traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 8 มิถุนายน 2561 วันสุขนี้พี่ขอให้บินไปดาวไซย่า ^_^

• 109 replies
  • 6369 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,394
  • 2589
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 8 มิถุนายน 2561 วันสุขนี้พี่ขอให้บินไปดาวไซย่า ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1797
           Daily pivot = 1.1804
           Fibo 50 Daily = 1.1810

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1825
              R2=-----1.1850
              R3=-----1.1875
              R4=-----1.1945
              R5=-----1.1970

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1760
         S2= ----- 1.1731
         S3= ----- 1.1712
         S4= ----- 1.1681
         S5= ----- 1.1650

[/color][/size]        
                         สวัสดี ครับผมเมื่อวานกราฟก็มาอย่างต่อเนื่องนะครับ โดย ทำ New high ได้ต่อเนื่อง และยังมีแนวโน้มที่จะขึ้นไปได้ต่อนะครับแต่วันนี้กราฟน่าจะมีการย่อตัวลงมาสักหน่อยนะครับก่อนที่จะขึ้นไปต่อได้นะครับ ตอนนี้ราคาของกราฟอยู่ต่ำกว่า Pivot นะครับ และกราฟก็น่าจะปรับตัวลงไปก่อนช่วงบ่ายนี้ก่อนนะครับก่อนที่กราฟจะขึ้นไปครับ กราฟตอนนี้ แอดมินยังไม่มองไปที่การกลับตัวนะครับ มองเป้นเพียงการพักตัวของเทรนไลน์เท่านั้นเอง โดยมองไปที่การทำ A-B-C ในรูปแบบ ของ Elliotwave ใน TF ใฟญ่อย่าง Day นะครับ ซึ่งตรงนี้ก็อาจจะขึ้นไปได้สูงถึง 1.2000 ก็เป็นไปได้ครับ โดยตอนนี้กราฟมีแนวโน้มที่จะเป็นคลื่น จาก A ไป B แต่จะไปสิ้นสุดตรงไหนนั้นต้องติดตามกันต่อไปครับ
                         จากรูปที่แนบมาวันนี้มี 2 รูปนะครับ รูปแรก เป็นรูปเป้าหมายสำหรับ วันนี้ และ รูปที่ 2 นั้น ใช้ bollinger band เพื่อประเมินเป้าหมายของการพักตัวของเทรนกราฟ ครับ จะเห้นว่า ตอนนี้กราฟยังไม่ชนเส้น ด้านบนนะครับ ยังเหลือระยะทางอีกไกลอยู่พอสมควรเลยตามรูปครับดังนั้น ตอนนี้ การเข้า Buy ไปหาด้านบนมีโอกาศมากกว่า ครับ ผม แต่การเข้า Buy วันนี้น่าจะรอ กราฟลงมาก่อนนะครับผม วันนี้แนว Buy ยังแนวเดิม ครับ เพิ่มเติม วันนี้น่าจะทำ New high ได้อีกครับ 

Signal 1 : BUY Limit/@1.1765 TP1(@)/1.1856 TP2(@)/1.1940 SL(@)1.1700
  **hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left][/color]
 (TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Waarrii

• 1,331
  • 6
ขอบคุณค่ะ ตามๆๆ
 (TH)**  (TH)**  (TH)**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

121EAPro

สุดยอด ขอบคุณครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

*

• *
  • 61,394
  • 2589

✅ 1. ต้องรักษาเงินทุนให้ได้ก่อน
สิ่งหนึ่งที่เหมือนจะเป็นจุดตายของเทรดเดอร์มือใหม่ คือความพยายามจะพิสูจน์ความสามารถของตัวเองด้วยการทำกำไรมากๆเร็วๆ ซึ่งมันไม่ง่าย สิ่งยากกว่าการทำเงินคือการรักษาเงินทุน รักษากำไรที่หามาได้ ตรงนี้ต้องอาศัยฝีมือ ไม่ใช่แค่ดวงดี นอกจากนี้ เทรดเดอร์มืออาชีพจะต้องรู้จักบริหารเงิน(Money Management) ไม่โลภ ไม่เร่งรีบใช้ Leverage สูงๆเพื่อกอบโกยกำไร

✅ 2. หากลยุทธ์และแนวทางการเทรดที่เหมาะกับตัวเอง
เขาแนะนำเทรดเดอร์มือใหม่ควรที่จะใช้เวลาช่วง 1-2 ปีแรกในการหาแนวทางการเทรดของตัวเอง เพราะเทรดเดอร์แต่ละคนอาจจะมี เงินทุน เวลา สุขภาพ จริตจิตใจ และเป้าหมายการทางการเงินที่แตกต่างกัน ศึกษาวิเคราะห์หาความน่าจะเป็นจากอ่านรูปแบบและดูพฤติกรรมของราคา เมื่อค้นพบระบบเทรดที่เหมาะกับตัวเองแล้ว ยึดปฏิบัติ ฝึกฝน จนสามารถทำการเทรดได้อย่างดี

✅ 3. ไม่กลัวล้มเหลว กล้าลองผิดลองถูก
เทรดเดอร์เป็นอาชีพที่ไม่ง่าย ต้องอาศัยการทำงานหนัก ขยันเรียนรู้ การเริ่มต้นจำเป็นต้องเริ่มให้ถูก สิ่งสำคัญการเรียนรู้ต้องเกิดจากการทดลอง กล้าลงสนามเข้าไปเทรด อย่ากลัวที่จะผิดพลาด แต่ให้เรียนรู้จากผลที่เกิด หากเราสามารถคำนวณผลกระทบการขาดทุนได้ การผิดพลาดขาดทุน อาจจะไม่ใช่เรื่องใหญ่ ตรงข้ามผลตอบแทนที่ไม่ใช่ตัวเงินอย่างเช่นประสบการณ์ จะช่วยทำให้เราพัฒนาตัวเองได้มากขึ้นในอนาคต

✅ 4. มีวินัย ทำตามแผนการเทรด
การมีแผนการเทรดที่ชัดเจนแล้วยึดมั่น ลงมือทำตามแผนนั้น เพราะเมื่อใดก็ตามที่อยู่ในตลาด ต้องติดตามราคาที่เกิด โดยเฉพาะภาวะที่ผันผวน แล้วมีอคติทางอารมณ์ มาครอบงำเช่น ความโลภ หรือความกลัว การตัดสินใจแบบมีอคติ(Bias) ด้วยอารมณ์ทำให้เกิดความผิดพลาด และนำมาซึ่งความเสียหาย ขาดทุนได้
--------------------------------------------
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม: 02-105-5727 (โทรฟรี)
LINE Official: http://forex4you.link/TrdLINE
Facebook:  http://forex4you.link/TrdFB
เว็บไซต์: http://forex4you.link/TrdForex4you
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,941
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
(TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค่าาาาาา..
สวัสดีแอดมินและทุกท่านค่ะ..เมื่อวานไม่ได้ออนอบอร์ดเลย..คิดถึ๊งงงงงง..คิดถึง.. ็Hip** ็Hip**
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

ออฟไลน์ tuxedome

• 375
  • 3
ขอบคุณแอดมินมากๆครับผม

(TH)** (TH)**

*

ออฟไลน์ sornballa

• **
  • 299
  • 18
  • Fund Manager
สวัสดียามเช้าวันสุดสัปดาห์ ทำไมเวลาตลาดจะปิดเสาร์-อาทิตย์ทีไร รู้สึกเซงๆตลอด  อยากให้เปิดทุกวันเลย  ))/*

*

• *
  • 61,394
  • 2589
(TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค่าาาาาา..
สวัสดีแอดมินและทุกท่านค่ะ..เมื่อวานไม่ได้ออนอบอร์ดเลย..คิดถึ๊งงงงงง..คิดถึง.. ็Hip** ็Hip**

นั่นสิครับเหมือน ขาดอะไร ไปอย่าง คิดถึงนะครับ
 ็Hea** ็Hea**

*

• *
  • 61,394
  • 2589
สวัสดียามเช้าวันสุดสัปดาห์ ทำไมเวลาตลาดจะปิดเสาร์-อาทิตย์ทีไร รู้สึกเซงๆตลอด  อยากให้เปิดทุกวันเลย  ))/*

สวัสดี ครับ ท่าน sorn ไปเทรด BTC เสาทิตย์สิครับ
 ็Hip**

*

ออฟไลน์ SP

• 916
  • 3

*

ออฟไลน์ sornballa

• **
  • 299
  • 18
  • Fund Manager

สวัสดี ครับ ท่าน sorn ไปเทรด BTC เสาทิตย์สิครับ
 ็Hip**

BTC ไม่ถนัดเลยครับ  ค่าเงิน G/J ที่ว่าโหดแล้ว  เจอ BTC โหดกว่า คนแก่ใจจะวาย   555+

*

ออฟไลน์ Meawme

• *
  • 33
  • 0
ขอบคุณจ้าแอด วันนี้ไปไม่ถูกเลยค่ะ นั่งมึนหน้าคอมจนบ่ายแล้วเนี่ย   **6105**

*

ออฟไลน์ aofkung17

• 491
  • 0
หรือเลขเขียวๆกำลังทำงาน  %%22

*

ออฟไลน์ John Snow

• **
  • 57
  • 0
  • จงเรียนรู้ที่จะเป็น "ผู้ล่า" ไม่ใช่ถูกล่า
 Hulk 2** อีกนิดเดียวจะแตะ sig แล้ว  **6105**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill