traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ที่ 18 มิถุนายน 2561 เบรคเอ้าซะขนาดนี้ยาวแน่

• 12 replies
  • 966 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,977
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ที่ 18 มิถุนายน 2561 เบรคเอ้าซะขนาดนี้ยาวแน่

Signal Sell 1 (1292)
TP 300-400 pip
SL 60-100

Signal Sell 1 นี้เป็น Zone ของแนวต้านเก่าที่กราฟได้ทำการเบรคเอ้าลงมาเรียบร้อยแล้วปิด day ที่ผ่านมาอาจจะเป็นย่อขึ้นมาก่อนหลังจากการที่กราฟสามารถปิด GAP ได้เรียบร้อยแล้วเพราะฉะนั้นรอดูทรงก่อนว่าจะมีความเป็นได้ไปไหมที่จะสามารถย่อขึ้นมาเทสในจุดๆนี้

Signal Sell  2  (1280)
TP 200-300 pip
SL 80-100

Signal Sell  2 นี้เป็นโซนที่กราฟในราคาปัจจุบันแล้วหากเกิดว่าตลาดทองยังไม่มีแรงซื้อเข้ามาเพื่อย่อกลับไปจุดที่เบรคเอ้าที่ผ่านมาได้ก็อาจจะลงไปเลยในจุดๆเพราะฉะนั้นเรื่องของ Stop loss จึงสำคัญหากพร้อมก็ไปเข้าจุด Sell แรกอีกครั้งก็จะเป็นอะไรที่ปลอดภัยมากขึ้นกับเทคนิคแบบนี้ อาจจะลงไปตามฟิโบ 50 รอบใหญ่ต่อไปถึงมีการพักตัวสำคัญๆสักที

ฺSignal Buy  (1248-1250)
TP  ตามระยะ Fibo ก็อาจจะเป็น (1280)
SL 100-150

Signal Buy นี้เป็นจุดที่หากจะ Buy จุดนี้น่าจะเป็นจุดที่ปล่อยภัยในการเข้าออเดอร์ Buy เพราะเป็นทั้งเลขจิตวิทยาและยังเป็น Zone FIBO 50 ที่มีความแข็งแกร่งน่าจะมากพอที่จะทำให้กราฟสามารถขึ้นไปพักตัวได้พอสมควร

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
 Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GOLD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ http://www.xm.com/gw.php?gid=10185 ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17, มิถุนายน 2018, 12:39:40 PM โดย CAZE_Voiize »
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 60,739
  • 2585
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 7,977
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
@@@@@ วิธีการวิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ที่ 18 มิถุนายน 2561 เบรคเอ้าซะขนาดนี้ยาวแน่ @@@@@

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• *
  • 7,977
  • 162

*

ออฟไลน์ windyphu

• **
  • 176
  • 1

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 8,710
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

*

• *
  • 7,977
  • 162

*

• *
  • 7,977
  • 162
ขอบคุณคร้าบบบ
 (TH)** (TH)**
ครับผม เป็นแค่แนวทางไปประกอบการวิเคราะห์เพิ่มเติมนะครับ  (TH)** (TH)**

*

• 1,815
  • 67
ขอบคุณคับ  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** ครับท่านไม่เจอกันนานเบยๆ  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
ติดตาม ผลงานตลอดคับผม . มันถึงเป้าหมายผมเเล้ว 1275 เเต่ยังไม่ได้เข้า lot ใหม่ ทรงนี้ จะไปไหน ต่อ
กำลังหาเหลี่ยม  เข้า จุด buy   ถือยาวๆ  คับผม ขอบคุณคับผม (TH)** (TH)** (TH)**
มันเท ทุกปี ช่วงนี้
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• *
  • 7,977
  • 162
ขอบคุณคับ  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** ครับท่านไม่เจอกันนานเบยๆ  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
ติดตาม ผลงานตลอดคับผม . มันถึงเป้าหมายผมเเล้ว 1275 เเต่ยังไม่ได้เข้า lot ใหม่ ทรงนี้ จะไปไหน ต่อ
กำลังหาเหลี่ยม  เข้า จุด buy   ถือยาวๆ  คับผม ขอบคุณคับผม (TH)** (TH)** (TH)**

ก็ต้องระวังเรื่องสามเหลี่ยมที่แตกออกมาอยู่เหมือนกันครับ เพราะฐานสามเหลี่ยมมัน 25000 pip ถ้าวัดแล้วก็จะไปชนกับ Low เดิมที่ราคา 1040 อาจจะมองไกลไปแต่สามเหลี่ยมก็แข็งแกร่ง จะทำกรอบไซต์เวย์ระหว่าง 1000-1375 หรือเปล่าอันนี้รอดูกันไปครับ

*

• 1,815
  • 67

ก็ต้องระวังเรื่องสามเหลี่ยมที่แตกออกมาอยู่เหมือนกันครับ เพราะฐานสามเหลี่ยมมัน 25000 pip ถ้าวัดแล้วก็จะไปชนกับ Low เดิมที่ราคา 1040 อาจจะมองไกลไปแต่สามเหลี่ยมก็แข็งแกร่ง จะทำกรอบไซต์เวย์ระหว่าง 1000-1375 หรือเปล่าอันนี้รอดูกันไปครับ
ขอบคุณมากๆคับ . (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

• *
  • 7,977
  • 162

Gold เบรคแตกของเนินสามเหลี่ยมใหญ่ ของรอบ 1 ปีกว่าๆที่ผ่านมา ถ้าหากลงก็วิ่งตามรอบ Fibo นั้นละครับ จุดสำคัญอยู่ที่ Zone fibo 50 จุดพักตัวปกติของกราฟ และยังเป็น Zone แนวรับสำคัญที่มีเหตุการณ์แนวรับสำคัญเก่าๆเกิดขึ้น 2 จุดใหญ่ๆ และยังเป็นเลขนัยยะสำคัญ 1200 อีกด้วย
      (แต่หากมองตามเทคนิคก็คือ TP 1 เท่าของฐานสามเหลี่ยมก็จะได้รอบที่ LOW เดิม 1042 พอดีๆกัน)
      #พิมพ์ตามกราฟปัจจุบันมันจะไปไหมไม่รู้ถ้ารู้นอนคฤหาสน์ไปแล้วพร้อมสาวๆอีก100คน

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill