณ Bearish ซึ่งจะมีแนวรับถัดไปอยู่ที่ 110.85, 110.40 และ 110.00
--------------------------------------------
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม: 02-105-5727 (โทรฟรี)
LINE Official: http://forex4you.link/TrdLINE
Facebook:  http://forex4you.link/TrdFB
เว็บไซต์: http://forex4you.link/TrdForex4you

*

aim.aimalin

ไม่ค่อยขยับเลยแฮะ สงสัยรอข่าวทีเดียว
ขึ้นๆ ลงๆ ปู๊ดป๊าด xz55**