กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แปลง!! Close system ฉบับเด็กบ้านๆ [มียืนยันผลกำไร]

• 21 replies
  • 13,879 views
*

beovl.desperx

สวัสดีครับเพื่อนๆ ชาวเทรดไรเดอร์อันนี้เป็นกระทู้แรกของต่ายเลยครับของการแชร์ความรู้

*ใช้คู่กับซิกประจำวันของ admin ได้*
วันนี้เราจะมา Mod ระบบ close system กันครับ
ระบบนี้เหมาะกับใคร?
1. เหมาะกับคนที่มีชีวิตที่สนุกกับกราฟไม่ว่าจะขึ้นจะลงก็อยากจะ TP ไปเรื่อยๆ
2. ระบบนี้เหมาะกับคนที่ไม่ร้อนเงินสุดๆ เพราะบางทีต้องถือออเดอร์เยอะๆเพื่อทำกำไร
3. ระบบที่ไม่ต้องหาเงินมามหาศาลเพื่อทำกำไร แค่500บาท(ย้ำว่า บาท) ก็ทำกำไรได้
4. เหมาะกับพวกบ้าๆที่ชอบรัวออเดอร์ แต่ไม่ชอบคัทลอสและนั่ง TP ทั้งวันแต่รัวแล้วก็ไม่อยากให้พอตล้าง กล้าถือ

หลักการ
Balance / 50000 หรือ Balance / 80000 พอต Micro หรือ cent

ปกติอย่างที่เรารู้อยู่แล้วว่า close system มีระบบที่เราเอาจำนวน balance ของเรากาง zone เพื่อทำกำไรใน zone นั้นๆหากเลย zone
ก็อาจจะล้างพอตได้ซึ่ง close system ปกติจะเหมาะกับกราฟที่วิ่งลากแรงๆ แต่พอกราฟไซด์เวย์แหมม มันน่าเสียดายจะปิดก็กลัวกำไรจะหายไป

ถ้าเราเอาระบบมาโมใหม่หละ ให้ไซด์เวย์ก็ทำกำไรได้....

ให้เรานิยามในใจว่าถ้าปกติ close system เราจะเปิดทุกๆ 500 จุดด้วย lot 0.01 STD นั่นแปลว่าถ้ามันไซด์เวย์ทั้งวันหละหว่าง 500 จุดวันนั้นเราก็อดหรือได้น้อยมาก จะเติม lot ก็จะทำลายระบบตัวเอง เพราะจะแหกกฏของ close system  อีกพอถึงเวลาเหมาะๆก็หมดกระสุนจะยิง เพราะดันไปเล่นไซด์เวย์แต่เจือกโดนลากสะงั้น

งั้นถ้าปกติเราเทรด STD ด้วย 0.01 เราลองมาหั่นล็อตมันเหลือ Micro 0.1 ดูมะทุกๆ 100 จุดนั่นแปลว่าถ้ามันไซด์เวย์ทุกๆ 100 จุดเราก็ยังนั่ง TP แถมยังมีโอกาศได้ไม้ที่ดีกว่าและสูงกว่า close system เก่าด้วย

ซึ่งภาพที่เห้นก็คือการวาง pedding Sell ด้วยพอต cent หรือ พอต micro ครับนั่นคือถึงจะน้อยเราสามารถฟาร์มเงินได้ตลอดเวลาปิดเฉพาะตัว + ตัวลบก็ถือรอไปตามหลัก close system และในขณะที่เรามาหั่น เหลือ 0.1 micro ระยะยาวเราจะถูกลากได้กว่าและยังมีโอกาศ ทำเงินได้อีกเรื่อยๆหากกราฟกลับทาง สำหรับบางท่านอาจจะถือรวบทีเดียวจบปิดหมดเลยก็ได้เช่นคู่เงินนี้

เงิน cent นะครับ

*แนวคิดของรูปนี้คือ ผมไม่มีเงินเยอะแต่ผมอยากรอดในตลาดถ้าหากถูกลากแล้วยังทำกำไรได้จะทำยังไง ซึ่งถ้าเทรดแบบปกติเซลตั้งกะตรงนั้นผมล้างไปหละครับแต่ตัวนี้มันแค่พอต cent จะล้างก็คุ้มเพราะถอนกำไรจากไซด์เวย์มาจนเกินเงินฝากแล้ว หรือจะเติมก็ไหวเพราะมันแค่พอต cent*

ซึ่งโอกาศรอดมันก็ยังพอมีในขณะที่เราถูกลากขนาดนี้ถ้าไปปรับใช้กับคู่ EU ก็จะทำให้มีโอกาศรอดมากขึ้นไซด์เวย์เราก็ยังเพิ่ม balance เพื่อให้มันถือได้ไกลขึ้นไกลขึ้นเรื่อยๆ ซึ่งปกติ close system ถ้าเบรคเราก้ล้างแต่ตัวนี้ที่เรานั่งทำ balance มามีโอกาศลอดกว่าแถมยังสะใจกับการเปิดออเดอร์ถี่ๆ ทีนี้สิ่งที่เราต้องทำก็คือแค่รอมันจะกลับลงมา หรือจะเก็บไซด์เวย์ตามทางก็ตามใจ

ระบบนี้ดูเหมือนตลกนะครับต้องลองใช้จริง 1 เดือนจะเห็นผลครับ

หลักฐานจากการลองใช้

https://www.forexfactory.com/peace-maker ตัวอย่างระบบครับแต่ที่เห็นมันย่อลงมาเพราะถอนเงินไปก็มีครับ
https://www.myfxbook.com/members/HeavenBunny/heaven-hell/1976603 อันนี้ 1 ในผลงานครับแต่ว่าช่วงสุดท้ายที่ได้กำไรมา ก็ไปลองมาติงเกลแบบคูณแล้วเจ้งแต่อยากให้ดูไล่จาก history ตั้งแต่หน้า 1 ไปครับว่า close system แบบ Micro กำไรที่ได้ก็ไม่ได้น้อยหน้าเลย แถมทุนยังน้อยด้วย

สุดท้ายถ้าวันนึงคุณถูกลาก 1000-2000 จุดแล้วไม่ล้างก็เติมเงินเข้าไปได้เพราะมันพอต Micro ที่เราลงทุนไม่มากแต่ถ้าเติมไม่ไหว ภูมิใจเถอะครับ คุณรอดมาขนาดนี้มีคนตายเป็นเพื่อนเพียบ

ตามที่ว่าไว้ครับ "ถ้าจะฆ่าระบบนี้ได้ มีเพื่อนล้างอีกเพียบและระบบนี้จะเป็นระบบหลังๆที่ล้างพอตครับ"

ปล.ต่ายเองถ้าใครอยู่กลุ่ม Memo จะรู้ว่านี่หละที่เรียกว่า แต๊บ

*คือผมก็เทรดเดอร์บ้านๆเนอะ ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนกับระบบนี้ถามได้เลยครับใช้มาตั้งแต่ ธันวา ปีที่แล้วจนถึงปัจจุบัน นอนหลับทุกคืนครับสำหรับระบบนี้*

*

iionisukaii

Re: แปลง!! Close system ฉบับเด็กบ้านๆ [มียืนยันผลกำไร]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 12:26:09 AM »
เม้นแรกเลย ต่าย **hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

HS3SSJ

• 388
Re: แปลง!! Close system ฉบับเด็กบ้านๆ [มียืนยันผลกำไร]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 12:30:34 AM »
ขอบคุณมากครับ มี MyFxBook เรียบร้อย  **tk**

*

forum

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 12:57:23 AM »
สู้ๆ ็Hip**

https://www.myfxbook.com/members/HeavenBunny/heaven-hell/1976603
เกิดอะไรขึ้นครับ DD -99%

*

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 01:00:58 AM »
อ้างจาก: forum ที่ 11, พฤษภาคม  2017, 12:57:23 AM
สู้ๆ ็Hip**

https://www.myfxbook.com/members/HeavenBunny/heaven-hell/1976603

ไม่ครับตอนใช้ระบบนี้มัน + ไป 600% ครับแต่แล้วพอรู้ว่ามีกำไรก็เลยไปลองของแปลก เล่นมาติงเกลแบบเบิ้ลล็อตครับลองเช็คจากประวัติเทรดหน้า แรกๆจะเห็นว่ากำไรครับ แต่มามือบอนใช้มาติงเกลเบิ้ลล็อตก็เลย DD99 อย่างที่เห็นครับ

*

forum

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 01:10:03 AM »
อ้างจาก: Where is my bunny ที่ 11, พฤษภาคม  2017, 01:00:58 AM
อ้างจาก: forum ที่ 11, พฤษภาคม  2017, 12:57:23 AM
สู้ๆ ็Hip**

ไม่ครับตอนใช้ระบบนี้มัน + ไป 600% ครับแต่แล้วพอรู้ว่ามีกำไรก็เลยไปลองของแปลก เล่นมาติงเกลแบบเบิ้ลล็อตครับลองเช็คจากประวัติเทรดหน้า แรกๆจะเห็นว่ากำไรครับ แต่มามือบอนใช้มาติงเกลเบิ้ลล็อตก็เลย DD99 อย่างที่เห็นครับ

โอว.. เสียดายเลย

น่าสนใจครับ อีกแนว ของ close system
ออกแนว ไดนามิกช์ TP ใช้ไหมครับ ไม่ต้องตั้ง TP ปิดเองเมื่อบวกพอแล้ว สถานการณ์เหมาะ
Thor 1

*

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 01:17:02 AM »
อ้างจาก: forum ที่ 11, พฤษภาคม  2017, 01:10:03 AM
อ้างจาก: Where is my bunny ที่ 11, พฤษภาคม  2017, 01:00:58 AM
สู้ๆ ็Hip**

โอว.. เสียดายเลย

น่าสนใจครับ อีกแนว ของ close system
ออกแนว ไดนามิกช์ TP ใช้ไหมครับ ไม่ต้องตั้ง TP ปิดเองเมื่อบวกพอแล้ว สถานการณ์เหมาะ
Thor 1

ครับตอนนี้ผมก็ใช้อยู่ดูในลิ้ง forexfactory ได้เลยครับเปิดออเดอร์ปล่อยไหลไป อิอิตามซิกแอดมิน

*

admin

• 80,395
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 09:42:24 AM »

อะโห ขอบคุณสำหรับแนวทาง ออเดอร์ นี่ เต็มทุ่งลาเวนเดอร์ เลยท่าน
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 11:33:29 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 11, พฤษภาคม  2017, 09:42:24 AM

อะโห ขอบคุณสำหรับแนวทาง ออเดอร์ นี่ เต็มทุ่งลาเวนเดอร์ เลยท่าน
็Hea** ็Hea**

ตามที่จารย์สอนวันสัมนาเลยงับ อะไรที่ง่าย ระบบที่ไม่ซับซ้อนแล้วทำเงินได้นั่นหละของดี 😍 แค่ xmp กับ rebate กับระบบนี้ก็คุ้มหละคร๊าฟ   Pigig หมูหมุนเลยทีเดียว

*

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 12:21:01 PM »
Update วิธีเล่นซิกวันนี้และแนวคิดด้วยระบบนี้

อย่างซิกของแอดมินวันนี้ตามเส้นจะเห็นว่าเด้งแล้วลงซึงผมเริ่มจากพอตเซ็น

ผมก็จะเริ่มด้วยเงิน 9000กว่าๆ cent order ด้วยล็อต 0.05 ทุกๆ 25 - 50 จุดแล้วแต่จะเพนดิ้งติด แนวคิดคือหากถูกลากก็ยังไหวเพราะถ้าเทียบเงิน 9000 กับ lot 0.05 ก็ไม่ได้เยอะอะไรลากไปไหวได้ถึง 1.12 - 1.13 หรือมากกว่าหากเข้าแต่ sell อย่างเดียวแต่ในระหว่างที่กลับตัวหรือไซด์เวย์จะก็ยังทำกำไรได้ถึงจะไม่ได้เยอะแต่หลายๆออเดอร์รวมๆกันตลอดๆก็คุ้มค่าที่จะลองระบบครับ

และเมื่อออเดอร์ที่ถูกปิดไปแล้วก็สามารถเพนดิ้งเซล ซ้ำที่เดิมได้อีกแต่ถ้าใครจะคัทตามซิกแอดมินก็ได้ครับเพราะต่อให้เทรดปกติหรือเทรดระบบนี้ คัทยังไงก็เสียเงินอยู่ดี อันนี้แล้วแต่คนไปปรับประยุคใช้เอาครับ

สำหรับแนวคิดผมคือจะเพนดิ้งไปจนถึงจุด Sl ของซิกแอดมินวันนี้และก็หยุดดูกราฟซึ่งถ้าคลุมเงินดีๆก็ไม่ต้องกลัวอะไรต่อให้ลากไป 1.14ก็ตามครับแนวคิดระบบ หวังว่าผู้ที่หลงเข้ามาอ่านจะเข้าใจมากขึ้น

สูตรคิด
Balance / 50000 = 9000 / 50000 = 0.18 lot ทุกๆ 100 จุด
ผมเอามาหั่นลงอีก เหลือ 0.05 lot เลยใส่ได้ทุกๆ 25-50 จุด ยังอยู่ในช่วงปลอดภัยอยู่ครับ

อันนี้เป็นแค่แนวทางนะครับ หากท่านใดสนใจอยากให้ไปลองกับ demo หรือเงินน้อยๆ สัก 500 บาท พอตไมโคร 0.01 ก่อนก็ยังดีครับ 7 วันจะเห็นว่าเทรดแบบสนุกๆเป็นยังไง

ปอริ่งใครไปลองแล้วมาบอกผลด้วยนะครับ  **6012**

*

iionisukaii

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 12:43:37 PM »
มันต้องใช้คู้กับea หรอครับ order รัวขนาดนี้ ตั้ง pending มือ น้าจะหนักเอาการ **6105** **6105**

*

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 06:23:21 PM »
อ้างจาก: iionisukaii ที่ 11, พฤษภาคม  2017, 12:43:37 PM
มันต้องใช้คู้กับea หรอครับ order รัวขนาดนี้ ตั้ง pending มือ น้าจะหนักเอาการ **6105** **6105**

นั่นสิเนอะครับถ้ามีบอทเปิด 0.02 เงิน cent สัก 20k คู่ Eu สิ้นปีก็ยังฟินเลย...... **6103**

*

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 06:47:32 PM »
Update GU ง่ายๆก็แค่ปิด

รูปสุดท้ายที่จะโชว์แล้วนะครับอาย วินโดวยังไม่ได้แอคทีพเลยเดียวมันจงใจปั่นกะแสมากเกินไปแค่อยากบอกเทรดเดอร์ว่ามันมีอีกทางที่เล่นแล้วหลับสบายใจล้างก็ไม่เสียเยอะแต่กำไรก็คุ้มค่าอยู่ เดียวก็จะไล่เพดดิ้งที่เดิมที่ TP ได้ก็ได้ไม่ได้ก็ไม่ได้

*

Chiraphot

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2019, 04:17:15 PM »
อ้างจาก: Bunny Bounty Hunter [BBH] ที่ 11, พฤษภาคม  2017, 06:47:32 PM

รูปสุดท้ายที่จะโชว์แล้วนะครับอาย วินโดวยังไม่ได้แอคทีพเลยเดียวมันจงใจปั่นกะแสมากเกินไปแค่อยากบอกเทรดเดอร์ว่ามันมีอีกทางที่เล่นแล้วหลับสบายใจล้างก็ไม่เสียเยอะแต่กำไรก็คุ้มค่าอยู่ เดียวก็จะไล่เพดดิ้งที่เดิมที่ TP ได้ก็ได้ไม่ได้ก็ไม่ได้

ดูภาพประกอบไม่ได้ครับ

*

Chiraphot

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2019, 04:18:22 PM »
อ้างจาก: Bunny Bounty Hunter [BBH] ที่ 11, พฤษภาคม  2017, 06:47:32 PM

ดูภาพประกอบไม่ได้ครับ