traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรด FOREX EUR/USD อังคาร 17 เมษายน 2561 บินเต็มที่วันนี้พี่ HULK กลับจากเที่

• 111 replies
  • 7394 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,214
  • 2589
วิเคราะห์กราฟ forex การเทรด FOREX EUR/USD อังคาร 17 เมษายน 2561 บินเต็มที่วันนี้พี่ HULK กลับจากเที่ยวแล้ว^-^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

8:30           AUD   Monetary Policy Meeting Minutes
9:00    CNY   GDP q/y    6.8%   6.8%   
15:30   GBP   Average Earnings Index 3m/y  3.0%   2.8%   
19:30   USD   Building Permits     1.33M   1.30M

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึั้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2385
           Daily pivot = 1.2366
           Fibo 50 Daily = 1.2358

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2415
              R2=-----1.2435
              R3=-----1.2476
              R4=-----1.2505
              R5=-----1.2537     

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.2355
         S2= ----- 1.2307
         S3= ----- 1.2285
         S4= ----- 1.2250
         S5= ----- 1.2230

สวัสดีตอนเช้า วันอังคารนะครับ เมื่อวานก็ได้จัดกันไป TP1 ไปแล้วนะครับหลังจากที่รอคอยกันมาหลายเพลา ครับก็ตามปกติครับ การเทรด EU เนื่องจากวิ่งช้าและ อัตราค่าเฉลี่ยการวิ่ง เดี๋ยวนี้ หรือ voladity ของ EU นั้นค่าลดลงน้อยกว่าเมื่อสมัยก่อนมากแม้แต่เดี๋ยวนี้ข่าว Non-farm payroll ก็วิ่งแบบเต่าคลาดไม่วิ่งแบบหูดับตับใหม้เหมือนเมื่อหลายปีที่แล้ว เอาเป็นว่าเกริ่นให้ได้รับฟังกันไปครับ
                         สำหรับแนวโน้มกราฟ EU วันนี้นะครับยังเป็นไปในทิศทางที่ต่อเนื่องนะครับจากที่บินมาตลอดเมื่อวานก็ถือว่าเก็ Pips กันได้พอสมควรนะครับ สำหรับ วันนี้ แนวโน้มก็ยังอยู่ในเทรนขาขึ้นเหมือนเดิมนะครับ และกราฟน่าจะวิ่งได้ดีกว่าเมื่อวานเนื่องจากวันนี้ volume การซื้อขายน่าจะกลับมาเต็มที่แล้วนะครับ โดยวันนี้เป้าหมาย TP1 ของวันนี้หรือ TP2 จากเมื่อวานน่าจะได้เห็นกันนะครับ สำหรับ ทางเทคนิคนั้นให้เพื่อนๆลองสังเกตุจาก กราฟที่แอดมินได้แนบมานะครับ จะเห็นว่ากราฟได้ลงไปพักที่รอบ fibo50 ของทั้งรอบขาขึ้นโดยนัยยะแล้วกราฟลักษณะนี้มีแนวโน้มที่จะทำ New high ต่อครับเนื่องจากกราฟไม่สามารถที่จะ ทำ New Low ได้ตามหลักการของ Down theory ดังนั้น วันนี้ ในกรอบของ H4 ลุ้นให้กราฟ ถึง TP1 เพื่อทำ New high และลุ้นให้กราฟ ไปได้ต่อนะครับ

Signal 1 : BUY Limit/@1.2356   TP1(@)/1.2415 TP2(@)/1.2465  SL(@)1.2300
 **hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 61,214
  • 2589
สวัสดีตอนเช้าคร่า
 (TH)**    (TH)**

แอดค่ะ วันนี้แนวโน้ม GJ เป็นไงค่ะ

สวัสดีครับผม วันนี้ GJ บินต่อนะครับ

ถ้าลงมา 153.20 ก็ BUY ได้ครับผม

hulk*** hulk*** hulk***
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 61,214
  • 2589
ยอด Rebate XM ประจำเดือน มีนาคม 2561 Admin ได้ทำการ โอนเข้าบัญชีเทรดของ สมาชิก ที่เปิด บัญชี รับ Rebate XM กับ Admin เรียบร้อยแล้ว นะครับผม
ตรวจสอบยอดกันได้เลย ครับ

https://traderider.com/index.php/topic,10713.0.html

ขอบพระคุณทุกท่าน ครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

*

• *
  • 61,214
  • 2589

*

• *
  • 61,214
  • 2589

ว่างๆ ลองเอา fibo มากางเล่นแล้วหา จุดเข้าจุด TP ดู ครับ เผื่อจะได้วิเคราะห์จุดเข้า สวยๆ แล้ว มาบอกแอดบ้าง
แบ่งปันกันครับ ผม

็Hea** ็Hea**

ผมsellเพื่อไปหาจุดbuyทำแปปนี้จะดีไหมครับแอด

*

ออฟไลน์ friday

• 580
  • 7
  • ข้าก็แค่ไรเดอร์ ที่ถูกลืม
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน สวัสดีวันสรงน้ำพระครับ

(TH)** ))/* ็Hea**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,130
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ bitcoin BTC/USD วันอังคารที่ 17 เมษายน 2561 อยากเห็นBTCบินได้

Buy  1 (8240-7850)
TP 1 Fibo 61.8 สีฟ้า Tp 2 Fibo 50.0 สีฟ้า (9410)
SL  หากกราฟปิดเต็มแท่งใต้ EMA H4 ให้ทำการ SL ออกไปก่อนแล้วไปรอ Buy ไม้ต่อไป Fibo 75 สีฟ้ารอบใหญ่

Sig Buy 1 นี้มาจากการว่ากราฟอาจจะกลับตัวขึ้นไปในช่วงแรกๆต้องรอให้แท่ง H4 ปิดเหนือเทรนไลน์ขาลงตอนนี้หรือว่ารอดูว่าสามารถพุ่งผ่าน EMA H4 ให้ได้ เพราะกราฟยังไงก็ต้องวิ่งตามโซน fibo ของรอบใหญ่อยู่แล้ว เราจึงสามารถไป TP ที่ Fibo ฟ้า 61.8 ได้

Buy 2 (7200 Fibo 75 สีฟ้า)
TP 1 Fibo 61.8 สีฟ้า (9400)
SL  หากกราฟยังปิด H4 เต็มแท่งใต้ไม้ Buy นี้ได้ก็ต้องยอมแล้วเพราะแรง Sell อาจจะมาอย่างมาก

Sig Buy 2 นี้มาจากที่กราฟมีแรงซื้อทำให้ทำลาย เทรนไลน์ลงรอบเดิมได้แล้วยังสามารถขึ้นไปปิดเหนือ EMA H4 ได้ในรอบเดียวทำให้วิเคราะห์ได้ว่าหากกลับมาถึงจุด Buy นี้จะเป็นการสวิงครั้งสุดท้ายเพื่อขึ้นต่อไปหา Fibo 61.8 ต่อไปเป็นได้สูง แต่หากว่าไม่สามารถขึ้นไปได้แล้วยังกลับลงมาปิดแดงใต้ zone buy นี้ได้แล้วก็กราฟน่าจะลงไปยัด New Low ได้เลย

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD
BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD BTC/USD

*** สามารถเปิดบัญชี Exness เพื่อเทรด BTC/USD เพื่อรับ Rebate 1.5 usd/lot ได้ที่ https://www.exness.com/a/605658 ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

• *
  • 8,130
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 17 เมษายน 2561 ลงเพื่อพุ่ง?หรือพุ่งต่อ

Sell 1  (1.4330-1.4350)
TP 100-180 pip
SL  50-60 pip

Sig Sell 1  นี้เกิดจากการถ้ากราฟดันตัวขึ้นไปสูงกว่านี้ ก็จะมีแนวต้านเดิมของ Hi สูงสุดอยู่ และยังเป็นจุด Fibo 200 ของ TF day H4 ด้วยจึงเป็นจุดที่ไปถึงแล้วน่าจะมีการย่อตัวหนักต่อสมควรแล้วจึงไปต่อได้ 

Sell 2  (1.4420)
TP 150-250 pip
SL  70-100 pip

Sig Sell 2  นี้เกิดจากการที่หากกราฟไม่สามารถย่อให้ Sell zone 1.4330 ได้แล้วถ้าพุ่งขึ้นมาต่อก็จะทำให้จุดนี้เป็นจุดสำคัญในการ Sell อีกครั้งเพราะเป็นจุด Fibo 200 ของ TF Week และยังเป็น Fibo ของรอบสวิงล่าสุดที่ 168.8 ด้วยทำให้เป็นจุดน่าสนใจเป็นอย่างมากที่จะ Sell   

Buy (1.4200-1.4242)
TP 100-200 pip
SL  กราฟปิดเต็มแท่งใต้ EMA 200 H4 ได้ 

Sig Buy นี้มาจากการดูการกลับมาทดสอบเบรคเอ้าเก่าของ เบรคเอ้าที่แตกไปแล้วทำให้จุดนี้เป็นจุดสำคัญที่เราจะ Buy สวนขึ้นไปตามเทรนใหญ่ของ GBP/USD เป็นเหมือนจุดย่อเพื่อไปต่อที่สำคัญของรอบนี้ ทำให้เป็นไปได้ที่กราฟจะย่อมาถึงให้ได้ Buy ไปทำกำไร กันต่อไป

Buy (1.3835-1.3860)
TP 50 - 100 pip
SL  30-50 pip 

Sig Buy นี้มาจากการดูแนวการหลุดของเทรนไลน์ขาขึ้นเล็กๆ พร้อมทะลุผ่าน EMA 200 h4 ทำให้กราฟอาจจะกลับมาเป็นเทรนขาลงอีกครั้ง แต่ก่อนจะลงต้องเจอ Sig นี้ทำให้กราฟกลับขึ้นไปทดสอบแนวรับที่หลุดมาเสียก่อน จึงจะสามารถทำรีบาวเพื่อลงต่อไปได้ ผสมกับ inside bar ระดับ H4  เป็นจุดสำคัญในระดับนึงหากกราฟไม่สามารถมีข่าวพาพุ่งลงไปได้ก็น่าจะติด Sig buy แล้วสามารถไปทำ TP ในระยะสั้นได้ไม่ยาก

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
 Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ http://www.xm.com/gw.php?gid=10185 ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออฟไลน์ pawin

• 528
  • 4
ขอบคุณครับ
ไม่ได้เทรดมา 50 วันคิดถึงแอดมากเลยครับ..
 ็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

• *
  • 8,130
  • 163

แอดค่ะ วันนี้แนวโน้ม GJ เป็นไงค่ะ

สวัสดีครับผม วันนี้ GJ บินต่อนะครับ

ถ้าลงมา 153.20 ก็ BUY ได้ครับผม

อยากเห็นคนไทยบินได้ แอดพาบินตั้งแต่ ล่างขึ้นบนเลยทีเดียว

*

• *
  • 61,214
  • 2589
ขอบคุณครับ
ไม่ได้เทรดมา 50 วันคิดถึงแอดมากเลยครับ..
 ็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip**

คิดถึงเช่น กันคับ วันไหนไม่ได้ดูกราฟวิ่งนี่มัน จะรู้สึกเหงาๆหน่อยนะครับ
 ็Hea**

*

• *
  • 61,214
  • 2589

อยากเห็นคนไทยบินได้ แอดพาบินตั้งแต่ ล่างขึ้นบนเลยทีเดียว

ขอ อีกแค่ 200 ปิป
 Ha)**

*

• *
  • 61,214
  • 2589
ผมsellเพื่อไปหาจุดbuyทำแปปนี้จะดีไหมครับแอด

ไม่ดี ครับ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill