traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์12 กุมภาพันธ์2561บินวันนี้ตีตั๋วฟรีไปดาวอังคาร

• 71 replies
  • 7153 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 63,493
  • 2608
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์12 กุมภาพันธ์2561บินวันนี้ตีตั๋วฟรีไปดาวอังคาร

วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจนะครับ

N/A

สวัสดีตอนเช้า ครับผม ต่อเนื่องจากวันศุกร์ กราฟก็ลงไป EMA200 H4 ตามเป้าหมายนะครับและเด้งตามเทคนิคแบบแรงๆให้เห็นๆกันทีเดียว ครับ และวันศุกร์เพื่อนๆก็น่าจะได้กำไรกันพอสมควรนะครับผม แม้กราฟจะสวิงแบบลากลงไปลึก พอสมควรนะครับแต่กราฟก็กลับขึ้นมาได้ เพราะกราฟวิ่งแบบนี้ ถ้าเพื่อนๆที่เล่นแบบแก้พอรตก็น่าจะบวกกันได้ไม่ยากครับ แต่นัยยะทางเทคนิคของเมื่อวานนั้นกราฟยืนอยู่บน EMA200 H4 ได้ครับ ดังนั้นแนวโน้มวันนี้กราฟจะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2282
           Daily pivot = 1.2247
           Fibo 50 Daily = 1.2245

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2295
              R2=-----1.2325
              R3=-----1.2367
              R4=-----1.2405
              R5=-----1.2466
              R6=-----1.2505

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2245
         S2 = ----- 1.2205
         S3 = ----- 1.2145
         S4 = ----- 1.2085
         S5 = ----- 1.2045

ถือเป็นกราฟต่อเนื่องจากบทวิเคราะห์วันศุกร์นะครับ ตามที่ได้ บอกให้สังเกตุ กัน กราฟได้ Swing Low คือ New Low แต่ ลงแบบทิ้งหางไว้ ไม่ได้ลงแบบยืน ได้ และกราฟก็กลับตัว ขึ้นมาจนถึง ตอนนี้ครับ ตรงนั้นบ่งบอกแรงซือกลับเข้ามาจาก EMA200 H4 ครับ  แนวโน้มของกราฟวันนี้เทรนหลัก จะยังเป็นเทรนขาขึ้น ในH4 Day Week โดยจากรูปที่แนบมานะครับเพื่อนๆจะเห็นว่ากราฟได้หลุดช่องขา่ขึ้นและหลุดอยู่ในเทรนขาลงลงมาแล้ว จากเทรนไลน์ ครับ แต่ กราฟยังมีช่องให้วิ่งขึ้นเยอะครับ โดย นัยยะสำคัญของกราฟนั้นกราฟ,ชนเส้น EMA200 H4 และสามารถ ยืนเหนือเส้นนี้ได้และยังเด้งได้แรงอย่างมีนัยยะ ครับ และสังเกตุ ณ ราคา ปัจจุบันจะเป็นการต่อสู้กันระหว่างแรงซื้อกับแรงขาย แต่แนวโน้มที่เทรนหลักเป็นเทรนขาขึ้นและการชนแนวรับที่แข็งแรงนี้ ทำให้แนวโน้มที่จะกลับตัวขึ้นมีมากกว่าครับ และ Stop loss ที่ ราคา New Low ต่ำกว่า ราคา Low ศุกร์ก็ทำให้ Risk และ Reward ได้เปรียบมากกว่า ครับ ดังนั้น วันนี้ Buy อย่างเดียว นะครับผม

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.2260 และอาจสวิงลงมาถึง 1.2245 TP1(@)/1.2330 TP1(@)/1.2440 SL(@)1.2180

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออฟไลน์ b42122200

• **
  • 101
  • 0
 xc7* Thor 1 **tk** ็Hip** cheetah3* **spidey2**

ลงมาก่อนแล้วบินๆๆๆๆ   **6105**

*

๋Johnconner

*

• *
  • 63,493
  • 2608
thank** thank** thank**
 **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**
 **6102** **6102** **6102**

สวัสดีครับ ท่าน John มีแนวทางมั้ย ครับ วันนี้
 **6102** **6102**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

• *
  • 63,493
  • 2608
เป็นแนวโน้มต่อเนื่องจากวันศุกร์นะครับ คงไม่ได้เข้ากันล่ะ น่าจะ Buy เลย นะ ครับ

hulk*** hulk*** hulk***

*

pawin

*

๋Johnconner

New low แน่ ๆ EU ถึงจะกลับตัวขึ้นไปจริงๆ จังๆ

x*/2 x*/2 x*/2

ไม่ใช่อะไรหรอก ผมยังไม่ได้ Buy เลย อยากให้มันลงมาก่อน   อิอิอิ

xc6* xc6* xc6*

*

• *
  • 63,493
  • 2608
New low แน่ ๆ EU ถึงจะกลับตัวขึ้นไปจริงๆ จังๆ

x*/2 x*/2 x*/2

ไม่ใช่อะไรหรอก ผมยังไม่ได้ Buy เลย อยากให้มันลงมาก่อน   อิอิอิ

xc6* xc6* xc6*

โอว ต้องไฝว้กับผมก่อน ละครับ ท่าน
 %%22 %%22

/*CC /*CC

*

ออฟไลน์ unlimited17

• 1,333
  • 24
  • ยอมขายหมู ดีกว่าปล่อยให้หมูวิ่งหนีไป
สวัสดีครับผมทุกท่าน

*

• *
  • 63,493
  • 2608
สวัสดีครับผมทุกท่าน

สวัสดีครับผม
 **6102** **6102**

*

eang.pichai

Sell สวนกลับไปที่ท่ารถก่อน ค่อย Buy เข้าเพื่อขึ้นไป TP  xc4*

*

• *
  • 63,493
  • 2608
Sell สวนกลับไปที่ท่ารถก่อน ค่อย Buy เข้าเพื่อขึ้นไป TP  xc4*

เอางั้นเลย
 ็Hea** ็Hea**

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,970
  • 165
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
ตอนนี้ก็คงยังไม่สามารถไปถึง Ema 200 m30 ได้
อาจจะไปดีดตัวที่ m15 แล้วพุ่งขึ้นต่อ เพราะไม่มีข่าวใดๆ ที่น่าจะแรงพอทำให้กราฟดีดไปอยู่ใต้ Ema 200 m15 อีกครั้ง
 แล้วก็ทำการ Buy ไปหา EMA 200 m30 ในเวลาต่อไป
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

teera.gerrard

แอดว่าทองจะเปนไงครับ ขอยคุณครับแอด

*

ออนไลน์ SP

• 922
  • 3

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill